Con Bướm 2kg4. Các Sư kê vào xem Giúp .

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi Converse, 8/12/10.

1. Converse

Converse Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,297
    Có con này anh em xem giúp Thoại Quân coi có ra cơm ra cháo gì ko nha. Con này bổn Gò công của ông tư Bình Nghị.

Đó là phần hình dáng mặt mũi. Sau đây là Cặp Cán của nó.

1/ Hai chân:

2/ Chân trái từ cựa xuống:

3/ Chân trái dọc biên:

4/ Chân phải:

5/ Hậu Độ:

Chụp được có bấy nhiu đây thôi. Các sư kê xin vào Xem giùm em. Chân thành cảm ơn.

Thoại quân thân chào!

Ztuananh_Ct, hoangke, phatbui and 3 others like this.
  2. dan choi ga da

dan choi ga da Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    em này nhìn có tương lai quá cạp cán nhiều đồ chơi quá , liên giáp , xiên đao , phủ địa, huyền trâm, hình như e nó con tơ hả bạn, gà đẹp quá,,,,

Converse thích bài này.
  3. ngoclannghialan

ngoclannghialan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    95
    em nỳ dáng ok quá vảy vy bình thường... nhưng nếu là sở hữu của mình cũng thích lắm....

Converse thích bài này.
  4. chickendance

chickendance Well-Known Member

Thích đã nhận:
    681
    Con này chân cẳng bình thường, chẳng có liên giáp gì hết, được cái hình bắt mắt

Converse thích bài này.
  5. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    Gà cựa ,rỏ bổn ban rồi cứ yên tâm mà chơi , cán cũng được nhưng mình ko thích "đồ chơi" kiểu này:D ,cái mồng ốp sọ ko ngon ! Có bổn ban ngon lành thì cái đầu tiên có nhiêu bơm hết vào anh !;)

Converse thích bài này.
  6. GaThaiLand

GaThaiLand Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    gà đẹp đó a trai...thích mấy cái màu giống vậy ...gà này đá bủi trưa nắng chói lông nó sáng gà kia hảong liền

Converse thích bài này.
  7. camaprangxun

camaprangxun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    194
    chỉ thấy mắt, mỏ & cặp cán 1 màu là đạt chuẩn đầu tiên.
    tiếp theo đến bổn bang, nếu gà bên ngoài mà tin tưởng thì cũng chấp nhận được.
    kế đến là hình dáng, mã ngoài cũng khá gà, nhưng dáng đứng đưa ức ra như vậy thì mình kô thích lắm và
    nếu mấy cộng lông đen mà ẩn thì mạnh hơn.
    gà khá tốt.

Last edited: 9/12/10
    Converse thích bài này.
  8. Converse

Thích đã nhận:
    2,297
    Cảm ơn tất cả các anh em đã cho mình thêm kinh nghiệm chọn Gà. Thoại quân xin học hõi các ý kiến này.
    @camprangxun: Dáng đứng của em nó do mình chụp lúc nó chuẩn bị quay Đầu lại nên thấy đưa cái Ức ra chứ dáng nó Mạnh gà lắm. Con này con tơ quá chưa cự mạnh, sẽ update hình ảnh nó trong 1 tháng nữa. Thank bạn.

9. QA_IT

QA_IT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    496
    vảy mặt tiền thường, hậu & độ tốt quá yểm trợ cho hàng tiền.

10. dan choi ga da

Thích đã nhận:
    199
    liên giáp chân phải đó bạn . nhìn kĩ là thấy liền àh, tại nó còn tơ chưa dô nghệ đc , chứ nuôi nó tới tuổi đá rồi vô nghệ cạp cán là vảy nó đẹp ra liền, ai chê nhửng con cạp cán thế này riêng mình thì thích những e có cạp cán đóng đồ chơi lung tung , miễn sao nó ko dính lại và vị trí rõ ràng, nhìn mà phân minh đc đâu tốt , đâu xấu như vậy là ok liền, mình dựa vào vảy tốt vảy xấu mà mình tính ra đc thôi va quan trọng hậu độ kẽm rõ ràng , đồ chơi nhìu quá mà mấy phần kia ko tốt thì chết lẹ hơn người ta , chính vì vậy nhiuề người chỉ thích 2 hàng trơn , ko bị kị về vi vảy,,,,,,,

11. babyeu

babyeu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    Cái này gọi là kinh nghiệm. học hỏi học hỏi.........................

12. UtGaNien_AG

UtGaNien_AG Active Member

Thích đã nhận:
    24
    Úp phụ bổn tiền giang me ga nhạn và úa àh...hom nào kiem 1 em ua nuôi chơi

13. chickendance

chickendance Well-Known Member

Thích đã nhận:
    681

Vậy vô nghệ mấy cái vảy mới thành đại giáp hả sư kê ^^6

14. Converse

Thích đã nhận:
    2,297
    Cảm ơn anh đã nhận xét. Con này lối đá rất lạ, mới sổ hôm qua. Nó đá kiểu Nạp lùa xong lại quay ngang quay ngang như muốn chạy nhưng khi gà Đối phương lao vô nó lại Né và canh Nạp.

Cảm ơn bạn. Em này hôm nay mạnh gà rồi. Chắc tết này cho em nó ra Trường 3 Nên quá.

15. hoang khang

hoang khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    745
    Cái liên giáp bạn nói ở chân phải thì chưa phải đâu. Nó chỉ là cái vãy to thôi. Còn xuyên đao nhỏ xíu bên chân trái cũng không phải nốt. Có được phủ địa 2 -3 chân trái. Nhưng có một lúc 2 cái như vậy cũng không hay. NHưng nó gì thì nói vi vãy cũng chỉ là phỏng đoán. Cái quan trọng là võ công e nó thế nào.
    Mùa này mình cũng có 2 con tơ mới lên, nhìn hình thì cực xấu nhưng kết quả thật bất ngờ khi cho gà phi cùng chạng xổ với 2 nó, 2 con gà phi đều thua dàn nạp, lùa kể cả ăn lông. NÓi như vậy để thấy vi vãy, hình lông. màu mang, bổ bang tuy rất quan trong, nhưng quan trong hơn vẫn là võ công của em gà nó.
    Chúc bác tết này kiếm lúa dài dài nhá.

Converse thích bài này.
  16. gatrebd

gatrebd Member

Thích đã nhận:
    78
    Gà bướm đẹp nhưng cặp cán ko dc đẹp cho lắm

17. dan choi ga da

Thích đã nhận:
    199
    cái đó gọi là liên giáp nội đó bạn , liên giáp nội nó có nhìu loại , 1 vảy to hơn vảy khác củng là liên giáp nội , mở miệng ngậm ngọc là hổ khâu , hàm long , còn ko mở miệng ngậm ngọc là nhật thần, hoặc là 2 vảy nội dính 4 vảy ngoại, còn cái vảy này cũng là liên giáp nội chỉ có điều nó có 1 vảy lớn, sao gọi nó là liên giáp vì nó dính 1 cái vảy nhỏ ở dưới nếu nó tách rời ra thì nó ko phải là liên giáp, còn xiên đao thì cũng có 2 loại 1 kiểu là như quấn cán xéo vào cựa , 1 kiểu là 1 vảy nhỏ của hàng nội chỉ xéo vào cựa, bạn nhìn thấy có 1 cái vảy nó nằm chen vào giữa 2 vảy của hàng nội trên cựa chỉ xéo vào đó là xiên đao đó bạn, còn phủ địa từ 3 cái trở lại thôi ko vượt quá 4 cái là ok hết, xem vi vãy để làm gì , tinh hoa của 1 con gà phu thuộc rất nhiuề vào cạp cán, dẳng cấp nó thế nào mình có thể dựa vào đôi chân mà nhận xét và quan trọng là bỗn bang rõ ràng,yếu tố về vi vãy chỉ ko phụ thuộc vào tụi con lai mà thôi, còn gà việt mình thì phụ thuộc rất nhiều, nó hơn thua người ta và giá trị cao thấp thế nào phụ thuộc rất nhiều vào vi vảy, vidu như bỗn mạng của nó mình cũng có thể dựa vào vi vảy mà tính ra đc tới thời điểm nào nó ko thể thắng độ đc nữa dù là nó đá rất hay , bằng chứng là cũng có nhiều con phải trả độ khi đả ăn đc rất nhiều độ , nó đá có chân cựa hay ko mình cũng có thể nhận ra đc , nó đá có khôn gà hay ko mình củng có thể nhận ra đc qua vi vảy ,v,v,,,,,, còn rất nhiều yếu tố nữa,kết hợp với hình dáng bên ngoìa nửa và cuối cùng là bỗn bang của nó, mình chơi văn nghệ có thể mình châm chế đôi chút, còn dân đá tiền lớn thì rất quan trọng những phần này vì đó chính là yếu tố để ăn thua voi81 gà người ta, vì gà mình hay thì gà người ta cũng dau có vừa ,đồng ý là gà mình đá rất hay nhưng vẫn thua người ta vì 1 li do ngớ ngẫn nào đó ,có thể do gà mình đường bỗn mạng trên vi vảy ko dc tốt bằng người ta, thì mình sẻ thua,,,nói chung mỗi người mỗi ý , nhưng riêng mình thì vẩn chú trọng vào vi vảy, đồng ý đá cựa sắt tính hên xui rất nhìu nhưng cũng phụ thuộc vào bỗn mạng của 1 con gà dựa trên vi vảy của nó,,,,,,, hìng dáng , vi vãy , bỗn bang, lối đá ,,,,4 yếu quan trọng để trở thành 1 con chiến kê,,,,,

Converse and ua chan xanh like this.
  18. dongdanh

dongdanh Active Member

Thích đã nhận:
    7
    Con gà này được cái hình, chứ đúng ra thì cặp cán này thì dân chơi gà ko ai chơi cả. Cán quá xấu! nếu may mắn lắm thì ăn được 1 2 độ, rồi sẽ trả độ. Vài lời nhận xét. Thân.

Converse thích bài này.
  19. Converse

Thích đã nhận:
    2,297
    Cảm ơn bạn nhiều. Rất vui vì được học hỏi kinh nghiệm.

20. Converse

Thích đã nhận:
    2,297
    Con này hôm nay Sổ với con Xám vàng ăn 2 độ nó 2kg4 con Xám vàng 2kg6 đá nó biết tránh né, biết đá lông nhưng còn Tơ quá nên bị con kia đá hơi thốn.

Báo cáo với anh em hội gà Nòi.