Con gì lạ quá !!!(ko phải cá)

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi bluelat, 15/1/08.

1. bluelat

bluelat Active Member

Thích đã nhận:
    6
    Cá em mới đẻ,em vớt mấy con con ra khỏi hồ,vô tình phát hiện thấy 1 con hơi bị kinh dị:sick:.Nhỏ bằng cây kim,dài cỡ 1 đốt ngón tay,màu xanh lá.Đầu giống con chuồn chuồn,có 6 chân như chân nhện,nhưng 6 chân này tập trung gần đầu,còn khoảng nửa thân sau là đuôi,cuối đuôi thấy có 3 sợi nhỏ chắc là vây,vì khi bơi nó dùng đuôi di chuyển như con rắn,còn lúc ko bơi thì dùng chân bám trên đá di chuyển.Em muốn chụp hình post lên nhưng khổ nỗi ko có máy ảnh,dùng di động thì phân giải kém lắm.Mới phát hiện 1 con,ko bít còn con nào không,vì em dùng lọc đáy,phía duới ko mở lên coi được.Nó mà đẻ chắc kinh dị wá.Có ai biết con này không vậy???

2. twan

twan Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    528
    con này là là ấu trùng chuồn chuồn kim đó bạn,ko phải cá!con náy ko có đẻ đâu mà lo!có lẻ nò lẫn trong mồi cá bạn mua về!chú ý là loài này có thể ăn thịt cá con nhỏ hơn nó đấy!

3. ngocnguyhuu

ngocnguyhuu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Ráng chăm sóc đi bạn biết đâu sau này đc vô kỷ lục VN...

4. Hoang Thuong

Hoang Thuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    híc, bạn nhốt em đó riêng ra rồi nuôi thử một thời gian xem sao .? biết đâu hàng độc đó , hehehe...............

5. blackbearhcm

blackbearhcm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    266
    đó là ấu trùng của chuồn chuồn đó bạn. Con này xơi cá con là vô địch luôn. Bạn nên bắt ra, nếu không sẽ không có dịp thấy mấy em cá con lớn đâu nhé.

6. bluelat

bluelat Active Member

Thích đã nhận:
    6
    chỉ sợ nó chưa kịp xơi con nào đã bị mấy con cá lớn xơi rồi.Lũ cá nhà em quậy quá,trân châu mới trồng,ngày nào cũng thấy nổi lềnh bềnh vài cây.bây giờ nó phá tan còn có 1 nhúm.Chắc ko làm hồ thủy sinh nữa quá,em nào cũng khoái nuôi mà như vầy chắc mua đồ giả T_T

7. duycuongn

duycuongn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    ráng nuôi đi, sau này sẽ có 1 con chuồn chuồn đẹp :D