Con trống rừng tuyệt đẹp của mình!

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi hoang khang, 11/9/08.

1. hoang khang

hoang khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    745
    Con trống rừng của mình nay trổ mã trông óach quá, nên gữi vài tấm ảnh mong anh em chia sẽ niền thích thú khi ngắm nhìn con gà đẹp.

tunglam, dong_pham and phatqua like this.
  2. Trần_huy

Trần_huy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    chu choa con trống đẹp wá xá đẹp đời f mây vậy anh thuần hay f1

3. PHUONG_GATRE

PHUONG_GATRE Well-Known Member

Thích đã nhận:
    504
    Gà rừng mà dáng đứng chuồng đc như vậy thì chắc chắn fải lai rồi Huy,F mấy thì kô dám chắc chứ mấy con gà rừng này lai với gà tre lai thì thấy rất rõ.Màu sắc thì fải công nhận là đẹp dã man :x

Last edited: 11/9/08
    mayrau9018 thích bài này.
  4. nhocc88

nhocc88 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    887
    Dáng con này OK quá hen ?
    Nhìn thâý ghiền , con mái cũng gắt quá , mặt nó chằng tinh gà mái ghê lun ...

5. kjukju

kjukju Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    gà rừng chẳng khác với gà tre là mấy đúng kô ạ ??? được cái tai trắng-chân xanh .........
    nuôi gà rừng có khó kô bác ơi ???

6. nguoitayninh

nguoitayninh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    148
    Theo mình thì mấy em này là F1 , các bạn nhìn kỹ cặp mắt của mấy con này đi , nó còn rất cảnh giác với con người . Mình bảo đảm là khi có người vào chuồng thì mấy con này bay loạn xạ và kêu inh ỏi . Không biết mình nhận xét có đúng không chủ topic . thanks

7. Nguyen Hoang Ho

Nguyen Hoang Ho Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,177
    Nuôi gà rừng thuần chủng là một công việc cực kỳ khó khăn,kể cả nuôi gà con ấp ra từ trứng gà rừng mang về! Gà rừng có bản tính rất nhát người khi mang ra khỏi môi trường sống của nó...Vì vậy muốn nuôi,thường người ta nhốt gà con trong một cái chuồng rộng có cây cối,nước...giả làm cảnh quan thiên nhiên (aviary) cùng với vài gà nhà con đồng trạng để chúng dần tập làm quen với các món ăn con người cung cấp...Khi lớn lên,cho chúng lai với gà tre hoặc gà ác cùng cỡ nhằm có được gà con dòng F1 để cải thiện bản tính nhát người của chúng.Mấy con gà rừng của anh Hoàng Khang có lẽ thuộc dạng này hoặc là gà rừng thuần chủng đã nuôi qua 3,4 thế hệ...Tuy nhiên anh Hoàng Khang lại không làm các nhánh cây cho gà đậu ngủ như gà rửng nên chân gà đã bị nhiễm nấm mốc làm hóa sừng.Gà rừng có sức đề kháng rất tốt nhưng lại dễ bị các loại bệnh thông thường quật ngã.

phatqua thích bài này.
  8. hoang khang

Thích đã nhận:
    745
    Mình kô biết nó F mấy cả. Chỉ biết là mình mua lại gà của người ta bẫy vừa bẫy được trong rừng ra thôi. Mình mua con trống cách đây chắc khoảng 1năm rưỡi giá 200k. Lúc đó nó lông lá chưa có bao nhiêu, giờ ra mã trông thích mắt wá.
    To nguoitayninh: bạn nói đúnglắm, tụi này thì khỏi mà đụng tới tụi nó, vào chuồng là tụi nó bay như chim.
    à, nó cho ra một cong à con phải nói là giống nó lắm. Hình đây:

Last edited: 12/9/08
  9. Nguyen Hoang Ho

Thích đã nhận:
    1,177
    Con trống con này có vẻ đã dạn dĩ người nên tướng tá oai phong hơn con gà cha,cánh xệ tự tin...Gà rừng trong thiên nhiên sau 18 tháng mới ra lông lá đầy đủ.Anh Khang thử đổ con trống rừng này với gà ác mái đi,gà con ra được hy vọng có lông xước và màu điều đỏ thừa hưởng từ cha mẹ cao lắm đó

10. hoang khang

Thích đã nhận:
    745
    Thầy đừng em bằng anh, em năm nay chỉ 25 tuổi thôi. Mà em kô có ác mái thầy ơi. trên này kiếm ác mái kô ra, thầy có biết đâu có kô?

sau con gà con mới lớn này , mình cho ra một bấy gà rừng con, cha mẹ rừng có, cha rừng mẹ tre cũng có, hầm bà lằng thập cẩm luôn. mấ hôm nay ngoài Đồng nai trờii lạnh và mưa nhiều, nhìn tụi nó co ro mà thấy thương:

Last edited by a moderator: 6/10/08
    luonghuynhducta thích bài này.
  11. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Mấy con gà con dễ thương quá! Phải chi ở gần lại hoang khang chia vài con gà rừng lai về nuôi chơi.

12. hoang khang

Thích đã nhận:
    745
    To anh Dũng: em trên tp anh ah, nhưng gà em thuê người nuôi ngoài đồng nai, gần ngã 3 vũng tàu thôi. Anh thích thì em tuyển một cặp cho anh. Cài gì chứ gà rừng em đổ ra thoải mái luôn.

13. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Thích quá đi chứ! hoang khang tuyển dùm 1 cặp rừng lai nhỏ nhe, khi nào có thì cho hay, nếu ở SG thì sẽ có người lại lấy và giao tiền gà cho hoang khang luôn.
    Thanks trước nha!

14. hoang khang

Thích đã nhận:
    745
    ok luôn anh Dũng ơi. gà là em có sẵng rùi như còn bé chút. Khi nào có em hú anh liến. Có một vấn đề ở đây là người nuôi ngoài đó bỏ gà lộn xộn, kô khéo em bắt một cặp trùng huyết cho anh thì chết. Em sẽ lưu ý vấn đề này cho anh.

Trong hình như anh thấy đó, mấy con lông đen mỏ đen chân đen là gà rừng , con nào lông đen, mỏ đen hay mỏ vàng mà chân vàng, chân trắng là tre lai rừng đó anh. Anh thích rừng rặc hay lại tre?

15. Nguyen Hoang Ho

Thích đã nhận:
    1,177
    Không ngờ Khang cũng đam mê dữ dội quá ! Cho gà rừng sinh sản được trong môi trường nhốt cũng là kỳ công đó Khang à! Gà ác mái chỗ chợ chính nào mà không có hả Khang:chợ Biên Hòa,Long Khánh....Hoàng Khang ở SG thì lên đường Nguyễn Thị Nhỏ,Q.6 mà mua,bao nhiêu cũng có.Nếu cần,nhờ Trường nguoitayninh lấy giùm cho vài con,anh em ABV tuy không biết mặt nhau, nhưng sẵn sàng giúp đỡ nhau khi cần mà! Ngày mai offline, xách vài con gà rừng con lên chơi nhe Khang!
    Anh Dũng cũng ham vui quá hén! Gà nòi,gà tre,gà tre Tân Châu,giờ lại qua gà rừng nữa...À,con trống Tân Châu của anh ra lông đuôi đủ chưa,post hình lên cho anh em ngắm chơi anh Dũng.

16. hoang khang

Thích đã nhận:
    745
    À em nó trứơc anh Dũng nè, khi còn nhò gà con xấu dã man lun nha anh, lớn lên nó mới đẹp, em có hình minh hoạ nè:
    lúc còn nhỏ ( nhìn còn kô muốn nhìn luôn)
    khi lớn lên:

To thầy Hồ: gà em bỏ ngoài Đồng nai rồi thầy ơi, chác lỗi hẹn với anh em về con gà rừng dịp này rui, ngày mai nếu đi thì chỉ mang người em đi được thui, hichic. Em cũng thích gà từ bé, thíchc cái dáng vẽ uy nghi, và bộ lông sặc sỡ của nó. Em giờ chỉ còn thiếu gà tân Châu và gà thái thôi. Đang kiếm wá chừng mà trên này chẵng thấy đâu. Thôi thì giờ em gầy bầy gà rừng này ra, chia lại cho anh em cùng chơi, rồi chắc lại nhời anh em giúp em có giống tân châu và gà thấi lại wá.
    Em cũng nghe nói đường nguyễn thị nhỏ có gà ác, em cũng có đi tìm mà sao kô gặp? chắc số em xui wá. Con gác trống bên topic kia, hồi trước em được tặng 6 con , giời chỉ còn 1 con đó. nó cũng chắc 2 năm tuổi rùi đó thầy àh.

phatqua thích bài này.
  17. Nguyen Hoang Ho

Thích đã nhận:
    1,177
    Ngày mai đi off gặp anh Phương (Phong_gatre) nhờ chia lại cho 1 cặp Tân Châu đẹp về làm giống chơi,nói là thầy Hồ giới thiệu.Gà Thái thì nhờ anh Vỹ (hantp),anh Đức (ducgacua),hoặc anh Thành chủ quán Quỳnh Anh chia lại nhưng giá gà Thái không rẻ chút nào nhe Khang. Trót đam mê thì phải tốn tiền thôi,hihi!

18. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Có gà rừng rặt thì càng tốt hoang khang ơi .

19. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Mỗi loại 1 cặp cho nó oai thôi anh Hồ ơi. Con TC đó hôm nay ra đuôi cũng khá nhưng lông ống vẫn còn rất nhiều.

20. CAOCUONG

CAOCUONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    THeo thấy mấy con mái hình như lai nhìu rùi còn gà con thì ko phải gà rừng rùi gà rừng con nhỏ và màu lông đen hơn dáng nhỏ con hơn , mấy con gà kia lai gà rừng hết nhưng nhìn con trống đẹp lắm