Con Bướm Xinh

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi linh_ke, 29/8/14.

1. linh_ke

linh_ke Guest

Nhằm hâm nóng lại DĐ,hôm nay Lk mạn phép up con này lên cho ae nhận xét thoải mái nhé.
    việt rặc ,15 tháng gà,hơn 2kg6.em nó có tật né lồng,mùa trước nuôi đá không kịp thì đi lông,giờ cỡ hơn 1 tháng nữa lông sẽ cứng.Gà gốc Cao Lãnh.
    nhân tiện nhờ ae cho ý kiến :chân 3 hàng biên(không đứt đoạn),độ kẽm chập 1,và theo các ae hậu như vậy có bị coi là khai hậu không ?chân cẳng vậy có làm nên chuyện không nhé...còn sổ thì khỏi bàn,nắm được lông là không buông.
    cảm ơn ae đã xem !

2. dung_doanke

dung_doanke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    712
    bướm chân xanh đẹp, nhưng mà tự nhiên cắt cái mồng nhìn thấy hết thix, nhưng gà mạnh kính chân cán đẹp , chân đó không gọi là khai hậu mà gọi là nát gối

3. linh_ke

linh_ke Guest

thanks bạn cho nhận xét,cắt mòng có lý do của nó bạn ah,chứ mình không phải cắt cho đẹp gì đâu,em nó vô gai bị cái mồng che mất con mắt nên hơi quáng,vì vậy nên mới tiễn cái mòng ra đi đó bạn.

4. jerry@

jerry@ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    73
    Gà tốt quá.Mình thấy mồng đó đâu có che mắt đâu bạn,cắt cái mồng uổng ghê.

5. forgetmenot

forgetmenot Well-Known Member

Thích đã nhận:
    493
    xổ thi khỏi bàn!hijjj, xổ thì đâu có tính, đúng là con bướm xinh

6. Dammegada

Dammegada Well-Known Member

Thích đã nhận:
    279
    Gà đẹp,dáng lực,chân vậy là OK rồi! thử cựa rồi mới biết,chân hồng sa luôn đá cựa hiểm.Chúc đạt thành tích cao!

7. xuanldn

xuanldn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    95
    cắt mồng thì chugn quy ông chủ cũng muốn mọi người khen là lai mỹ, giả tạo cũng chẳng để làm gì. đã gọi là gàviệt thì cớ sao lại trèo cao.

8. linh_ke

linh_ke Guest

thực tế khi sổ nó vậy đó bạn,chứ mình cũng ti61c khi cắt mòng vì mất đi vẻ đẹp tự nhiên của nó.

cảm ơn bạn,khi nào nó lên cựa nếu trong đk cho phép thì mình sẽ có clip cho ae đánh giá.

---------- Bài viết thêm vào lúc 03:40 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 03:39 PM ----------

???...............................................................................................

9. dinhba

dinhba Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,992
    bác Linh kê chơi toàn hàng độc đúng với nich name ghê , chân xanh mắt ếch đá chết ko chạy haa chúc con gà này may trường

10. thickgahay

thickgahay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    73
    gà mồng chập cắt uổng wa, mất đi nett1 đẹp tự nhiên của e nó, chủ pic ơi nó đá đâu cần vô gai !!!

11. linh_ke

linh_ke Guest

Cảm ơn bác,bổn này bầy trước có con làm hơn 10x,đặc biệt ăn trong rất ít chân.
    em nó đá theo nết của từng con,còn cựa nẻo thì em cũng đỡ lo hơn...

---------- Bài viết thêm vào lúc 06:01 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 06:00 PM ----------

bạn nói đúng,có lẽ do mình quá lo xa nên mới chơi cái mòng em nó

12. kobayashi_duy

kobayashi_duy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    464
    Comment bá đạo quá, khâm phục suy nghĩ của bạn này quá

cocbc thích bài này.
  13. hieubds

hieubds Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,414
    bây giờ thì e đã hỉu :)

14. Mộc Kê

Mộc Kê Banned

Thích đã nhận:
    2,174
    cắt mòng uổng quá anh ơi, dễ mất bến đá, mòng chập mà đá dạt cặp thì bố thằng nào mà đỡ cho được,

15. linh_ke

linh_ke Guest

Cảm ơn bạn T đã góp ý,đúng là cắt đi cũng mất đẹp,khi nào em nó ra trận có kết quả sẽ thông báo cho AE,nếu dk cho phép thì sẽ có clip cho ae "quánh giá" hiiiii....lông giờ chưa khô nữa,mới cân lại gần...2kg8 haiz...

16. Mộc Kê

Mộc Kê Banned

Thích đã nhận:
    2,174
    cặp chân vi vảy và bộ hậu nó lấn thế thì đá xiết chân lắm đây, với lại con gà này thì cái mặt này tránh né và vô gay đá tốt, hơi cộc gà, nếu gặp gà là hay cắn đá chủ lắm đây. thường mấy con mòng chập phải đa số đá ăn mòng chập trái ah2.

17. gatrect

gatrect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,749
    Con này bác nên gọi là con bướm cay, chứ con bướm xin gì, tướng rất cay, chuẩn

18. linh_ke

linh_ke Guest

Con này vô gai đá tốt lắm bạn T,không bỏ miệng lông nào,ngậm là xiết không buông

Cảm ơn anh đã có lời khen,em này không hài lòng ở điểm đa biên,mà kiếm đâu ra con gà hoàn hảo quá phải không a?thôi thì những cái ưu điểm khác bù qua vậy.

19. Mộc Kê

Mộc Kê Banned

Thích đã nhận:
    2,174
    Con này đá ngày thổ là đúng bài, né điều chân trắng 8 móng đen, hoặc que chân điểm cặp cựa sừng là vong.

20. linh_ke

linh_ke Guest

Dạo này bác T cũng nghiên cứu màu mạng dữ hen,ok để ý vụ này xem sao,thank's bác T