Cơn sốt KINGKAMFA

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi vuthien, 12/12/07.

1. vuthien

vuthien Active Member

Thích đã nhận:
    0
    :eek: Cơn sốt KingKamFa:eek:
    Phong trào chơi la hán càng ngày càng nhiều.Cá La Hán thì rất nhiều loại và giá cả
    Làm cho người chơi hoa cả mắt phân vân ko biết chọn loại nào.Cũng vì theo phong trào
    Nên nhiều cửa hàng kinh doanh cá la hán cũng vì tìm lợi nhuận từ việc kinh doanh .Nhiều cửa hàng đã và đang làm ăn ko chân chính,đã chộn lẫn nhiều thứ cá vào chung để tìm lợi nhuận.Làm cho người mua ko biết đâu là thật,đâu là giả.Làm cho những người chơi la hán ko biết mua cá ở tiệm nào cho uy tín và tin tưởng,từ từ xa lánh với cá la hán làm cho phong trào càng ngày càng giảm.Nhất là đối với KingKamFa giá cả thì cao chênh lệch rất nhiều.Có tiệm thì bán từ 280-350,có chổ thì 300-450 một em.Còn bảo dảm đúng hàng king thì trên 100$ 1 em cá bột.Theo mình thì các bạn mới nuôi nên nuôi những loại khác và có người hướng để mua được 1 em ứng.Mình là một trong những người thất bại vì mua lầm King
    Ko ăn vì King.Mất ngủ vì King
    Chuẩn bị khổ vì king
    ONLY KING

b-( I-| ~X( ~X( ~X( ~X( ~X(

2. zunarc

zunarc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    nói chung là việc đó có thật ! nên cần có thời gian tìm hiểu và trải nhiệm . dần rồi sẽ biết hết :D nói thật chứ nhiều hàng cá gà bỏ xừ :D cũng vì lợi nhuận mà lao vào thôi , nhiều khi bị người chơi bịp ý chứ :D
    cá cũng chỉ là cá ! BÁC NÀO YẾU TIM thì cứ tích 1 khoản đầu tư 1 con mà các bác cho là đẹp để chơi thôi ... mình là chính phải ko ạ :D đẹp là được

3. Bii

Bii Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    Các bác cho em hỏi em muốn mua đúng kingkamfa luôn mà cá bột em phải mua ở đâu hả các bác các bác có bít chổ bác kingkamfa gốc ko >< làm ơn chỉ giùm em.

4. lehoangphuc

lehoangphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Mình thì mới bắt đầu tập chơi được 1 tháng này ...chưa rành kinh nghiêm cho lắm..Mới bắt đầu mình mua cá bột kingkamfa, giá 300 ( con nhỏ bạn mua tặng cho mình)...giờ cũng đẹp lắm, chỉ đang chờ lên đầu thôi..Ko biết king thiệt ko nữa...Hic..Nếu giả cũng đành chịu thôi, trải qua rồi sẽ có kinh nghiệm lần sau....Chú kingkamfa mình đi nhiều tiệm khác nhau..Họ nói king , sao mình cảm thấy kingkamfa chỗ nào cung khác nhau nhỉ..Chỉ thấy cái đuôi là giống ah..mau sắc, châu thì khác nhau hoàn toàn....

5. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    King KF chỉ khác nhau ở mắt ( đỏ vàng hoặc trắng ) tùy đời và màu sắc nhưng đa số cá kkf giống nhau ở điểm chậm lên đầu , châu sợi toàn thân như các hình chú cá mẫu ở cửa hàng TBLH đó. Chúc các bạn thành công trong việc thử nghiệm.

6. nlh

nlh Member

Thích đã nhận:
    0
    nếu mới biết chơi bạn nên chơi kim cương là tốt nhất.ko nên chơi kingkamfa vì khó lên đầu và dễ bị gạt lắm.mình nói thật mấy chổ bán cá lớn chưa hẳn bán đúng hàng.hàng ca kingkamfa dạt thì nhiều,hàng tốt cá bột khoảng 2-4chai lận đó.

7. dangledu

dangledu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    King KAMFA đúng gốc giá không bao giờ dưới 1tr / con. Đã vậy tỉ lệ lên đầu cực thấp ( chỉ khoảng 10-15% ). Nên nếu chỉ đầu tư cho 1 em KKF thì coi như hên xui. Muốn mua được KKF đúng gốc trừ các CH uy tín như TBLH, LHHV thì chỉ có cách là tìm người nào đang nuôi KKF, làm quen, chờ họ ép ra, rồi mua lại cá bột. Mình cũng năn nỉ mua lại cá bột của một anh chơi KKF. Cách này bảo đảm 100% KKF , chỉ là hơi mất công thôi

8. haokhang

haokhang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Theo mình thì KKF có thể tạm xem là hàng cao cấp, mà đã là hàng cao cấp rồi thì chỉ nên mua những hàng chính hiệu, chất lượng : Cá lớn khoảng 1 ngón cái trở lên, đã nhú đầu, châu và dáng chuẩn. . . Giá tuy có hơi cao nhưng kg vướng cảnh mua hàng giả. Nếu chưa đủ đk thì nên mua KCX, KKC hay KC PLT gì đó. Cũng có sao đâu. Vì tiền nào của ấy mà. Phải kg các bạn.

9. trung_st

trung_st Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Nuôi king nhất là king kamfa thì ->> nằm nhà đợi từng ngày ... từng ngày ... nhìn cái đầu của nó :D