Con non

Thảo luận trong 'Tổ chào mào' bắt đầu bởi tuhoang80, 13/5/08.

1. tuhoang80

tuhoang80 Member

Thích đã nhận:
    1
    Chào các Bác!!!!!!Em vừa tìm thấy một ổ có 3 chú các Bác ạ!=P~=P~=P~thích quá!!!!!nhìn thấy ba ma chúng kiếm mồi về mớm cho chúng ăn hay thật các Bác à!Em đã định mang về rồi nhưng lại thôi vì sợ ko sống được thì tiêc lắm các Bác ạ!các Bác ơi làm thế nào bây giờ mong các Bác chỉ giáo cho em với!em mong lắm:blushing::blushing::blushing::crying:(khi em phát hiện ra thì các em vẫn chưa mở mắt các Bác ạ.mới chỉ có chút ít lông măng thôi)nếu em mang về thì có sao ko????để lại có đươc ko?????mong các Bác giúp đỡ!!!!!!cảm ơn các Bác thật là nnnnnnnnnnnn......................

2. diepna

diepna Well-Known Member

Thích đã nhận:
    496
    Đợi khoảng hơn một tuần đến hai tuần nữa bắt là tốt nhất bạn ạ, mình nuôi một tháng bằng chúng ở trong tổ chim bố mẹ nuôi nửa tháng bạn ạ, cố gắng đợi...

deto thích bài này.
  3. canary lover

canary lover Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    Khi nào thấy lông ống bung ra là bắt được

Bạn phải theo dõi ! khi nào thấy chim con bung lông ống ra là có thể bắt đc. Nếu ổ 3 con thì chỉ có con lớn nhất và con nhỏ nhất là trống thôi ! theo tình trạng chim hiện tại thì khoảng 1 tuần nữa là bắt đc rồi ! nếu để 2 tuần là nó đi chuyền đấy !
    chúc bạn may mắn !

4. tuhoang80

tuhoang80 Member

Thích đã nhận:
    1
    Cảm ơn các Bác nnnn!!!!!!!!!em ko biết trống mái ntn???mong các Bác chỉ giáo thêm thì ko còn gì bằng.....em cứ nghĩ con to nhất là trồng đúng ko các Bác????

5. linchung

linchung Active Member

Thích đã nhận:
    0
    đâu cứ phải con to nhất và nhỏ nhất là trống đâu, nó cũng tùy, theo em biết thì các chuyên gia cũng chưa chắc đã phân biệt được đâu, em cũng từng bắt được khướu và chào mào non, tổ khướu ba con thì cả ba đều là chim trống, chào mào thì con nào cũng bằng nhau nhưng mà chưa biết phân biệt thì đem cho và chết rùi, hehehehehehhehe

6. linchung

linchung Active Member

Thích đã nhận:
    0
    đâu phải cứ con to và nhỏ nhất đàn là trống, khó phân biệt lắm bác ạ, tốt nhất cứ nuôi lớn rùi mới biết được, như em cũng bắt được cả tổ khướu và chào mào, tổ khướu thì cả ba con đều là trống, chào mào thì chưa biết lắm thì đã cho và chết hết rùi, chỉ khướu là thọ thôi

7. linchung

linchung Active Member

Thích đã nhận:
    0
    đâu phải cứ con to và nhỏ nhất đàn là trống, khó phân biệt lắm bác ạ, tốt nhất cứ nuôi lớn rùi mới biết được, như em cũng bắt được cả tổ khướu và chào mào, tổ khướu thì cả ba con đều là trống, chào mào thì chưa biết lắm thì đã cho và chết hết rùi, chỉ khướu là thọ thôi

8. nguyengiason

nguyengiason Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    Thực ra phân biệt trống mái cũng không khó lắm đâu. Em cũng hay nuôi chim non và chọn chim trống khá chuẩn. Khi chim con đã mở mắt trở lên thì chọn dễ hơn, các bác cứ theo dõi con nào kêu nhiều, to, an tham và hay tranh ăn thì thường là con đực. Em chọn theo cách này chuẩn đến 90% đấy. Còn cách chọn con to nhất, rồi con nhỏ nhất chỉ áp dụng cho Họa My thôi, đây là kinh nghiệm nuôi chim hàng ngàn năm của người Trung Quốc đúc kết được.

9. [kute]-bond

[kute]-bond Member

Thích đã nhận:
    0
    tui cũng mua mào non như vậy.còn nữa.khi mọc gần đủ lông thì con nào siêng kêu nhưt là trống.có thể xem cả hậu môn nưâ.chuc bạn nuôi dc con chim ưng ý

10. Bồ Đề

Bồ Đề Member

Thích đã nhận:
    0
    Nhà bạn ở đâu vậy cho tui địa chỉ đến xin 1 kon.Tim mãi ở các cửa hàng bán chim nhưng họ đều kok có nên tui rất cần tìm.

11. tuhoang80

tuhoang80 Member

Thích đã nhận:
    1
    Huuuuuuuuuuuu!sau 1 đêm mưa bão thế là xoong......con đâu mà chọn nữa chán quá các Bác ạ!!!!!như thế mới có kinh nghiệm phải ko ạ////////////

12. hoctro_mechim

hoctro_mechim Vua kí sự

Thích đã nhận:
    30,778
    to : bác bôđề, bữa trước em xuống Văn Điển thấy người ta có bán chào mào con đấy mà ko biết giá cả thế nào. bác có thể xuống đó coi thử, biết đâu lại kiếm được một chú vừa ý. bác cứ đi qua cầu Văn Điển một chút, rẽ trái gần Trung Tâm Thương Mại là tới. Chúc bác kiếm đc mộyt chú chim hay. Thân chào.

13. vinh_quangnam

vinh_quangnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    hãy để mười ngày nữa là bắt được. như bạn nói thi tình trạng bây giờ mà bạn bắt về chắc khó sống quá.và sau khi bắt về bạn nên cho ăn mồi nhiều hơn bột bạn nhé để chim non thích nghi từ từ.

14. Hai.phateco

Hai.phateco Active Member

Thích đã nhận:
    9
    Chim chao non khong hiem

Bạn ở HN khi nào chủ nhật xuống chợ Hàng ở Hải Phòng chơi chuyến. Chào mào non ở đây nhiều vô kể mà rẻ bèo. Tuần trước mình làm một ổ 3 con đẹp tuyệt vời mà có 15K. Bạn cứ xuống đấy chỉ sợ không có sức nuôi thôi:laughing:.

15. hoacomayvcu

hoacomayvcu Active Member

Thích đã nhận:
    11
    Hic, hôm qua vào mạng nhìn thấy bài này rồi nhưng lại có việc bận nên ko đọc kỹ. Hôm nay tui đọc xong gọi cho Chào Mào 2 lần mà ko thấy nhấc máy. Nếu Chào Mào chưa bán thì để lại cho tui nhé, đợt vừa rồi bận quá nên mang chim đi tặng hết, bây giờ muốn chơi lại mà chưa có chú nào. Có gì CM nháy vào máy tui để tui gọi lại nhé 0914371322. Thanks

16. hoacomayvcu

hoacomayvcu Active Member

Thích đã nhận:
    11
    Sorry. Nhầm địa chỉ mất roài, tui chạy ra ngoài cửa gọi điện, vào cứ nghĩ mình đang đọc bài bạn CHào Mào bán chim.

17. Hai.phateco

Hai.phateco Active Member

Thích đã nhận:
    9
    Hoacomayvcu anh có mua chào mào không em bán cho em đang có ba con em chỉ cần nuôi hai con thôi bác thích em để lại cho a lô cho em nhé 0904086139

18. gakOn♂

gakOn♂ New Member

Thích đã nhận:
    0
    Sớm quá chết mất đấy , đợi tầm 15 ngày sau khi nở là chơi dc .

19. caubetomo

caubetomo Member

Thích đã nhận:
    1
    bác cứ lên trên khu THÁC ĐA .hỏi là có 15k một con non 40k một con to đã biết hót

20. Mr.Kanee

Mr.Kanee Well-Known Member

Thích đã nhận:
    346
    hic,nhưng mà ở Hanoi thì lấy đâu ra hàng nó bán chim non nhỉ ? Bác nào biết chỉ em với.