con kiến đi kiện củ khoai đây

Thảo luận trong 'Thông báo - Hoạt động - Góp ý' bắt đầu bởi buinhulac, 4/4/13.

1. buinhulac

buinhulac Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,334
    Kính gửi: ban quản trị abv
    Em có đôi chuyện cần thắc mắc mong ban quản trị và những ai trực tiếp quản lý việc kinh doanh trên abv giải thích giúp em và toàn thể thành viên trên diễn đàn đc biết.
    Em thấy quá vô lý Tại sao ko cho các của hàng niêm yết giá sản phẩm. Em thấy như vậy là minh bạch công khai quá tốt chứ sao lại bắt bỏ hết giá xuống. Vậy ae đi chợ mua đồ biết đâu là giá tốt mà mua.
    Em thấy việc này thiếu tính dân chủ, ko mang lại lợi ích cho thành viên. Mà lợi ích của thành viên là phải đc đặt lên hàng đầu. Hay phải chăng cũng giống như nước cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam. Có quền dân chủ nhưng chỉ đc dân chủ trong áp đặt. Chuyện này quá nhạy cảm xin ban quản trị cho biểu quyết toàn thể thành viên trên điễn đàn đc ko ah

NamDH, Hạo Quân, deying and 20 others like this.
  2. Sukiaki

Sukiaki Well-Known Member

Thích đã nhận:
    65
    Ủng hộ bác. Các diễn đàn khác, bán hàng không rõ thông tin + địa chỉ liên lạc + giá tiền. Đều bị del bài không cần báo trước. Việc công khai chất lượng và giá thành giúp cho thành viên có được cái nhìn tổng thể nhất về món hàng định mua.

NamDH, buinhulac and hung_mai like this.
  3. dacam

dacam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    346
    em thấy có thể do sự cạnh tranh giữa các gian hàng bán giá cao với các gian hàng bán rẻ xuất hiện gần đây,nên mới có quy định mới như thế này.

buinhulac, hung_mai and linhbongbong like this.
  4. hung_mai

hung_mai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,660
    Up cho bác 1 phiếu vote, vì một ngày mai tươi sáng :))

buinhulac thích bài này.
  5. tepongbaby

tepongbaby Well-Known Member

Thích đã nhận:
    36
    up cho bác. ban quản trị làm thế thì mọi người biết mua hàng thế nào đây

6. caothetru

caothetru Well-Known Member

Thích đã nhận:
    196
    Chương trình "Hãy chọn giá đúng" tình hình không còn đất dụng võ nữa rồi bác Quý ơi =))

buinhulac thích bài này.
  7. longdungg

longdungg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    171
    Có nhiều lý do, nhưng công khai vẫn là công bằng nhất, like cho bác lạc 1 cái :)

buinhulac thích bài này.
  8. haitediport

haitediport Well-Known Member

Thích đã nhận:
    93
    Vote tới Bác 1 phiếu bằng cả 2 tay, nếu cần 2 chân e cũng giơ nốt. Bây giờ là cơ chế nào mà các ông trong Ban quản trị lại áp đặt kiểu như vậy! Tiêu chí của thành viên tham gia diễn đàn là rất rõ ràng, muốn mua được những món đồ ưng ý nhất, giá cả hợp lý nhất do vậy rất cần có 3 mục tiêu cụ thể như sau: thứ nhất: Hình ảnh; Thứ hai: giá cả; Thứ ba: chất lượng hàng đảm bảo. Các ông trong Ban quản trị xem lại đi nhé! Xin lỗi tôi cũng nói luôn Các diễn đàn khác họ khuyến khích thành viên đưa hình ảnh, giá cả càng rõ ràng càng tốt đó! Đôi lời chân tình gửi tới BQT ABV!

buinhulac thích bài này.
  9. rugi

rugi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    96
    1 phiếu ủng hộ bác. Bán hàng online mà ko có giá tham khảo thì gọi gì là gian hàng online. Các cửa hàng cạnh tranh nhau bình đẳng, công khai thì có gì là sai ? Không cho niêm yết giá sẽ xuất hiện tình trạng với thành viên kì cựu thì ng` ta báo giá thấp, thấy newbie gà mờ thì ng` ta tha hồ chặt chém (có thể dựa vào ngày đăng kí và số post để báo giá chăng =))))

buinhulac thích bài này.
  10. trungkhoi

trungkhoi Member

Thích đã nhận:
    2
    mình cũng ủng hộ bác, đã buôn bán thì phải cho đăng giá để người mua được lựa chọn chứ

11. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Sau khi tham khảo các ý kiến đóng góp của thành viên, GHT thấy diễn đàn lập ra để phục vụ lợi ích thành viên là số một, thành viên có quyền tham khảo giá cả, chất lượng dịch vụ của các cửa hàng, vì vậy quy định không cho các cửa hàng, chủ stick niêm yết giá là gây khó dễ cho thành viên của mình, quy định này bị loại bỏ vì không hợp lòng dân. Mong các chủ stick và các chủ cửa hàng update lại các thông tin mới dùm GHT nhé.

TaiTuong, bienxanh, trungcoma and 4 others like this.
  12. vananhoci

vananhoci Well-Known Member

Thích đã nhận:
    53
    Chính xác rồi, khỏi mất công a e pm IB hỏi giá rồi ngóng cổ chờ dợi rp giá.

GHT thích bài này.
  13. tuanbk

tuanbk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    264
    Thế là "con kiến" kiện được "củ khoai" rồi, chúc mừng anh kiến chăm chỉ hết mình vì anh em.
    Chúc mừng các bác thương gia suýt tý nữa bị rát tai vì anh em alo đến hỏi giá

GHT thích bài này.