CON ROBO TRẮNG TOÀN THÂN NHÀ MÌNH ĐÃ SINH BABY

Thảo luận trong 'Các loài gặm nhấm' bắt đầu bởi hutaph, 13/9/08.

1. hutaph

hutaph Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Hồi sáng này, trước khi đi biểu diễn, thấy con hamster có dấu hiệu uống nhiều nước, toàn thân hay rung lên từng hồi, lại cứ liếm láp phần bụng dưới. Mình nghĩ có thể nó sắp sinh. Mặc dù trước giờ vẫn không nghĩ nó đang mang bầu vì còn nhỏ xíu. Nhưng linh tính bảo mình cứ tách con robo đực ra riêng. Sau đó cho nhiều mùn cưa vào và đổ đầy thức ăn vào chuồng.Chiều nay đang diễn thì nhận tin nhắn con robo sinh baby. Chạy về thì nó đã sinh, nhưng chỉ có 1 baby thôi. Được cái cả mẹ và con đều khỏe mạnh. Con ham mẹ còn leo lên cái wheel chạy vòng vòng.Lần này, mình để nó ở nguyên trong chuồng cũ chư không đổi chuồng và cũng chỉ che vừa đủ kín chứ không đậy kín mít như lần con bear sinh. (Tội lắm, sinh 6 con, chết cả sáu. Vài hôm sau, con bear mẹ cũng qua đời). Các bạn hãy chúc cho con robo may mắn trong lần này nha!À để mình upload bức ảnh hai vợ chồng nhà robo này cho mấy bạn xem nha!Con robo chồng nè:[​IMG]Con robo vợ nè:[​IMG]Còn đây là cả hai vợ chồng:[​IMG]

2. nhocyeuTK

nhocyeuTK Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    úi trời ơi, mong ước của tớ, cặp robo đẹp quá à, mà chắc cũng đắt lắm(robo trắng bóc à). dễ thương dễ thương, chúc bạn có bé baby nha, nuôi tốt vào sau này có cả đại gia đình.

3. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Các vấn đề về mua bán vui lòng liên lạc qua PM - MOD

4. Kate

Kate Member

Thích đã nhận:
    1
    xin lỗi, mình sẽ rút kinh nghiệm vào lần sau. Cám ơn đã nhắc nhở