Con gà KIỂNG của tui nè!!!

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi @gatre, 30/1/10.

1. @gatre

@gatre Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,076
    Bữa giờ toàn ngắm nghía gà của ae rồi bình lựng lung tung hết,riết đc phong cho danh hiệu "chơi gà qua ảnh" hồi nào hổng hay luôn:Dnên năm hết tết đến cũng cố gắng cho bằng chị bằng em giành dụm đc chút xèng sắm con gà rẻ rẻ dzìa nuôi nghe gáy chơi.
    Con này nuôi thịt thì chưa tới,có 1kg3 àh ăn đâu có đã mà nuôi đá thì .....:(nhìn mấy con cùng trạng trong dđ này toàn gà hổ gà cọp không hà thấy tủi thưn quớ,dí lại nó còn tơ queo hà (mới 8-9 tháng tuổi ) nên tui định nuôi cảnh chơi ae xem có đc hông???:D

[​IMG][​IMG][​IMG]

mặt tiền đây

[​IMG][​IMG]

còn cái này là "cửa hậu":laughing:

ae cứ nhào vô góp ý,đâm chém thoải mái nghen,chừng nào mỏi tay thì nghỉ để tui dọn dẹp hết cho:laughing:

2. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    Dáng dấp được ,mạnh gà ,cặp cán mặt tiền thì ko đẹp lắm ,mặt hậu đẹp ! Gà chạng này chân chò đá ngon lắm đó anh @ !

asen and dienti like this.
  3. @gatre

@gatre Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,076
    con này xổ thử thấy cũng đc nhưng mà còn tơ lắm Đ_Phu ơi,thứ này mang đi đá nộp mạng cho ngta chứ ngon lành gì????toàn xúi bậy không hà:laughing:

Đ_Phu thích bài này.
  4. thaiduyla

thaiduyla Active Member

Thích đã nhận:
    33
    gà lai này chắc lẹ lắm đây anh ơi gà tre ma cho gà nòi vào vậy anh....mod ơi xử lý anh này ngay

5. dienti

dienti Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,026
    Con này gà tơ mà cặp chân khô đét nhìn thấy ghê,chắc đá mạnh đòn lắm nè.Nhưng bây giờ thì đá cũng chưa được mà kiểng cũng không xong vì bộ đuôi còn thiếu quá.
    @ Duc_phu:mình thấy mặt tiền cũng được mà Phú,có cái gì nhỏ nhỏ ở cựa chân trái và cái gì xéo xéo ơ cựa chân phải(không biết chơi gà đá nên kêu đại,ai biết chỉ dùm)
    Nhận xét vậy được chưa ông @gatre,có gì đừng chửi tui nghen

asen and Đ_Phu like this.
  6. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    Trời ơi anh phải nuôi cho kỉ mình đồng da sắt rồi đem cúng ai dùng được thì dùng:D ,chứ thứ 7-8 tháng này dô 1 - 2 chân dính cựa đau là chạy mất xác ,cúng thiệt à !:laughing:
    Em nói ko đẹp lắm thôi chứ đâu có dám chê đâu anh Q ,cái bản vãy ko đều và đan ko đc sâu lắm đó anh ! thôi đừng hỏi nữa nghen ,ko rành múa mái tầm bậy ông @ cười cho à !hehehe.

Last edited: 30/1/10
    asen thích bài này.
  7. cdphuong

cdphuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,111
    HAHAHAHAH.... hôm nay show hàng ròi hen! con này màu khét nhìn sáng gà tướng tá như võ sĩ quyền thái quá. Tướng này chịu đòn và ra đòn củng không đến nổi nào, chân khô queo chắc đá đau lắm đây....bữa nào đi đá cho tui theo tui coi với nghen @...không biết nói bậy vậy có đúng không à nghen. Cung hỉ cung hỉ

8. minhanhgathai

minhanhgathai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    151
    Ông bạn bữa nay chiệu pot gà của mình lên rồi kìa. Nhìn cảnh vật thấy quen quen. Hình như có đi vào rồi:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

9. Lưu-Binh

Lưu-Binh Mod Chim thuần dưỡng

Thích đã nhận:
    2,346
    Em này màu lông đẹp ghê,nuôi đá thì ok hơn nhưng gà còn non quá nhìn mặt chưa có sát khí,

10. sonofares

sonofares Well-Known Member

Thích đã nhận:
    281
    để e bói thử xem có trúng quẻ nào kg nha, hehe...
    nếu e kg nhìn lầm thì con này bạch đầu chỉ 2 chân, cựa nhật nguyệt, chân trái có cái huyền châm đâm đâu chết đó, chân phải ngay trên ngón ngọ có cái hoa cà đá tà tà cũng chết (chết ai em chưa biết nha :laughing:) với có vài vảy ở hàng nội đổ về cựa ghê quá.Chân con này mà nhấc lên chắc lấy rỗ đựng cựa quá~X(
    Túm lại là kg nên mang con này ra đường dễ bị CA túm cổ lắm vì nó lận "hàng nóng" đầy mình hết :laughing:

@gatre: mang qua e đổi cho con gà kiểng kg đẹp kg ăn tiền luôn.

11. 5bong

5bong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,458
    2 con này đồng chạng nè, đem trồng cựa đá với nhau đi mấy bác, con nào thua cũng được nhớ cho mình xin cặp cán về hấp hành nhé

asen thích bài này.
  12. tammapn

tammapn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,115
    heheheheeh ~ kèo thơm đây nhưng chắc gà khét chưa đá được đâu ! em nó còn tơ mà ! hình như anh @ còn mấy con gà lông thứ dữ nữa mà chưa up lên thì phải ^^ ! hihihihihi

13. sau_rieng

sau_rieng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    79
    con này tuớng giống gà lai nhưng nhìn cặp cán thì hình như là ko lai hehehe.thấy phía truớc cặp cán có mấy cái chấm chấm và mấy cái vảy xéo xéo coi bộ ngầu à nhe!cộng thêm cặp cựa 2 mùa ý ý 2 màu nữa cho nên chơi mạo hiểm làm đại dịp tết luôn đi anh @ gì đó ơi!tơ thì tơ ,trẻ thì trẻ chứ .Anh hỏng có nhớ mike Tyson vô địch thế giới WBC năm ông có 17 tuổi đó sao!kakakka

14. KhuongTu

KhuongTu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    624
    Được! Được tuốt tuồn tuột huynh ơi! Có gì chơi nấy thôi mà :)

15. sonofares

sonofares Well-Known Member

Thích đã nhận:
    281
    có người thách đầu kìa anh @ ơi, cho em ké thùng Ken nha :laughing:
    nói vậy chứ con này nuôi đến giữa năm thì đụng đâu đá đó chứ sợ gì ai, ước gì.........

16. hcm

hcm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    Toàn là võ sư không, tướng tá ngon lành quá. gà đẹp !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

17. kimbin

kimbin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    420
    em khét đầu tiên dáng rất mạnh gà, em nó làm được mấy cái rùi anh?

18. ga_blao

ga_blao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,221
    Thấy dáng dấp như hậu duệ con khét ngày xưa doankhanh show lên vậy bác, nghi lắm, nhưng mà chạng này toàn gà điện không, sao không chơi chạng nhỏ hơn bác @ !?

@gatre and tammapn like this.
  19. FISHER-MAN

FISHER-MAN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,241
    @ chơi toàn gà khét không he, con khét bữa trước post thành tích nó sao rồi? Vui hay buồn, chắc là vui rùi nhìn nó zữ quá mà. Con này mà nuôi kiểng thì uống phí tội em nó quá :D

20. @gatre

@gatre Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,076
    Ái chà....cả ngày hôm qua đi bù khú,lê lết ở Cái Bè hôm nay mới mò vào đc cái am này thì thấy quý bằng hữu khắp nơi đã ra vào tấp nập nhang khói rồi,thiệt là tệ hết sức.Xin nhựn khuyết điểm & khắc fục "hậu quả" ngay:D

cám ơn không hết chứ ở đó mà dám chửi,nhờ 2 ông mà tui mới thấy rõ hơn chân tướng con gà mình.Còn mấy cái vảy "lạ" đã có anh bạn sonofares "giải mả" fía trên rồi hen chứ tui cũng chả biết nó là vảy gì đâu,khakha

mấy con đó toàn đá hạng C1 khôgn tammapn ui,con gà tui sao dám ngồi chung mâm đây:Dàh hình như tụi nó fần lớn có nguồn gốc dưới Chợ Lách fải hôn tammapn????
    gà nòi có mấy con nuôi nghe gáy,lâu lâu bỏ ra cho tụi nó xổ sạc chơi chủ yếu để lấy lại cảm giác buông đuôi con gà cho đỡ ghiền thôi tammapn ơi,nói nghe thấy ớn quá:D
    àh hôm qua đi Cái Bè cũng kịp hớt đc 1 con ngay bờ dậu nhà ngta để lúc nào rảnh qua bên kia show cho tammapn với ae chém chơi hén:D

con này không có một chút máu nòi nào đâu bạn ơi,công thức của nó là bố lai Mẽo nhè nhẹ + mẹ tre 100% (giò cẳng hơi bị giống người mẫu:laughing:) >>> đúc ra cái thứ này là con gì hổng biết luôn:confused:có lai hay không chắc fải nhờ các nhà nghiên cứ "Sanh học" kiểu ông bạn phunong của tui trả lời giùm quá,tui hổng có rành:D
    con này xổ sạc thì cũng tàm tạm,nhưng mờ nó tơ quá nên hổng dám đeo kiếm sớm sợ lên chùa bán nhang giống anh Tấn Beo nữa thì bỏ bu:laughing:bữa giờ "bóng ma" mấy thèng bạn cứ lảng vảng tới dụ tui vác em nó đi "tùng" hoài àh,tui từ chối thì tụi nó dí mướn kiểu này hổng biết cầm lòng đc bao lâu đây????có qua nổi cái Tết này không nữa?????vì tính mình thương người mà:laughing:

hôm nào rảnh ghé tui uống chén nước đàm đạo chiện gà chiện đời chơi,tui cũng đang muốn tìm hiểu về gà Thái lắm.Định lấy trống Thái ghép với mái nòi để lấy bộ đuôi nhỏng giống gà Mẽo xem sao?????nếu đc thì giàu to àh nha,hay ông hợp tác dzới tui hôn:laughing:

chắc nhờ tui khuyến cáo nên hổng bị lọt sàng hén anh?????tui chơi kiểng là dị không đóa:Dlát nữa sẽ show vài tấm nữa cho anh xem hen.Tết này đi coi đá gà mệt nghỉ anh ui,nhưng trc khi đi fải lận lưng ít xèng trg túi để dzìa thấy người mình nhẹ tưng nó mới dzui:laughing:

Last edited: 1/2/10
    tammapn thích bài này.