Con giai em

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi halinh, 18/1/06.

1. halinh

halinh New Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào các bác
    Em có ảnh mấy chú cá LH 1 KML 1 CML hình ảnh chưa được ưng lắm vì em chụp bằng con dế của em còn 2 chú nữa hôm nào em sửa xong máy ảnh sẽ chụp lại cả 4 chú để các bác nhòm dùm em nhá.Các bác xem rồi nhận xét cho em với nhé!!!!!!!!Mong các bác chỉ giáo:blushing:

2. Duyfish

Duyfish New Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá dc đó bạn.Kml này hình như là đời sau fải ko vì mất hết chữ rùi .ủa mà hình như nó có chấm đen gì trên người fải ko.

3. phamhoang

phamhoang New Member

Thích đã nhận:
    4
    uh cá của bác nhìn cũng đã ha,

4. haohao

haohao Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    406
    Con KML của bác chiến quá, em thích loại này lắm. bác chụp bằng điện thoại nên nhìn chưa đẹp lắm. bác mà chụp lại bằng máy ảnh thì chỉ có mà lé mắt.

5. DNT_designer

DNT_designer New Member

Thích đã nhận:
    304
    Tuyệt quá, lâu lắm mới thấy con cá có châu sáng và đẹp như vậy:D Tuy đầu hơi kém nhưng bù dáng đẹp mỗi tội màu chưa đc đỏ lắm, bác nên chú ý chế độ thay nước và cho ăn kẻo mất màu thì phí....con nè em đoán bét nhất cũng phải 3chai(đúng ko bác?)
    Bác gì nói nó là đời sau vậy??? đây mới là KML thuần nè, dòng kia là thế hệ sau lai với Kamfa nên mới có chữ. Với lại KML có vây dài lắm:)

6. halinh

halinh New Member

Thích đã nhận:
    0
    @Duyfish:Cám ơn bác có lời khen tăng cho con trai em, em cũng mới tập chơi thôi và cũng là thành viên mới của aqua nên cũng còn nhiều bỡ ngỡ mong bác và mọi người chỉ giáo. Con Kml này nó ko có chữ bởi nó thuộc vào dòng cá đầu đấy(dòng thuần). Câu này do người iu em bảo thế, còn cái chấm đen trên người cũng vì nó mà con giai em mất giá trị đi chút xíu nên mới có mặt ở bên mình bác à.:-*

7. halinh

halinh New Member

Thích đã nhận:
    0
    @DNT_designer: Cảm ơn bác có lời khen và cũng xin hỏi tý kinh nghiệm của bác, ngoài Han lạnh vậy nên mới chuyền cá vô bể đương nhiều là màu nó sẽ xuống và đầu cũng tóp lại vậy bác có cách nào làm cho nó trở lại bình thường và phát triẻn hơn ko. Mà bác cho biết chế độ thay nước thế nào là hợp lý nhất, mình vẫn thay 1/2 bể có ổn ko?:( à mà thức ăn và chế độ ăn thế nào để cá có màu đẹp nhỉ?:confused: Bác nhớ tra lời đầy đủ nha, thanks:-*

8. phamhoang

phamhoang New Member

Thích đã nhận:
    4
    có vẻ mấy bác khoái KML ha,em cũng chung sở thích như mấy bác vậy ,nhìn 2 con này mới nhỏ thôi mà đã có đầu rồi không biết mai sau nó lớn lên trông như thế nào ?,đề nghị bác HALINH post lại hình khi tụi nó lớn lên nha

9. Duyfish

Duyfish New Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo mình bít thì kimmalau đời đầu mới có chữ đó bác .Còn đời sau thì ko có chữ nhưng rất sáng cá.Xin mấy bác chỉ giáo.
    Đây l2 1 em kimmalau chụp hồi trước cho bác xem thử(Xin lỗi do chụp bằng alo nên nền đen chứ nó đỏ hồng khắp người đó các bác)
    http://www.aqua-birdvn.com/forums/showthread.php?t=2528