con chim mới thấy lần đầu

Thảo luận trong 'CÁC LOẠI CHIM RỪNG KHÁC' bắt đầu bởi hoalo_biglong, 5/10/07.

1. hoalo_biglong

hoalo_biglong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    64
    hôm nay em đến khu trong cùng của chợ mơ thấy đúng là nhiều chim thật .em thấy một con chim màu xanh cực đẹp luôn.hỏi thì người ta bảo là chim thanh tước .ko biết nó có hót hay ko.em thấy nó nhảy hoài à.ai có kinh nghiệm về con này cho em biết với .
    mà hôm nay em cũng quên hỏi giá cả ra sao ,vậy ai biết thì cho em biết luôn

2. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    hahaha,chim thanh tước mình rất đẹp,màu xanh óng ánh ,to hơn chích chòe tí,giọng hót hay,nhưng ko nhìu âm điệu luyến láy như chích chèo lửa,nhưng na ná và hót ri rỉ suốt ngày.Con này thích ăn trái cây giống chào mào,rất mau dạn và siêng hót,còn có anh em cùng loài là hồng tước
    Về giá cả cũng tùy thui,trước đây mình cũng có một con,nui chơi,biết hót rùi,hơi nhát tí nhưng rất mau dạn,hồi đó mua 170k,ko bít có mắc ko,tại ít khi gặp ,mình cũng ko thích nui chim lạ bít hót lắm,chủ yếu họa mi,lửa là nhìu.Nếu thích thì bạn cứ hốt` về mà nui,làm cảnh càng tốt(theo mình thì thanh tước đẹp hơn hồng tước)

3. dammechim

dammechim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    72
    Ngoài Bắc mình ít người nuôi thanh tước, không hiểu tại sao. Có bác nào ở HN nuôi giống chim đó thì chỉ giáo một vài kinh nghiệm.

4. ngogiuoc

ngogiuoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    113
    em kô biết ngoái đó thì sao chứ miền trung cùa em thì em thấy có 2 loại thanh tước,1 con trán đen 1 con trán đỏ, mà cũng chằng rõ là trống hay mái, hót cực kỳ dở, màu xanh lá bóng loáng, không biết con của bác thấy có giống vậy không

5. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Thanh tước giọng ko luyến láy bằng chích chèo nhưng hót nhìu,nghe vẫn hay.Chắc bạn thấy con hót dở chứ mình nghe vẫn đạt đấy chứ,hay bạn muốn hót hay là phải như sơn ca,họa mi

6. old_moonlight

old_moonlight Well-Known Member

Thích đã nhận:
    112
    Có một loại củng giống thanh tước nhưng màu xấu hơn và hót dở hơn , ko phải là thanh tước , hồng tước theo mình màu đẹp hơn thanh tước nhưng hồng tước thì ko hót , thanh tước là loại chim thuộc dòng hút mật nên cám của nó củng phải cho thêm mật ong vào thì chim mới sung hơn , củng đã có bài trên diển đàn về chim này các bạn thử tìm đọc
    đây là video clip thanh tước hót các bạn thử nghe nó có hay ko hihihi các bạn dơn về ở link dưới , ko biết sao post trực tiếp trên 4 rum ko được
    http://users1.nofeehost.com/phongqn/p/Untitled.WMV

Last edited: 7/10/07
  7. bakien_kien45

bakien_kien45 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    chim thanh tước chủ yếu là hót chuyện,có nó trưa ngủ nghe cung được.nhưng vì là chim ở miền trong nên ngoài hà nội cũng nhiều người nuôi nhưng dính vào mùa rét khó sống lắm,nếu mà bị gió hướng tây bắc thổi vào chắc chết liền.

8. hoangbuitran

hoangbuitran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    chim thanh tước rất dể nuôi mà lại mau dạng, nuôi chừng một tháng thôi là bạn có thể lấy cào cào đút nó ăn nó rát thích ăn cào cào non.nhưng bạn phải tập nó ăn cám nửa

9. haihai

haihai Member

Thích đã nhận:
    9
    old moonlight ơi tiếng thanh tước sao nghe giống chim khướu hót vậy.không bằng họa mi được.dẫu sao cũng cám ơn bạn vi lần đầu được nghe thanh tước hót.

10. minhduc_bienhoa

minhduc_bienhoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    chim thanh tước cũng nuôi dễ thui,chi cần cho ăn cám,ăn chuối,uông nước đường là được.