con con chim chào mào tầm bậy nuôi cho vui mắt

Thảo luận trong 'Chào mào của thành viên' bắt đầu bởi paranoidx, 3/3/13.

1. paranoidx

paranoidx Well-Known Member

Thích đã nhận:
    53
    Mới quào, hết 7 xị. (năm trước mua, chết, phóng sinh, không chơi nổi chim bổi, nhảy kinh quá, lúc nào cũng tè le đầu óc đuôi cọ, giờ làm em này đã được 1 tuổi lồng)

Vác về bật âm thanh máy tính lên là quíu quít ầm ầm, lần này kinh nghiệm không cho ra ban công, bỏ luôn trong phòng làm việc, nó nhìn mình mình nhìn nó =))

Đi qua đi lại nó vẫn nhảy tí, cầm lồng ko đến nổi bấn loạn (cầm nhẹ, từ từ), nó thay ngồi quay cái ghế bành làm việc thì hơi nhảy kinh, chắc ghế to nhìn hơi hoảng :devil:

Anh em chém giúp.

Có làm cái video, âm thanh download từ zing với youtube cho em nó quít theo mà nó ko quít, giờ ngồi làm post thì nó làm ào ào.

[video=youtube;EXY5DVrm6dA]http://www.youtube.com/watch?v=EXY5DVrm6dA&feature=youtu.be[/video]

Last edited: 3/3/13
    mechimmc and GHT like this.
  2. centimet

centimet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,566
    hình đẹp hen..chào mào hình dáng bình chim..giá 7xi mình nghĩ vừa giá...nước chơi thế nào tiến sinh?

cung kính
    Centimet

chaomao.org and paranoidx like this.
  3. paranoidx

Thích đã nhận:
    53
    trời, đại ka giá lâm - sáng giờ em mới hì hục google nick anh với clip anh coi trước khi đi ra mua chim kkkk, dạ em không biết chơi chim, sắm chim bổi về từ 2010, nuôi cả năm chả được gì vì 1 phần cũng đi làm nhiều hơn ở nhà, đợt này ghiền quá lại làm phát nhưng nâng tay tí.

Nước chơi : quít quít, quít quíu quíu quít :)) em chưa thấy gì ngoài 2 tiếng này. để hôm nào nó ca hát được dễ tính tí quay lên mới biết được

soncaxin and centimet like this.
  4. paranoidx

Thích đã nhận:
    53
    anh xem giúp có biết con chim này ở vùng nào không ? video đã được biên tập để liền mạch, nó không hót liền như thế - hót theo file âm thanh của con Fire của anh

[video=youtube;gQC3MmeXNMI]http://www.youtube.com/watch?v=gQC3MmeXNMI[/video]

Thanks anh,

centimet thích bài này.
  5. boy_nhietdoi

boy_nhietdoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    không có tiếng bọng thì mình chịu chết khong biết em đó mái hay trống , nhưng nhìn bộ dangh trong hình thì khả năng mái là có đó bạn ...........

paranoidx thích bài này.
  6. centimet

centimet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,566
    Chim tơ , chưa xổ giọng....chỉ kiu thôi không xác định được vùng miền....ở tuổi này và cách lào lồng như thế mà chưa xổ giọng cũng là chậm giọng rồi....chim này khả năng rất ít giọng.

Dáng trung bình chim...khả năng chim trống cao , hầu khá...dáng vẻ tự tin , đầu ngẫng cao khá bản lĩnh..

Nết đấu khá , cách chơi khéo....phải nuôi dưỡng lâu mới có thể đánh giá đúng tầm chơi đó tiên sinh.

cung kính
    Centimet

Last edited: 4/3/13
  7. cuongmi

cuongmi Member

Thích đã nhận:
    9
    mái là cao đấy,nếu là trống thì chim hèn ,ko đấu đá đc

8. cuongero

cuongero Well-Known Member

Thích đã nhận:
    126
    Con này thì chiệu rồi đó k dỗ ai mà biết ,cho e hỏi chim bác nuôi vậy có chim kep tập giọng k vậy bác .con này nhìn tướng khá nhưng cứ quít chiêu quít chiêu thì nuôi gì hả bác ,tách đỏ e nó cũng khá đầy đặn rồi mà vậy thôi hỏng .nếu nuôi tơ bác phải có 1 hay 2 con bổi già hoặc mồi sổ giọng chuẩn thì tơ của bác mới hay đc chứ ít nhất cũng phần 2 phần của con chim kẹp .còn bác nói bổi già nhát thì dúng ,nhưng bổi già chơi rất bền dỗ chuẩn và chơi rât lâu năm tuy hơi tốn thời gian tý vì bổi ít nhất cũng phải 1 năm bổi già thì nuôi hơi khổ tý thôi bác :crying::crying:,thôi con ấy của bác tìm chổ gửi đi bác tuyển 1 en khác về nuôi lại đi, nếu tơ nữa thì nên bịt miệng con (quitchieu quitchieu) của bác lại nhé không thì hư bột hư dường hết còn bổi già thì vô tư .Nếu bác k có chim kẹp thì tìm ai có niềm đam mê với mình mà có con nào đỉnh tý bác gửi rồi chăm sóc luôn bảo đảm có ngày bác sẽ thành công nhưng tâm huyết tý nhé thân bác=;:applause::applause:

Last edited: 30/3/13
  9. tadeptraiday

tadeptraiday Member

Thích đã nhận:
    4
    mình bó tay chứ ko có tiếng bọng thì ko phân biệt được

10. hathach

hathach Well-Known Member

Thích đã nhận:
    935
    Con này thua rồi, giọng như giọng chim Mái vậy ...............................