Con sáo nhà em bị điên

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi hongnhut1995, 30/7/07.

1. hongnhut1995

hongnhut1995 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Con sáo điên của em lâu lai đứng bứt lâu đuôi , bây giờ lông đuổi cua nó chỉ còn 4 cọng , và buổi tối thì nó thì nó đứng chít chít , khạc khạc cái gì đó kô nghe rõ giống như nó tự nói chuyện một mình vậy đó . Mong các bác chỉ giùm em cách chữa bệnh điên của nó. Nó vẫn còn non , chi mới 4 5 tháng à !

2. diepanh

diepanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    chim con` non thương` như vậy lơn` một tí sẽ đầm tinh' lại thôi

3. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    sáo nuôi 4-5 tháng thì còn trẻ,tật của nó có thể do bạn cho nó ở dơ nên bị ghẻ,tự phá lông đuôi nó,cho nó tắm nhìu đi bạn,còn chim nói chuyện một mình thì tuyệt vời,có thể nó biết nói sớm ,tập nói cho nó.Loài sáo thường rất hiếu động,cứ nuôi cho tốt đi ,ko sao đâu

4. quanfgv35

quanfgv35 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    Bạn ra hàng thuốc thú y hay hàng chim cảnh mua thuốc trị mạt,rận cho nó về làm theo hướng dẫn trong bì(vì mỗi loại có cách SD khác nhau,và với thuốc ko gì tốt bằng lời khuyên của bác sĩ)hết mạt rận ghẻ là ổn ngay
    Con sáo của bạn mới 4-5 tháng tuổi mà nói chuyện ác thế là tốt đấy.nó sẽ nhanh biết nói đó

5. NickName

NickName Well-Known Member

Thích đã nhận:
    95
    vuthien nói đúng . theo kinh nghiệm của mình cho thấy thì đúng là vậy đó. bạn nên thường xuyên cho nó tắm. từ từ sẽ bỏ đc thôi