Con chim đểu em mới bắt, mạn phép up hình các anh xem nhé

Thảo luận trong 'Chào mào của thành viên' bắt đầu bởi minhchinhhp, 23/11/08.

1. minhchinhhp

minhchinhhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    321
    COn này em mới bắt trưa nay (23/11), vui quá và cũng sợ em nó hoảng nên em chỉ dám chụp 2 hình rồi thả em nó ra.........

[​IMG][​IMG]

....cho nó vào lồng :D:D,con này là mí đỏ và là em thứ 4 có mí đỏ ở nhà em. Cái mặt nó giống thế này nè (ảnh cũ em up lại):

Ko biết con này có được gọi là Bạch Đề ko nhỉ, nó chỉ có mỗi 2 móng sau trắng, 2 mí đỏ còn lại như chim bình thường. :D:D

Last edited by a moderator: 23/11/08
    chaomaobt thích bài này.
  2. vanhkhuyen@

vanhkhuyen@ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    chim của bạn nhìn không đươc good cho là mấy hihi.bạn nên chăm sóc thật tốt cho lông lá mượt nha .còn về chú chim của bạn có phải bạch đề hay không thì phải cho mọi người xem hình.mọi người sẽ giải quyết thắc mắc dùm bạn .thân

Last edited by a moderator: 23/11/08
    chaomaobt thích bài này.
  3. ptde

ptde Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,243
    chim chào mào có hai móng sau trắng thì đương nhiên gọi là bạch đề rồi, lại còn có mí đỏ nữa thì cũng là hàng hiếm rồi, không có bức ảnh nào chụp tổng thể để xem tướng tá thế nào, nhưng dù sao cũng xin chúc mừng bác, mình tin nó sẽ là con chim hay đấy!

chaomaobt thích bài này.
  4. khoacat

khoacat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    đẹp ghê bác này tài ghê..........................................

chaomaobt thích bài này.
  5. nuoichimok

nuoichimok Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    chà chà bác này có bộ sưu tập chim quí nhỉ . cho em 1 kon đi bác , em thích lắm mà ko biết kiếm đâu ra

chaomaobt thích bài này.
  6. minhchinhhp

minhchinhhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    321
    to : vanhkhuyen@ : con này là chim bổi em mới bẫy được mà :D chứ đâu phải chim nuôi đâu. Tại nó ăn quả chứng cá nên nó ị phân nó bét ra như vậy. Lúc cậu em gỡ xuống, 2 cậu cháu cứ tưởng nó bị lòi ruột :laughing:, xem kĩ hóa ra ko phải lòi ruột mà nhìn thấy hai móng trắng ở chân nó, thích vô cùng....:D

Con này chắc chắn là chim đực, đầu to, ức đen và tương đối khít, về hình dáng khỏi chê, chỉ ghét cái mào của nó hơi bé :D:D:D. Dợi mấy bữa nữa em nó đứng lồng em sẽ lựa chụp vài hình cho mọi người xem:), chứ cầm em nó trên tay mà chụp em thấy run lắm chụp đến lần thứ 8 mới rõ được 2 cái móng của nó, chỉ sợ nó vọt mất thì........:crying::crying:

Có 3 con mí đỏ (2 mí đỏ, 1 mí đỏ đít nghệ) đã khá chịu lồng, cho chúng ra phơi nắng và kè lồng sát nhau (bỏ áo lồng) khuất người chúng hót đấu nhau nhìn phê lắm :D:D(phải núp nhìn chúng nó qua kính 1 chiều, thấy mình chúng chỉ nhẩy chứ ko đấu :().
    Cảm ơn các anh đã cho ý kiến!
    Thân chào!
    (Hẹn gặp lại các anh nếu có được chú mí đỏ thứ 5 :laughing::laughing:- chiều nay bẫy được 1 em nhưng xuất khẩu vì chim hơi xấu :D)!!

chaomaobt thích bài này.
  7. ĐATSK

ĐATSK Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    Bác cho xin mấy tấm hình toàn thân em bạch đề coi chút, nhìn ảnh mới chỉ có chân và móng thôi

chaomaobt thích bài này.
  8. thachthung

thachthung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    106
    Chúc mừng bạn.Dù mào rơm,mào lân hay kể cả...ko mào nhưng đc cái mí hồng và bạch để 2 móng chúa thì em nó cũng có 1 tương lai tươi sáng đấy :D

chaomaobt thích bài này.