con này là gì vậy các anh em ??

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi vulong_91, 1/6/07.

1. vulong_91

vulong_91 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    các anh em trên diễn đàn có ai biết con này tên là gì ?? mình có thể mua chúng ở đâu ?? giá bao nhiêu 1 chú ?? tập tính của chúng, cách phân biệt trống mái (chim đã trưởng thành và chim khi còn non) !!?? cảm ơn các anh em rất nhiều !! :rolleyes: :rolleyes:

chúng nó làm gì kì thế nhỉ ?? :D :D :D

2. chanhtrung

chanhtrung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    hình như con này thuộc họ két, hồi trước mình có nuôi nhưng mỗi nơi gọi mỗi khác nên ko dám chắc tên của nó, tụi này nuôi cũng dễ thương lắm

3. vulong_91

Thích đã nhận:
    39
    hồi còn nhỏ em cũng có 1 cặp nhưng ko biết tên nó là gì !! bây giờ nhớ lại tìm mua mà chẳng thấy đâu bán !! buồn thật !! hồi đó nghe loáng thoáng người ta gọi nó là Yến Phụng !! chắc cũng ko đúng đâu nhỉ !!??

4. thienly1q2

thienly1q2 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Đừng nên nuôi loại này bạn ơi.Tôi cũng đã khổ với nó mấy tháng trời rồi đay.Cuối cùng phải mang ra chỗ hki trước mua ban lại ,lỗ một nửa!
    Thoạt đầu thấy nó đẹp nên khoái quá rước về hai cặp. Hồi đó 180k một cặp.Nuôi được vài tháng là cả nhà ko ai chịu nổi, nó kêu đồng thanh lên là đinh tai nhứt óc.Đúng là tra tấn bằng âm thanh.Tự nhủ ko bao giờ dám nghĩ tới nó nữa.Ko tin hãy thử đi!

5. vulong_91

Thích đã nhận:
    39
    vậy hả ?? bạn biết chỗ mua sao ?? bạn có thể chỉ cho mình được ko ?? giá 180k 1 cặp thì 90k 1 em đúng ko ?? có thể tra giá được ko bạn ?? mình công nhận bọn chúng mà đồng loạt kêu thì kinh khủng thật (từ 2 con trở lên thôi là muốn bắt bỏ nồi canh hết rồi...:D :D :D ) nhưng nếu chỉ 1 em thì thật là dễ thương !! loại này cũng giống như là quá khứ hồi nhỏ của mình vậy !!?? nên muốn tìm lại quá khứ vui thôi ấy mà !!!:D :D :D

6. thapbat

thapbat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    93
    Em hok chắc loại này lắm , lúc chưa dịch thấy trên LTR có bán 1 cặp gia 280k 1 cặp

7. diepanh

diepanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    con này là vẹt mẫu đơn nuôi cũng dễ cũng như yến phụng rất chung thủy đó ,có rất nhiều màu ,hình như trên diễn đàn cũng có topic về loài này của chị GC các bạn vào đây :http://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=448

Last edited: 2/6/07
  8. vulong_91

Thích đã nhận:
    39
    ui cha !! vậy mình có thể tìm mua loài lovebird này ở đâu đây ??

9. vulong_91

Thích đã nhận:
    39
    ui cha !! vậy mình có thể tìm mua loài lovebird này ở đâu đây ?? mà LTR là gì vậy thapbat ???