con kamalau của em ...........

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi minhtien, 8/6/08.

1. minhtien

minhtien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    433
    Con này em nuôi được 9 tháng rồi , to khoảng bàn tay người lớn , mà đầu thì rất kém ,( giống như đầu cá mái) #:-Smàu thì hơi nhạt , màu đỏ của cá gần như bị mất hết còn châu thì rất nhiều.I-|.............Mấy anh có cách nào để khắc phuc3 tình trạng này của cá em ko? .............. cho em xin 1 vài ý kiến:D. thanks trước!!!

2. hieungoc

hieungoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mở hàng cho bạn nha,bạn diễn tả mà không có hình ảnh của em nó thì làm khó cho mọi người quá.
    Ít nhất cũng cho anh em vài kiểu ảnh của em nó thì có lẽ anh em sẽ nhận sét được thực chất em nó như thế nào.
    Chúc bạn may mắn.

3. nino

nino Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    207
    Chế độ ăn uống của cá ra sao? bạn cho nó ăn những gì?
    Nếu đã nuôi được 9 tháng mà đầu không lên thì mình nghĩ nếu bạn co nó ăn vàng 24K chắc cũng không lên đầu đâu bạn #:-S
    Nếu trước đây có màu đỏ mà bây giờ mất màu thì xem lại chế độ dinh dưỡng của cá, cho ăn thêm XO Super Redsyn tăng màu, thịt bò, tép sống...

4. letruothanhthuy

letruothanhthuy Member

Thích đã nhận:
    1
    Tố nhất bạn nên nuôi 1 chú khác. cá bạn thuộc dạng đầu xương ko to nữa đâu. Nếu cá mến chủ thì giữ nuôi cũng vui.<TABLE id=HB_Mail_Container height="100%" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0 UNSELECTABLE="on"><TBODY><TR height="100%" width="100%" UNSELECTABLE="on"><TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off">
    </TD></TR><TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"><TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

5. mini

mini Well-Known Member

Thích đã nhận:
    914
    nếu cá của bạn thân hình đẹp châu đẹp mà đầu không lên chắc nhốt chung với con nào đầu to khoảng 2 tháng chúng nó đẻ ra 1 đống cá con.mình nghĩ con đó là cá cái rồi bạn mình cũng chơi 1 chú cá cái đó