Con ưng nhà em nè mấy bác

Thảo luận trong 'CÁC LOẠI CHIM RỪNG KHÁC' bắt đầu bởi phamvuthien, 29/6/07.

1. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Em mới mua nó được 2 tuần,lúc mới về chỉ có lông cánh và lông đuôi khá đầy đủ,còn mấy bộ phận khác toàn lông tơ,nhưng chỉ sau thời gian ngắn lông đã phủ khắp mình chim, chỉ còn phần lưng,lông nách và ...hậu môn là chưa thấy mọc.Đây là vài tấm hình em nó
    :D Các bác xem giùm em đây là loài gì nhé,người ta bảo nó là ưng thái,quý hiếm(cái đó là cách rao hàng ,em ko tin) tiện thể bác nào có tài liệu về loài này thì cho em xin(up lên ấy mà):)
    Đây là em nó,trông oai phong làm sao
    thêm vài tấm nữa
    Nhìn em nó còn nhỏ nhưng tính hung hăng, đầu gấu thì đã có sẵn
    em chihuahua đó là con đã trưởng thành mà vẫn phải sợ em này,phải giữ nó lại chứ ko nó chạy(sợ té đái luôn)
    Đứng làm cảnh hoài cũng chán ,em nó tìm một bóng râm hóng mát
    Các bác cho em ý kiến nhá,em cũng úp vài clip lên trang nàyhttp://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=20157&page=3
    Em muốn huấn luyện nó như họ :D ,bác nào có sở thích như em ,hay có nuôi mấy em này cứ post ảnh lên cho em học hỏi nhé.Cám ơn các bác nhìu

2. phamvuthien

Thích đã nhận:
    78
    sorry hình hơi bự ,ko để í vụ này ,mấy bác chịu khó đợi nó load nhé hì hì hì

3. Loc abc

Loc abc Cu gáy ABV Hà nội

Thích đã nhận:
    7,053
    Hình to wá, sửa lại cho dễ xem ạ:D
    [IMGo]http://aycu09.webshots.com/image/21688/2000599218563637659_rs.jpg[/IMGo]
    thêm vài tấm nữa
    [IMGo]http://aycu31.webshots.com/image/19390/2000587349411774235_rs.jpg[/IMGo]
    [IMGo]http://aycu24.webshots.com/image/20143/2000547418385286459_rs.jpg[/IMGo]
    Nhìn em nó còn nhỏ nhưng tính hung hăng, đầu gấu thì đã có sẵn
    [IMGo]http://aycu32.webshots.com/image/20871/2000581694994370742_rs.jpg[/IMGo]
    em chihuahua đó là con đã trưởng thành mà vẫn phải sợ em này,phải giữ nó lại chứ ko nó chạy(sợ té đái luôn)
    Đứng làm cảnh hoài cũng chán ,em nó tìm một bóng râm hóng mát
    [IMGo]http://aycu37.webshots.com/image/19476/2000537234056216601_rs.jpg[/IMGo]

4. phamvuthien

Thích đã nhận:
    78
    bác nào máy ko được mạnh ,để em up nhỏ lại,lời thoại thì đọc ở phía trên(1 lần nữa sorry mấy bác)
    hình 1
    hình 2
    hình 3
    hình 4
    hình 5

5. phamvuthien

Thích đã nhận:
    78
    í có người làm lại trước mình rồi ,cám ơn bác loc abc

6. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Con ưng của bạn ngầu quá. không biết nuôi nó khó không vậy? bửa nào mình kiếm 1 con nuôi thử.

7. huylinht

huylinht Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    em hỏi hơi quê 1 chút : con này lông lá chưa đầy đủ chắc chưa biết bay ! thế về sau dạy nó tập bay như thế nào ạ?

8. phongqn

phongqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    33
    Con chim bạn đẹp quá , tuy lông chưa được mướt đang thay lông hả . nhìn nó to lớn nhưng cái mặt nó mình thấy hiền , ko dử như một số loại diều hâu

9. phamvuthien

Thích đã nhận:
    78
    con này còn non ,chắc khoảng hơn 1 tháng tuổi,chưa biết bay(đương nhiên)nuôi cực dễ,kick thước tối đa là gấp đôi hiện giờ,ăn nhìu thì mập hơn tí xíu,nó là chim cắt ko to lớn như diều hâu nhưng cực nhanh(nhanh như cắt í)
    khi nào tập bay nó sẽ vỗ cánh ,có gió 1 cái là nhảy lên bay từng quãng ngắn,khi đó cho nó vào phòng hay ra vườn (mà phải xĩ́h lại í)tập nó bay và săn mồi.
    mấy ngày nay mình đang tìm các đoạn video clip coi người nước ngoài luyện chim săn mồi

10. 123 khido

123 khido Guest

loại này là loài hiếm đó bác.........trông em nó còn trẻ mà oai phong quá, sau này cái mào trên đầu nó cứ rung rung mỗi khi lắc đầu...nhìn hay lắm!chim đẹp đấy bác .cố nuôi nha!
    thân!

11. phamvuthien

Thích đã nhận:
    78
    sao bác biết hiếm vậy,vậy nó là loài gì bác biết ko

12. ngnghai

ngnghai Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,681
    Đây là con Diều Mào (Black Baza/ Aviceda leuphotes). Chim trưởng thành dài khoảng 33cm thôi. Tương đối hiền, ít khi thấy tấn công người bằng mỏ cũng như chân!
    Dù nuôi từ nhỏ và quen với nó cách mấy, khi có dịp bay lên cao thì nó ngu không biết xuống. Phải leo mái nhà, trèo lên cây nhà hàng xóm để bắt xuống! Chỗ nào leo không được, không tới thì phải canh chừng coi nó bay tiếp đi đâu! Không thấy thì coi như nó bay lạc luôn!

13. baoan

baoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    222
    Đẹp như vậy mà không cưng cũng uổng đúng không bác. hi hi mình cũng đang tìm 1 con như vậy nhưng chim con cơ, bác biết chỗ nào có bán pm cho mình nha (HCM cũng được ) hỏi giá dùm mình luôn nha bác. thks trước

14. que_matrix

que_matrix Well-Known Member

Thích đã nhận:
    45
    Hình như Sở Thú cũng có một con giống như bạn! Con này đẹp thiệt, mình cũng phải cố kìm lắm mới ngăn không xin mua một con giống bạn đấy!

15. phamvuthien

Thích đã nhận:
    78
    con này mua trước cổng trường THPT Lê Quý Đôn trên đường NTMK,giá lúc đầu là 650k(quá mắc )lúc mua nhớ trả giá,đi xe đạp đừng đi xe máy ,nó chém,trả giá thấp vào,họ nói gì mặc kệ

16. phamvuthien

Thích đã nhận:
    78
    Giáo sư ngnghai ơi,mấy lời bác nói đúng ko ạ,bác nuôi con này rồi à? phải chăng khi em nó lớn,em nó sẽ ngu ra,biết cất cánh mà ko biết hạ cánh sao,cái này thì tội cho em nó quá,phải chăng loài này bị đao?

17. ngnghai

ngnghai Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,681
    Cái này chắc là vì không phải nhà nghề, mình không biết cách dạy cho nó khôn! Hồi trước cứ phải leo bắt lại chim hoài ! Lần cuối, không thấy, nó đi luôn. Thấy nó lại ở chợ chim, trông te tua khờ khạo, không nhận ra người quen nữa...
    Loài này nếu được ăn no đủ, nó sẽ thụ động và không quấn quýt với chủ! Khi chim đói, nó phụ thuộc vào người nuôi, sẽ dễ tập nó hơn! Tuy nhiên chim được nuôi trong điều kiện chưa bao giờ được bay xa, mỗi lần xổng là không biết phương hướng, thậm chí đã đậu tít trên cao thì coi như không biết cách xuống!

18. phamvuthien

Thích đã nhận:
    78
    giáo sư ngnghai nói đúng quá,con ưng nhà cháu nó hiền đến nghu ra,chắc tại đút mồi cho nó hoài mà ko bắt nó tự ăn nên mới ra nông nỗi này,đợi nó lớn tí phải cho nó vô quy củ mới được

19. AIR GUN

AIR GUN Hội cu gáy ABV Đồng Nai

Thích đã nhận:
    2,354
    Hè hè... bạn bị đạo chim nó lừa rồi, chỗ mình khoảng tháng 10-12 là thấy xuất hiện, sống thành bầy, hiền, đẹp nhưng hôi lắm, bắn vài lần thấy hôi không ăn được nên không bắn nữa, lỡ mua rồi thì nuôi cũng đẹp chớ sao. Chúc hay ăn chóng lớn thành đại bàng.

20. phamvuthien

Thích đã nhận:
    78
    Con diều của em sao chân ngắn quá,loài này ko bít ngoài thiên nhiên săn cào cào hay chim sẽ vậy các bác biết ko,có bác nào biết về tài liệu của nó(black baza) mà bằng tiếng việt ko