còn cơ hội cho cá lớn ko?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi max, 15/2/08.

1. max

max Member

Thích đã nhận:
    1
    cá mình đã to bằng 4 ngón tay rồi mà đầu vẫn còn bé,ko biết khi cá trưởng thành rồi thì liệu nó còn có thể phát triển nữa ko nhỉ?
    cho mình hỏi thêm là king kầm đầu xương hay đầu thịt thế?thanks

2. cocacola_87

cocacola_87 Black list

Thích đã nhận:
    8
    ko còn đâu bạn ơi ,,,cá bạn đã 4 ngón rồi mà đầu vẫn chưa to,có lẽ là do zen của cá cha đầu yếu quá,,,hoặc cá bạn đầu xương,,,nhưng nếu bạn thích thì vẫn cứ giữ lại nuôi ,vì ko phải cá đầu phải to,châu phải sáng mình mới thích ,mà tự nhiên nuôi lâu ngày có tình cảm chẳng hạn,....chúc vui !!!!

3. letrong

letrong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình nhất trí với bạn cocacola_87 ở điểm này. Tuy nhiên nếu nhà ộng rãi nên rinh 1 em có triển vọng về nuôi để có thêm kinh nghiệm. Khi mua bạn nhớ tìm xem em nào đầu nhú lên - châu nhiều và chữ rõ nhá. Chúc bạn thành công.

4. max

max Member

Thích đã nhận:
    1
    nhưng mà ko hiểu sao cá nhà mình tuy bự bằng bàn tay rùi mà thấy dạo này đầu của nó tự nhiên phình ra, chắc do cho ăn XO, lúc trc toàn cho ăn tép, nên cũng hi vọng chút xíu
    à,cho mình hỏi có phải loài king kamfa khó lên đầu lắm phải ko?nghe nói tỷ lệ lên đầu là 1/100,hic.hic...mà loài này đầu xương hay thịi nhỉ???

5. tamhonxaodong

tamhonxaodong Member

Thích đã nhận:
    0
    con khỉ đỏ mình nuôi 1 năm trời mới chịu lên đầu. bạn cứ làm cho nó sung lên thì dễ bung đầu lắm.

6. max

max Member

Thích đã nhận:
    1
    à,ra vậy,cá nhà mình chắc chưa tới 1 năm đâu,chắc khoảng 8 tháng à,mà cá nhà bạn đầu lên bự ko? = trái banh tenis ko?

7. brian1506

brian1506 Banned

Thích đã nhận:
    1
    Đồng tình với mấy bạn nuôi lâu có tình cảm với con cá rồi xấu cũng chả sao coi nó như em trai

8. eric99

eric99 Black list

Thích đã nhận:
    0
    mấy em la hán không nói trước được đâu bạn,thằng bạn mình mua 5 con cá bột về nuôi,nuôi đến cỡ 2 ngón thì chỉ có em lên đầu!Nuôi tiếp thêm mấy tháng nữa thì tự nhiên 4 em còn lại(giờ đã 4 ngón) bắt đầu bung!Giờ thì cả 5 con đầu đều lên bằng nhau hết,đầu hơi đẹp luôn đó

9. AnToNiVuItToN

AnToNiVuItToN Member

Thích đã nhận:
    0
    cá của bạn là giông zì nếu là king kamfa thì lên đầu chậm hay nó là red tex nếu đúng là red tex thì đầu bé nhưng giá thì ko bé chút nào :D