Coi chừng khi đi mua cá

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi new fish, 29/5/06.

1. new fish

new fish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hôm trước khi đi mua cá mồi, tiện thể ghé sang Nguyễn Thông xem cá, thấy 1 tiệm cá gần chổ Thúy Phát ( kg nhớ địa chỉ :blushing: ) có bán cá la hán. Em vô coi 3 con thì hết 2 con có sọc dài màu đen trên lưng==> cá mái, cũng chẳng con nào có đầu dù đã trên 2 ngón. Hỏi thì họ cứ khăng khăng bảo là cá trống và giá trên trời :mad: :mad:
    Hiện giờ em chỉ biết có
    + Trên diễn đàng là bán cá tốt + xịn :laughing: =))
    + Chỗ Đông Thanh ở đường Huỳnh Tấn Phát :-* :-*
    + Và tiệm Thập Bát La Hán :applause: :applause:
    .....................................
    Các bạn bổ sung thêm :D :D

2. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Các cửa hàng bán cá ở Han cũng có tình trạng y như vậy, Cá cái rất nhiều và còn xấu nữa nhưng giá trên trời. Hiện em có biết 1 số chỗ cá cũng tạm được ngoài Han là:
    - Nhà Tuấn pa 46 hàng giấy.
    - Cửa hàng cá cảnh nằm trên phố hàng Khoai.
    - Nhà anh Hải đội cấn.

3. Camminh

Camminh Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bạn có thể cho mình biết địa chỉ chính sát hay dấu hiệu nào dể nhận biết của những tiệm đó được không? Vì mình kh6ng rành đường lắm nên nhiều l1c đi tìm hơi khó. A! bạn biết tiệm bán cá Kala không? Cho mình địa chỉ chổ đó nhé.

Cảm ơn nhiều.
    Minh

4. new fish

Thích đã nhận:
    0
    Camminh : Mình cũng chỉ mới bít tên thôi chứ o rõ địa chỉ tiệm Kala lắm, thông cảm
    GHT : Mình cũng i chang bạn, họ khẳng định chắc chắn là cá trống, còn bảo mình nhiều chuyện, thật bực mình...
    All : Còn ai biết địa chỉ nào nữa o, giúp mọi người với
    À mà có ai biết mấy tiệm bán cá ở Lý Chính Thắng có uy tín o

5. thanhsangsport

thanhsangsport Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ở Q6 các bác có thể tới khu Nguyen Văn Luông- Hậu Giang, mình thấy ở đó có nhiều tiệm cá lắm.

6. giabao521

giabao521 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    Việc chỉ đích danh tiệm cá theo mình là không nên vì là miếng cơm ,manh áo của người ta,
    nếu muốn mua cá đẹp mà rẻ thì hỏi anh em trên này vì có nhiều người có cá đẹp , rẻ đó.

7. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Theo mình thì nên nêu đích danh những tiệm cá bán cá đẹp và có uy tín để anh em tham khảo, còn những cửa hàng nào cá không đẹp hay....:devil: thì không cần nêu tên trên này làm gì.

8. katasua

katasua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình thì chỉ biết nhiều tiệm cá nằm trên đường Minh Phụng,ở đây cá rất nhiều loại và cũng đẹp lắm,không thì chạy xuống đường 3-2(chổ vòng xay cay gõ đi xuống gần lò xiu) cửa tiệm TI ở đây cá cũng đẹp lắm mình nhìn chết mê bởi 2 con hoàng kim ,dầu cực to và đẹp nữa,còn các bạn thì sao mình ko biết mình ghiền cá nơi này lắm.mình chỉ biết nhiu đây thui.

9. new fish

Thích đã nhận:
    0
    Ý bạn nói là tiệm cá cảnh Titi o ? Ở đó nhiều cá đẹp lắm.......:p :p :p :applause: :applause:
    Còn ai biết tiệm nào nữa kg ?????????????? ~X( ~X( ~X(

10. rồng xanh 2707

rồng xanh 2707 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Mấy anh tới LXT đi ở đó em đi chừng 30 phút là có cá ngon liền giá cũng rẻ.

11. KhiDo

KhiDo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mới vào chủ đề tui thấy các bạn ko đúng rùi.Xem con cá trống mái chỉ dựa vào con cá có sọc dài màu đen trên lưng==> cá mái thì là sai lầm,thật sự sai lầm là đằng khác.Các bạn phải xem chổ .......ấy thì mới kết luận con đó là Boy&Girl được chứ xem Sọc con cá thui thì ko đươc đâu.Mong các bạn xem lại lần nữa chứ ko ông chủ đó chắc mất khách quá,tội nghiệp người ta đó

12. hoangvuvnn

hoangvuvnn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Tiệm Tùng ở 326 Minh Phụng thỉnh thoảng cũng có cá đẹp đó các bạn. Được cái bán đúng chủng loại, không có pha trộn và giá cả cũng tương đối chuẩn.

13. new fish

Thích đã nhận:
    0
    Bác tưởng em kết luận lung tung hả ?
    Em thấy ở hậu môn nó có nguyên cây kim dài thoòng loòng luôn chứ bộ

14. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Thường thì các nơi buôn bán cá họ nhập về những lô hàng trong đó có cả những con cá xấu và những con cá đẹp. Sau 1 thời gian các bạn chọn hết cá đẹp rùi thì còn sót lại toàn hoa hậu thui, số cá này chiếm hơn 1/2 luôn do đó họ bán những con đẹp khá đắt để bù tiền vào những con xấu không bán được. Số phận của những em hoa hậu đó sẽ đi về các tú ông tú bà hay bắt chẹt anh em mình đó.

15. batuocbongdem

batuocbongdem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Đúng là kì đen trên lưng chỉ đúng dc 80% thôi...còn đốii với những loại đỏ (rm,spr...) thì có 1 vệt đen dù chỉ 1 tí thôi thì tỉ lệ 99% là cá mái rồi.Nếu mua cá thì nên tránh những con có kì đen sẽ tốt hơn...cho dù nó là trống đi nữa nhưng cá cũng mất giá trị.Đúng là ra tiệm bán thì dù cho có kì đen...mà ko có đầu thì nó vận bán ko dưới 100k,con nào đẹp 1 chút 300k.Còn khi mình hỏi thì nó ko trả lời đâu...bảo là ko biết ...hoặc cho dù mình biết đi nữa nó vẫn bán giá đó...vì lí do "con mái này đẹp " hehehhe

16. Billykid

Billykid Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Bác newfish gan thiệt lại tiệm cá người ta buôn bán mà bảo là cái mái, người ta ko đánh cho là may lắm rùi.
    Mấy tiệm bán cá ngoài Nguyễn Thông thì anh em dư bít rùi ko cần phải nhắc lại. Em thì lần nào vô coi cá chỉ đúng nhìn thui ko dám hỏi giá hay bình phẩm gì ráo, đẹp xấu trống mái gì mình bít thui, hơi nào mà đôi co với mấy Hàng cá.
    Theo em mua cá thì tốt nhất tìm hiểu kĩ càng về các giống cá, kiếm 1 chỗ đáng tin tưởng (cái này khó :D), mua cá 2 ngón trở lên, Ko nên tìn lời mấy cha bán cá toàn bán cá sạo với lại giá trên Cung trăng ko. 300k thì 150k là mua đc mà nhìu khi còn mua lầm :D.

17. cá chiến

cá chiến Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cho em hỏi chỗ đông thanh đó nằm ở khúc nào và cá có đẹp và rẻ không anh.

18. new fish

Thích đã nhận:
    0
    Billikid: Thật ra hôm đó đi mua vách ngăn, trong khi chờ cắt kiếng, wa tiêm kế bên chơi, thấy cá LH hỏi có phải mái o thì họ ú ớ bảo 100%, trông thấy 1 ông đang ngắm nhìn mấy con cá LH ( vừa mới hỏi giá ) bỏ về, họ hơi sùng, em cũng zọt ( ==> mất khách )
    ca chien: Thưa anh, Đông Thanh nằm ở 719/52 Huỳnh Tấn Phát Q7

19. vnrua

vnrua Member

Thích đã nhận:
    0
    @new fish:

Đông Thanh nằm ở 719/52 Huỳnh Tấn Phát Q7

>> Là nằm ở khúc nào vậy. Tui muốn tới mà tìm chưa ra chỗ này.

vnRua