Con này tóm được ở trận Nga - Hà Lan nè!

Thảo luận trong 'Chào mào của thành viên' bắt đầu bởi Hiền cô nương, 26/6/08.

1. Hiền cô nương

Hiền cô nương Moderator

Thích đã nhận:
    917
    Con này mới tậu được đợt Hà Lan - Nga, từ tay của một chủ chim mê bóng đá và cá độ, cách đây một tháng thì nó sung chim, hót giọng to, hay và dữ - do chủ hay mang đi vào rừng đánh và mang đi dợt. Nhưng khi bắt đầu EURO thì chim bắt đầu thay lông, chủ thức ngày đêm để xem TV và không có thời gian chăm chim nữa nên nó xuống sức. HCN mới mang về phòng trọ và đang nuôi dưỡng lại cho nó lấy lại sức và phong độ như xưa. Con này chơi trầm nhưng khi treo lồng ở nơi có nhiều cây xanh là nó lại sung và hót nhiều - có lẽ quen đi bẫy.
    Mới phơi nắng sớm xong, mang vào cho nó kè lồng vơi em chim bổi

Cúi thấp xuống....

Lấy đà...

...và bật...

Bám lồng

Cắn mổ

Hót đè giọng đối phương

noria thích bài này.
  2. dongnghiep

dongnghiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    210
    Chim của bạn có cái chốp mào đẹp quá. Bạn thấy tai hại nghê chưa? Việc cá độ bóng đá trước sau gì củng tán gia bại sản. Mình mua chim của họ để rút ra bài học nhớ đời đừng bao giời ham mê cờ bạc.

3. Như Khang

Như Khang Member

Thích đã nhận:
    12
    Con chim đẹp quá, nhìn cái mào mê luôn. Chẳng chê được điểm gì. Cho hỏi bạn mua lại con này bao nhiêu đấy?

4. Black_Rose

Black_Rose Active Member

Thích đã nhận:
    3
    Chuẩn đấy . Hãy xài hết tiền của mình đi rồi hãy tính đến chuyện xài tền thiên hạ . khà khà

5. anhnam

anhnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    HCN rất may mắn mới mua được chim chào mào có mùa đẹp ra phết coi chừng người bán chim vì tình thế bấm bụng bán đi, biết đâu thắng lại độ bóng đá eu ro chung kết họ tìm lại xin chuộc. Tội nghiệp cho con chim bị đá như trái banh vì mùa banh eu ro!

6. king.rose

king.rose Well-Known Member

Thích đã nhận:
    353
    Chim đẹp mào cao má đỏ già rồi nếu siêng hót khi vào chỗ có cây xanh thì tốt rồi .......!!!

7. bird.bluesky

bird.bluesky Well-Known Member

Thích đã nhận:
    128
    đây là ảnh chú chim của tui ae xem rùi cho ý kiến nha !!!!!!!!!!!!!!!!!!!

8. dongnghiep

Thích đã nhận:
    210
    Chim của bạn thuộc dạng thuần rồi, chim có tướng thật đẹp. Nếu có giọng hay nữa thì ok. Hình như bạn nuôi từ chim con lên?

9. leducthangls

leducthangls Well-Known Member

Thích đã nhận:
    129
    Chắc bạn đi nga còn chủ chim đi hà lan chứ gì,hihi đùa tí em CM này đẹp đấy ko biết giọng chơi có đã ko khi nào về huế đến xem dàn chim của bạn nghe ok.

10. ptde

ptde Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,243
    con chào mào chuẩn quá, chóp mào cao, dáng khá đẹp

11. anhnam

anhnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    HCN là phái nữ mình nhận ra trong ảnh dự sinh nhật ABV lần 4 tại Đà-nẵng rất xinh lại yêu thương và nuôi loài chim bé bỏng hẳn là một người tích cực yêu cuộc sống, thân thiện, đáng mến trên diễn đàn này.

12. dongnghiep

Thích đã nhận:
    210
    HCN bước đầu chơi chim chắc vất vả lắm nhỉ, nhưng giờ bạn củng đã là võ lâm cao thủ rồi, tiếp tục phát huy nha bạn.

13. anhnam

anhnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    Chim chào mào của bạn khỏi chê, nhưng cậu đậu trơn láng chim đứng hơi bị tuột làm mất vẻ đẹp của chim. Nên thay cầu có rãnh dọc cho chim dễ bám.

14. Hiền cô nương

Hiền cô nương Moderator

Thích đã nhận:
    917
    Anh Nam ơi? Em là con trai mà, đừng có nhầm em với người ta chứ! Em là thằng bé xách cái bao giấy và cười như thằng ngố kia kìa, trong bao đó có một con chim CM đó! Hi hi

Anh dongnghiep cứ nói trêu em à, em chưa được xếp vào tốp cao thủ võ lâm đâu. Nói chung kinh nghiệm thì có do nuôi chim từ nhỏ nhưng mà vẫn cần phải học hỏi thêm từ các bậc tiền bối như anh. Có gì anh em ta cố gắng phát huy hết sức mình nha, em cần học hỏi nhiều ở anh mà!

Con chim của anh BB nhìn dáng đẹp ghê, nhưng mà hình như con này xác hơi nhỏ, chân ngón cũng nhỏ. Chim đứng thế này thì ít nhất là hai năng lồng là ít, đúng là cái cầu hơi bị trơn, anh có thể tìm một cành cây nào đó vừa chân nó để thay thế. Nan lồng có hiện tượng nổi mốc, anh nên mua dầu bóng hay véc ni, sơn mài...để đánh lại lồng là vừa!
    Chúc mừng vì sỡ hữu chim đẹp!

15. anhnam

anhnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31

16. lochue

lochue Member

Thích đã nhận:
    8
    Anh Lộc đây hiền ơi!
    Em đã bán con chim này rồi hả?
    Nếu bán rồi thì ok,anh thấy con chim này chân lùn quá,chân nó thuộc loại chân khô(chim loại này thì chỉ cần 2 mùa là đóng vảy ở chân rồi)
    Con này theo anh nghĩ khó mà đi bẫy được lắm.
    Khi nào rãnh thì lên anh chơi nhé!
    buổi sáng rãnh thì cứ ghé quầy anh Tí uống cafe nghe(đem chim đi dợt luôn)
    Chim siêng đem đi dợt mau nổi lắm.Anh nói thật đó,em đừng ngại là chim mình qua sẽ bị chim cứng đè,chỗ anh Tí cũng có nhiều người đem chim lỡ(khoảng 1-2 mùa)lên dợt lắm.
    vậy nhé

17. vumanhhn

vumanhhn New Member

Thích đã nhận:
    0
    anh nào rảnh thì post thêm mấy file audio cho tụi em tham khảo nhé. càm ơn mọi người nhìu :)

18. Lưu Khang

Lưu Khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Bạn tóm được chú CM ngon quá ! Nhìn bộ lông mượt dáng gọn rất hay ! Chú CM của bạn chắc là hót kinh lắm, kứ nhìn tướng thì đoán vậy !
    P/S: Bạn chụp = máy mấy chấm đấy, ảnh nét lắm, nhưng dung lượng lớn quá .>> nên load chậm dề dề :)) bạn nên cho vào paint save lại ảnh vẫn đẹp mà dung lượng lại gọn hơn ! Thanhs !

19. vinh_quangnam

vinh_quangnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    khi nào rảnh ghé QuangNam chơi nhé HCN, vì SN ABV vừa rồi mình ko đi dự được. thật là tiếc.Chúc mừng HCN đã thắng trong tận Hà Lan gặp Nga.Chú CM của bạn nên thận trọng vì con chim hay từ tay cao thủ cá độ bay về thì nó củng có thể là cao thủ để bay đi cá độ.

20. thehoangsn

thehoangsn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    Em của Hiền cô nương ngon thật....nhìn thèm quá :x mong rằng em của mình một thời gian nữa cũng ngon như em của bạn :d