con gì màu trắng

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi camapchetduoi, 26/9/08.

1. camapchetduoi

camapchetduoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bể cá nhà e dài 80.mấy hôm nay tự dưng có những con j bé như con giun,chỉ dài khoảng 1-2mm.nó bò bò trông rất là ghê.e cọ bể thì nó chỉ bị tuột ra ồi 1 lúc sau lại bám vào.các anh chỉ cack cho e diệt bọn này với

2. banhkembietkhoc

banhkembietkhoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    bạn hút hết nước ra ngoài rồii mang ra phơi nắng cho tụi nó chết hết đi....................................

3. minhhoang

minhhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hì cái này mình cũng bị nè nó dài ngoàn nhìn giống giun lắm đúng không, cho dù mình đã vớt ca ra để khô hồ 1 tuần luôn nhưng khi bỏ vô thời gian rồi nó cũng có lại vì nó bám theo con cá luôn, và cái hồ mình bỏ tạm cả một thời gian cũng bị luôn, cuối cùng em mua thuốt trị giun fugacar gì đó cho người uống bỏ vô thế là vừa trị giun cho cá vừa chị giun cho hồ luôn heheheh tiện cả đôi đường

4. lykhaiky

lykhaiky New Member

Thích đã nhận:
    0
    cái này rất dễ giải quyết bạn cho 1 đàn bảy màu hay vài con cũng được tốt nhất là loại hơi nhỏ chúng sẽ ăn sạch bọn giun đó. Hồi đó mình nuôi la hán cũng nhoi mấy con giun đó , có người cho mình 1 bầy bảy màu vì ko có chỗ nuôi nên mình cho vào hồ la hán sau 2 ngày là không còn con giun nào hết và sau bảy ngày hồ cũng ko còn con bảy màu nào hết vì bị la hán ăn sạch.

5. xuongkiju

xuongkiju Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Bể em cũng đã gặp trường hợp này rùi ạ, trông ghê gần chết... Hồi đấy em bắt cá ra, giữ nguyên nước đấy, pha Vim đậm đặc vào (cái loại dùng để cọ rửa bồn cầu màu tím í ạ) để ngâm nửa buổi, sau rùi mới cọ rửa sạch sẽ. Chả biết bể bác bao nhiêu chứ bể em 1,2m mệt gần chết, vì phải cọ rửa thật kỹ tránh ảnh hưởng cho cá mà. Được cái từ đấy đến giờ thì ko bị nữa, cá cũng khỏe...

6. +t lahan

+t lahan New Member

Thích đã nhận:
    1
    Nhũng con đó nó thuờng hay có ở hồ đùng no nó vô hại bạn bỏ vào trong hồ 1 con cá ron hồ nó sẽ ron cho bạn hết ngay .

7. MrBi

MrBi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    tại do nước hồ của bạn quá bẩn. làm giống minhhoang chỉ sẽ hết thôi

8. tranchau_ct

tranchau_ct Member

Thích đã nhận:
    1
    Chắc tại nước lâu ngày không thay bị dơ rồi. Bạn thay nước khoảng 1/3, rồi cho ít muối hột vào. 2 ngày thay thêm 1/3 nữa là hết ngay thôi. Thường xuyên thay nước sẽ không có tình trạng này. (Không có chuyện dùng Fugaca trị được đâu, chắc bác ấy đùa cho vui thôi)