Con con này bắt nhầm , nhờ các bác mổ xẻ .

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi nhanhotgl, 20/6/11.

1. nhanhotgl

nhanhotgl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,447
    Cách đây mấy tháng , thằng em ở rẫy chạy ra khoe : Em bắt được con chim gáy 3 hậu ròng , cầm ra cho anh nuôi . Mừng quá , thấy nó cũng đẹp , chân vảy chẻ cả hai chân lên quá nữa . chân khô rang , đặc biệt ngón giữa rất dài ( 15 vảy ) , không biết chim các vùng khác sao chứ chim vùng trên mình thông thường chỉ 13,14 vảy . Chỉ tội cái chỉ dàm cụt lủn . nhìn cái đầu cũng bằng bằng , nghĩ chắc là cu cậu đây rồi . Không ngờ ngày hôm sau nó điện ra nói : Em nhầm , con 3 hậu vẫn còn . Hóa ra hai con về con 3 hậu chưa nhảy . Nghĩ tiếc công nó cầm ra , với lại nghĩ tới chữ duyên nên thôi thì treo thêm một lồng vậy .Đến nay , nó gáy rồi nhưng còn ém tiếng chưa biết gịng gì . Gù thì rất nhanh nhưng cũng còn nhỏ xiu . Mời các bác nhận xét cho vài câu và đoán nó giọng gì ? Cảm ơn các bác !

2. BigBird

BigBird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8,921
    Miền trong đi đánh gặp bổi hậu 3 phải công nhận là nhiều hơn hẳn ngoài Bắc, loại hậu 3 này em đi tìm mỏi mắt mà mãi chưa kiếm đc con nào về để ghép đẻ với con Mái hậu 3 ở nhà =))

nhanhotgl thích bài này.
  3. camnampvt

camnampvt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,106
    Con này chắc là giọng đồng pha kim rồi bác à, bói đại sai đừng có ... chửi.

nhanhotgl thích bài này.