con bổi Lìu tinh oái làm em xém xỉu thiệt !!

Thảo luận trong 'Cu gáy bổi' bắt đầu bởi dongthap, 27/6/14.

1. dongthap

dongthap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,667
    Theo từ 6h sáng đến 12h mới tóm được em nó! Đói, khát rã người luôn! Hứa với lòng rước đươc em nó là nghĩ xả hơi 10 hôm!!!anh em xem mặt mũi nó giúp! Sao thấy nó gian gian sao ấy ! Hèn gì nó toàn đậu trên cỏ ép bội, dưới lùm mà chơi suốt măc cho em sửa mấy lần, cuối cùng nóng quá leo lên bội đá tơi bời rớt lên rớt xuống mới trúng giò đó anh em!!!!!![​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

tinhtinh_l, bachua, Nvlong and 12 others like this.
  2. thinhbv

thinhbv Active Member

Thích đã nhận:
    94
    Thôi thế là quá đủ rồi nhé ở nhà dưỡng cu mình đi để còn đấu đá với cu mợ ở nhà nhé. Đừng cố quá mà có ngày quá cố đấy. Đi nhiều quá có ngày đc cu ma nó đưa lối đi thì khổ. Đầy quá thì đổ đấy. Nhiều quá thì tràn. Bla bla

3. dongthap

Thích đã nhận:
    1,667
    Hihi! Anh thinhbv noi cứ i như con mái nhà em đấy !! K biết sao mà nghiền dzữ quá anh ơi! Cứ nghe ai bảo ở đó có...là sáng sớm trốn đi như an trộm ấy! Giờ còn mới, còn xung thì cố vào anh ạ ! Chứ qua chuông rồi muốn lếch cưng có được đâu! Hihi!!

4. ancugay

ancugay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14,551
    Bổi đẹp đấy cụ. Chắc cụ mới nghiện cái món này lên bắt hăng quá. Chúc mừng cụ! Chẳng biết cụ đã được bao nhiêu cái xuân xanh rồi nên không biết gọi bằng anh hay em cho nó tình cảm? Mà cụ nên lập 1 topic riêng bên gác cu kí sự cho nó tiện theo dõi.

Last edited: 27/6/14
    tinhtinh_l, freaky, dongthap and 2 others like this.
  5. freaky

freaky Well-Known Member

Thích đã nhận:
    668
    Chào bạn dongthap! Mình thấy bạn cũng rất có tài bắt bổi đó, mình đoán chắc nhà hiện tại cũng hơn chục con bổi rồi đúng không? Với số lượng này mình nghĩ bạn chăm chúng cũng hơi đuối đó. Mình hiện tại chỉ dưới chục con thôi mà đã thấy rất mất thời gian với chúng, đặc biệt là phơi nắng và hạ thổ.
    Chổ bạn có điều kiện còn nhiều chim thì mình nghĩ bạn nên bắt có chọn lọc hơn, xem con nào có giọng hay, bài bản, nước gù ok thì hãy quyết định bắt nuôi, con không thì thôi, đỡ tốn lúa và sức.
    Vài lời chia sẽ cùng bạn, có gì không phải mong bạn bỏ qua. Thân!

Last edited: 27/6/14
  6. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    con này thổ mặt tốt tướng tốt...bác chăm em nó đi....chúc mừng bác nhe kaka

tinhtinh_l, freaky, dongthap and 3 others like this.
  7. bambangbing

bambangbing Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,598
    Anh dongthap nên xem nó đấu với con mồi như thế nào rùi quyết định ! Cái này cũng tùy kinh nghiệm thôi a... Mình là người bắt trực tiếp nên hiểu rõ con bổi nhất, lúc nó đấu xa như thế nào, giọng gì, bài bản ra sao, dồn kèm các kiểu có hay kg ! Rớt đất có cứng gù với mồi hay kg... Cái giọng gáy của nó có làm anh hồi hộp và tha thiết muốn sở hữu hay kg, cái đó là ưu thế đó anh ! con nào yếu yếu mình kg thích thì thả đi nuôi nhìu tốn lúa và công chăm bẵm nó lắm ! Em trên này chả có mấy chim nên chưa bắt đc con nào, đi mua bổi toàn phải chọn mối nào uy tín anh em chơi cùng chứ mua ng lạ thì tới 80% là hẻo rồi !

tinhtinh_l, thanhjjk, freaky and 4 others like this.
  8. CuPhuLong

CuPhuLong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    806
    Người bắt được con bổi này chắc chắn không phải mới vào nghề một sớm một chiều :). Chú bổi đẹp chúc mừng anh! :applause::applause::applause:

PHIOMON, tinhtinh_l, ancugay and 3 others like this.
  9. dongthap

Thích đã nhận:
    1,667
    Thật lòng cảm ơn quí anh em gần xa rất nhiều!!! Như em đã có tâm sự em vào nghề chưa đầy 6 tháng! Tất cả là nhờ anh em gần xa ngay trên diễn đàn này đóng góp, chỉ bảo!!! Thành thật cảm ơn diễn đàn vì nếu k có d đ, 1 người sống ở thôn ấp hẻo lánh như em k biết đến bao giờ mới được vậy!
    Đăng riết em cảm thấy ngại vì k biêt có ảnh hưởng anh em hay không! Nếu anh em nào có cách phù hợp hơn xin chỉ bảo, vì thật lòng em cung chỉ mới phổ cập mạng internet này thôi!
    Vài lời chân tình quí anh em!!! Có dịp em xin báo đáp những ân tình cao quí! Và đóng góp cũng như những việc có ích cho diễn đàn mình!!!!

---------- Bài viết thêm vào lúc 06:45 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 06:43 PM ----------

Em 33 tuổi bác ancugay ạ !!! Cảm ơn bác rất nhiều! Mong có dịp được biết bác !!!

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:17 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 06:45 PM ----------

Em mới vào nghề thiệt anh cuphulong à! Nhờ em hên và deo bám nó anh ạ! Em phải thay 3 con mồi (vì mồi em còn rất kém) cuối cùng nó nóng quá leo lên nóc bội đeo đá mồi, em ra đuổi và cắm giò lên nóc bội luôn mới lụm được em nó!!!

10. cogiaothao

cogiaothao Active Member

Thích đã nhận:
    38
    mặt tốt tg tốt, ko bõ công rùi bác. up sang bên nhà cu gáy cho bên ấy họ mừng nhé

11. thanhjjk

thanhjjk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,715
    CHÚC MỪNG CHÚC MỪNG bạn vào nghề mới 6t mà cao tay ấn qá đấy bắt bổi liên tục ,mà mồi của bạn cũng khá đấy chứ mình hồi mới vào nghề đóng tiền ,,ngu ,, liên tục vì họ quảng cáo hay lắm mua về gù 3 sạc bỏ bổi ,muốn nghèo vì cu gáy lun dó bạn .chúc đã thành công

PHIOMON, tinhtinh_l, ancugay and 2 others like this.