còn một con nửa

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi hungcv, 24/1/11.

1. hungcv

hungcv Active Member

Thích đã nhận:
    41
    Em này hót rồi mình bỏ vào lồng to cùng với 2 con đầu đỏ, 2 con chiền chiện thì em nó nín luôn không hót nửa.
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]

Giapacore thích bài này.
  2. fanchoethan

fanchoethan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    575
    bạn cho vào thế em nó tịt ngòi là đúng rồi vì lạ lồng lại còn có chim khác nữa bạn cho em nó ra lồng riêng để em nó hót,bỏ vào canary vậy em nó ít hót lắm vì trong lồng nhỏ em nó chẳng làm gì ngoài việc ăn với hót còn trong lồng kia thì em nó bay nhảy chơi đùa thời gian đâu mà hót còn chưa kể giành ăn với mấy em kia nữa,vài lời chia sẽ,thân

Last edited: 24/1/11
    Giapacore thích bài này.
  3. nttlove

nttlove Member

Thích đã nhận:
    12
    theo như mình biết thì khi nuôi đẻ hoặc khi thay lông ngta mới cho vào avary bạn ơi, ở nước ngoài khi lửa thay lông người ta cho vào avary vì vậy bên đó thấy toàn là lửa đuôi dài kinh
    chứ khi đang căng lửa mà bạn bỏ vào thì nó ko hot đấu

Giapacore thích bài này.
  4. SonnguyenVT

SonnguyenVT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    500
    Bạn thả vào thêm 1 em mái nữa đãm bảo 1 tháng sau em nó hót suốt. Tuy nhiên, nên cho hai em nó làm quen trước với nha rồi mới thả chung. Vì chim trống đã thả trước mà hơi có lửa nữa thì hay đá chim mái lắm. Mình cũng nuôi 1 cặp trong lồng lớn như bạn vậy và thấy cả 2 đứa nó hót suột, đặc biệt là con trống. Ah! Nếu nuôi lồng lớn thì nên cho mặt đáy lồng tiếp xúc trực tiếp với đất, như thế sẽ tốt hơn cho cặp chim. Thân

Giapacore thích bài này.