Con cá của em bị đột biến hay sao ấy các anh ơi!!!

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi cuibaptiensinh, 12/5/08.

1. cuibaptiensinh

cuibaptiensinh New Member

Thích đã nhận:
    0
    Các anh chịu khó theo link này coi hình dùm em nha - em chưa biết cách kèm hình theo bài: http://cid-f47742b5b570f239.spaces.live.com/photos/cns!F47742B5B570F239!125/
    Em mới mua con này được 6 ngày. Lúc ở ngoài tiệm nó cũng bình thường như mấy con khác, nhưng 2 ngày sau thì nó chuyển sang có màu vàng như trong hình. Các bác xem dùm em coi phải nó bị bệnh gì không. Nó vẫn hoạt bác bình thường, dữ như quĩ, ăn như hạm (hình như nó không biết cảm giác no là gi).
    Nhân tiện cho em hỏi con cá của em thuộc giống gì luôn nha các bác.
    Em xin cảm ơn trước.
    Sửa dùm bạn đây:
    Vào đây xem cách gửi hình kèm theo nha:
    http://www.aquabird.com.vn/forums/forumdisplay.php?f=274

Last edited by a moderator: 12/5/08
  2. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    Hoàn toàn bình thường, con này dong PLT nên nó có màu vàng như vậy, nhưng 99% nó là cá mái đó bạn!

3. banghoi

banghoi Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn có thể cho mình biết là tại sao bạn có thể khẳng định là cá mái được không?
    Tui đang tập chơi La Hán, chuẩn bị sắm vài em về nuôi, rất mong học được học hỏi kinh nghiệm của bạn.

4. banghoi

banghoi Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn ơi, bạn có thể cho mình biết vì đâu bạn khẳng định đó là cá mái được không? Mình đang tập chơi cá La Hán, tới đây định mua vài chú về nuôi, rất mong được học hỏi kinh nghiệm của bạn.

5. banghoi

banghoi Active Member

Thích đã nhận:
    1
    @: trilongkhanh: Bạn ơi, bạn có thể cho mình biết vì đâu bạn khẳng định đó là cá mái được không? Mình đang tập chơi cá La Hán, tới đây định mua vài chú về nuôi, rất mong được học hỏi kinh nghiệm của bạn.

6. cuibaptiensinh

cuibaptiensinh New Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bác làm ơn xem giúp em con này thuộc giống gì (xin đừng viết tắt, em chưa rành thuật ngữ của diễn đàn), đực hay cái? Em nghĩ chắc cũng thuộc loại thường thôi, dù không biết giá trị của nó thế nào. Mong các bác nhín chút thời gian chỉ giáo em út [IMGO]http://img241.imageshack.us/img241/2575/img0021wd1.jpg[/IMGO] (hình này chụp không flash)
    [IMGO]http://img106.imageshack.us/img106/9123/img0015az5.jpg[/IMGO] (hình này chụp có flash)
    Xin lưu ý bạn mới tham gia diễn đàn, đề nghị bạn chỉ nên sử dụng 1 nick thôi, cuibaptiensinh hoặc habido. Chỉ có 1 con cá mà bạn mở biết bao nhiêu chủ đề, từ tối đến giờ ngồi sửa bài của bạn hơi bị mệt rồi đấy. Mình nhập hết các chủ đề của bạn lại thành 1 thôi nha.
    Còn dưới đây là trích dẫn các bài viết của bạn

Last edited by a moderator: 13/5/08
  7. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    Mình đã xem bạn up con này ở topic khác rồi, nó là Kim cương phúc lộc thọ, nhưng nhiều khả năng sẽ là cá mái đó!

8. mi_fa_son

mi_fa_son Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    nói thật đừng bun` nha, con `nay` ko đọt biến ji` hết mà ca' thế nay` thì chắc chắc ko co' đầu đâu

9. kenzy

kenzy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    có gì đâu đột biến em.Con này chẳng có gì đặc biệt cả về hih` thức lẫn đầu cổ!!!Anh nghĩ en nên tìm con khác đi!!

10. toanxxxx

toanxxxx Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    giống cá điêu hồng rồi bác ơi, phí tiền ăn sáng của con bác quá, mua bổ sung 1 con trống đẹp đẹp đi

11. andy_to

andy_to Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Thường cá mái thì có kỳ đen (chấm đen nằn ở kỳ trên), nhưng dáng vóc của nó rất giống em mái : Thân mình tròn,bụng to, gù xương. . . Nhưng nếu là mái thì ok, chứ còn ngược lại thì xem như trắng tay rùi đó bạn!

12. C3PO

C3PO Active Member

Thích đã nhận:
    0
    mình nghĩ bạn trilongkhanh nói đúng đó bạn ,nhìn rún con này thì 99% là cá mái rùi ,mà đầu cũng kô tốt ,mình nghĩ bạn phải tốn tiền nữa rùi :)
    có sai xin bỏ quá cho nhé

13. hoangduy_kontum

hoangduy_kontum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    32
    :crying:con này mà là trống thì dàn áo cũng ác chiến quá................. tiết thật

14. boy_nhietdoi

boy_nhietdoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    con này không có tương lai đâu bạn ơi!!về kếm con khác nuôi đi!!mình thấy bg rât dễ để kiếm 1 e có đầu mà!!!!

15. FISHER-MAN

FISHER-MAN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,241
    Phóng sinh đi bạn ơi, không có tương lai đâu. Phí tiền của bạn rồi, tiền mất hận mang nếu tiếp tục nhìn của nợ này trong nhà.

16. Mc ADAM

Mc ADAM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Kết luận cuối cùng để đóng topic này lại. Tổng hợp ý kiến của các tv, cộng với ý kiến của tuiu. Con cá này-- ko bị đột biến gì hết. Đó là sự trả lời cho câu hỏi của bạn. Khuyến mãi thêm 1 vài ý kiến nữa là nếu ko thix thì giải tán em nó đi. Con này sẽ không lên đầu dc mà ăn rất nhiều. Sẽ chỉ tốn tiền tốn công chăm sóc của bạn thui.

17. bemit

bemit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    tương lai kém quá,số lẻ thành chú cá đẹp là 13% :D

18. nguyenchithanh

nguyenchithanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Chính xác luôn mái 100% không tin bạn cứ hỏi mọi người trong diễn đàn là biết ngay mà ! thôi đi tìm 1 con cá đực khác về ép đẻ là được đấy ! =)) :laughing:

19. friday

friday Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    mấy anh em trong đây nói đúng đó bạn ,đem bỏ đi tìm con khác nuôi ,anh trí long khánh sáng nay lên sài gòn đem cá cho thành viên ,sao không đăng kí vài con nuôi ,mình nghĩ nên tìm em khác đi .em bạn cho ăn tốn đồ ,phí công ,