Con Nít Mọc Râu

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi tir, 9/11/12.

1. tir

tir Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    Từ lâu đã thích chơi gà kiểng. Bắt đầu bằng 1 em gà tre già lụ khụ được người em họ dưới quê đem lên.[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]Không dừng lại ở đó, được niềm đam mê thúc giục, sau đó là mấy e gà thái lủng ta lủng tủng. Thấy mọi người ai ai cũng có mấy em tân châu xinh đẹp để khoe, lòng nao nức khôn tả[/FONT][FONT=&quot]. [/FONT][FONT=&quot]Nhưng ngặt nỗi sv nghèo, thích thì thích, nhìn thì cứ nhìn, thèm thì có thèm nhưng ko rới tới được. May mắn thay ông trời ko phụ lòng Tir tui. HK này lãnh được chút đỉnh tiền học bổng, lại tìm được 1 chú ở Phú Nhuận bán giá rẻ, Cuối cùng Tỉ đã rước e nó về. Hehe. Vui biết bao. Xin show hàng e nó cho mọi người cùng chiêm ngưỡng. Nghe chủ cũ bảo nó được 3 tháng mấy, ae xem đánh giá giúp e con gà này nhé, chưa chơi qua nên ko bít e nó tương lai ra sao

Hjhj. 3 tháng nữa e sẽ update hình e nó cho mọi người cùng chém. Định kiếm thêm 1 em mái cho nó có bạn có bè mà ngặt nỗi kinh tế ko cho phép, thôi thì tạm thời cho nó alone vậy

Last edited by a moderator: 9/11/12
  2. ongbosinhvien

ongbosinhvien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,781
    Trích râu đệp trai.
    Màu này rất đẹp, sáng gà quá.

phe-ro thích bài này.
  3. tir

tir Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    hjhj, 3 tháng mấy mà e nó nhẹ quá, có 4 lạng rưỡi hà a. E đang sổ lãi cho e nó. hi vọng 3 tháng nữa sẽ có 1 đẹp đẹp trai =))

ladylovez thích bài này.
  4. hoàng dương

hoàng dương Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,822
    Kiếm mái loại nho nhỏ thì cũng chả bao nhiêu tiền đâu bạn à.

5. huynhhieu

huynhhieu Active Member

Thích đã nhận:
    51
    gà ngon đấy, chăm sóc tốt nhé bạn . bạn mua ở đâu thế

6. TranMinhSon

TranMinhSon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    973
    Đẹp đó bạn, cố gắng chăm sóc em nó cho mau ăn chóng lớn nhé!

7. tir

tir Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    e mua ở phú nhuận lận a, của 1 bác trên 5s, hình như bác ấy còn vài kon đẹp lắm ^^!

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:42 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:41 PM ----------

hjhj. ok con dê. chiện gì chứ chiện đó a khỏi lo....................................

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:48 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:42 PM ----------

ôi, gà đẹp nhưng mới đem về mấy ngày e phát hiện nó bệnh quá trời. đầu tiên là bị lãi, phát hiện nhờ quét dọn phân và e đã dùng thuốc sổ lãi cho người sổ e nó rùi, kế tiếp là bị crd,tự nhiên 1 buổi chìu đẹp trời em nó mắt sủi bọt, miệng mồm nhớt nhao chảy tè le, ủ rũ, liền mua ngay thuốc chích về chích thì hnay đã gáy te te lại được. Nhưng giờ bệnh em lo nhất là gà gầy quá, ẵm lên thấy toàn là xương xẩu. 3 tháng mấy mà có 4lang5 à. E cho ăn sâu trộn cám nó cũng ăn ngon lành, bầu diều có căng tí mà sao vẫn hok thấy mập lên tí nào. Mọi người có ai biết cách cho em nó đô lên 1 tí để khỏi bệnh bậy ko, chỉ e vs

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:07 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:52 PM ----------

uhm, tại e thấy nhiều chỗ rao giá cũng hơi rát quá. nếu a bik chỗ nào rẻ chỉ e cũng đc. e cám ơn ^^

ladylovez thích bài này.
  8. caysake

caysake Member

Thích đã nhận:
    25
    bạn xuống mình, mình chia lại e mái khét sữa cho bạn, gà khoảng gần 3th đẹp.
    mình ở ngã tư gò dưa.

tir thích bài này.
  9. ladylovez

ladylovez Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    Đề nghị các cao thủ vào kéo em nó lên lever nào ^^!
    Đọc cái chủ đề lại cứ tưởng là khoe gà râu tơ cơ :))=))=))

Last edited: 14/11/12
    tir thích bài này.
  10. tir

tir Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    ngã tư gò dưa gần chợ nông sản thủ đức ấy hả a? A có sđt ko, cho em xin, khi nào rãnh e chạy lên a =))

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:46 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:44 PM ----------

hjhj, thì em này cũng tơ roi rói đấy a =)))))))))))

ladylovez thích bài này.