coi dùm em cái đầu còn lên đc nữa ko + cá bị ghẻ làm sao

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi dinh, 30/7/07.

1. dinh

dinh Member

Thích đã nhận:
    1
    Con màu trắng nó bị ghẻ làm sao đây mấy bác. mấy bác coi dùm con màu đỏ cái đầu còn lên nữa ko

2. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    Hai con này mình thấy lạ quá ! không biết gọi nó là gì nữa , con màu trắng là con nào đâu !? mình thấy nó màu xanh mà ! con màu xanh , đầu dáng như vậy là vừa đẹp rồi ! con màu đỏ ở đuôi nó cũng bị ghẻ hay gì đó bạn !!!??? cá lớn rồi có lên đầu nữa thì cũng lên thêm chút ít thôi ! Con xanh giống king quá ! hai em của bạn chắc được xếp vào dạng đặt biệt !!!

3. __Bi__

__Bi__ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Con trắng đẹp đâu thấy ghẻ gì đâu, mà sao máu nó lạ quá, con đỏ thì màu đỏ đẹp rùi, đầu kô to lắm nhưng cung cân với con cá, hy vọng nuôi lớn đầu sẽ to hơn tý nữa.

4. Hoang Thuong

Hoang Thuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    cá bị đóm đỏ đó có lẻ nước trong hồ bị dơ nên cá bạn mới bị zậy đó , bạn vệ sinh hồ thật sạch và cho muối gấp 2 lần (mà mỗi lần thay nước bạn bỏ vào ) thì từ từ cá bạn sẽ hết thôi .còn cá lớn rồi thì đầu có to thì cũng ít thôi bạn àh , cá bạn như vậy thì cũng được rồi , bạn còn muốn gì nữa:laughing:

5. BonBon

BonBon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    2 em này la hoắc à con đầu thì ok rối còn con thứ 2 nó bị giống như nấm phát sáng vậy cá vậy chắc len đầu ít thui chứ ko nhìu nữa đâu bạn

6. tiachop

tiachop Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0

em đầu là con kkf nó bị mẻ đầu đó em nó húc vào đâu á chứ ko phải bị ghẻ đâu, con em thứ 2 hình như là kc plt ko bít phải ko nữa nhưng nó bị cháy vây và đuôi a chứ ko phải màu lạ đâu à, em ghiền em thứ 1 nhứt à nhìn đã thiệt à ươc gì có được 1 em thì sướng biết mấy hihihihihihihihi

7. Phuongthy

Phuongthy Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá của bạn đẹp lắm mình nhìn rất thích nhưng mình khuyên bạn vệ sinh hồ và làm theo hướng dẫn của Hoang Thuong đi nhé! Chúc bạn có cá đẹp hơn và hết bị ghẻ.