Công an viếng thăm gà nhà mình!!!!!!!!, nỗi buồn đang đeo bám !!!!!!!

Thảo luận trong 'Sinh hoạt cộng đồng Gia cầm' bắt đầu bởi huy_mientay, 11/4/11.

1. huy_mientay

huy_mientay Active Member

Thích đã nhận:
    160
    - Tình hình là hôm nay chú công an phường viếng thăm gà nhà mình. Mấy chú công an nhìn thấy. Mình đề cặp tặng anh 1 căp gà về nuôi hén !!!!!!11. ảnh cười và đồng ý nhận ngay 1 cặp đem về.

- Sau đó khoảng 1h đồng chí điện lại nhắc nhở là đem gà ra khỏi thành phố. Hẻm biết thời gian tới đây mấy chú gà cưng của mình sẽ đi đâu và về đâu đây.

- Bùn 5 phút .. . . . tiếc cho 2 chú gà đã cùng đồng chí ấy ra đi.

- Không biết ai có cao kiến gì giúp mình với .

2. komono

komono Well-Known Member

Thích đã nhận:
    469
    có tật giật nên giật mình hả gì mà tự nhiên tặng a ca 1 cặp gà
    bạn nuôi gà nhiều ko? sao ko dùng kế quảng binh
    khi nào đổ ra gà con em tặng anh 1 cặp cho có phong trào
    hiện tại thì tốt nhất đem bầy gà đi kiểm dịch (350k 1 con đó nhe) hay gửi cho ae nào nuôi hộ
    (chẳng hạn gửi tui nè)
    ko thôi mấy a vài bữa lại viếng thăm 1 lần thì hic hic (nhìn gà ra đi mà lòng đau như cắt nước mắt đầm đìa)

galongan and Ong Chu Nho like this.
  3. jeambone

jeambone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,760
    Chia buồn cùng bạn ! Do tình hình hiện tại đang khó khăn vì dịch nên nhà nước không khuyến khích nuôi nhỏ lẻ trong Thành Phố, lần đầu nhắc nhở di dời là vì có tình cảm, lần 2 coi chừng bị tiêu hủy bắt buộc đó.

bisinet, dongkj, hoacuc and 4 others like this.
  4. F.TORRES

F.TORRES Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,953
    nghe ớn quá. nhà có vài con nuôi chơi mà bị thế chắc giải nghệ quá . ko biết dưới miền tây có mấy vụ này ko. chứ quê mình long an thấy nuôi gà thịt ầm ầm. chưa có động tĩnh gì. mong là ko có chiến dịch nào để cho đàn gà được an toàn

5. lykimluan

lykimluan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    697
    có như thế mới thấy việc xét nghiệm cho những chú gà cưng khi offline triển lãm hoặc nuôi ở nhà là hết sức quan trọng, rủi ro mấy ảnh đang buồn bực trong người, mang gà ra đập đầu nhậu luôn thì..................dù sao xét nghiệm rồi cũng có cái mà đối phó trong lúc "nguy hiểm"

quachnguyen and jeambone like this.
  6. aqualahan

aqualahan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    650
    bạn hỏi thăm anh CA căp gà bạn tặng đang nuôi ở đâu..................nếu vẫn trong Tp thì cho bạn tá túc

bisinet, quachnguyen, Dr_Nam and 2 others like this.
  7. thaituqd

thaituqd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    681
    Chia buồn cùng a,mà kể a cũng sui,gặp ngay ông CA cũng chơi gà kiểng,hic

jeambone thích bài này.
  8. hadu

hadu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    897
    Ở chỗ mình thì vô tư, có mời tới chưa chắc gì mí anh ấy đến.

9. khuongpham

khuongpham Well-Known Member

Thích đã nhận:
    565
    theo mình cách tốt nhất là bạn nên gửi gà ở nơi khác, khi tình hình ổn định thì hãy mang gà về nuôi tiếp, mấy thắng ca bây giờ hay làm " điên" lắm. vài lời góp ý cùng bạn. thân!

10. [Sumatra]

[Sumatra] Well-Known Member

Thích đã nhận:
    410
    bữa giờ bận quá nên cũng quên cảnh báo anh em luôn . hôm bữa trại gà nhà mình cũng bị ghé hỏi thăm.nói đúng hơn là 1 khu bị ghé luôn . công an xã kết hợp với thú y và tụi môi trường đi trên chiếc 12 chỗ . nó đập đầu gà từ đầu đường cho đến cuối đường . hôm đó đang lơn tơn đi mua cám cho gà nghe ông chú gọi dt cấp tốc chạy lên nhốt mấy em gà nọc vào kho chỉ để mấy em ốc tiêu trong chuồng vì nhót không xuể .

chúng nó đi tới kho nhà mình thì ô kìa , chú môi trường và thú ý nhìn wen wen kakakka. thế là lại bắt tay chào hỏi mới biết là đang có chiến dịch bắt gà đá nên làm hơi găng. mấy chú nó biết kho nhà mình có nuôi gà nhưng do wen biết ( đợt trước mấy chú môi trường xuống kho nhà mình hành làm toi mất 150 tr )nên sẽ không vào mà quay đầu về . thế là hú hồn 1 phen .

anh em nào nuôi gà trong tp nhớ cẩn thận , nên chia nhỏ gà ra gởi chứ đừng tập trung . những con gà nọc nào đẹp thì nên đi chủng ngừa cho chắc ăn đi . gà kiểng bây giờ nhiều người biết , tụi công an mà thấy gà kiểng chúng nó bắt về nuôi hoặc bán chứ không đâp đầu gì hết ah .

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:23 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:20 AM ----------

1 điều nữa anh em cần chú ý . trước khi đoàn đi thì 1 hoặc 2 hôm trước sẽ có 1 thằng hoặc 1 con chạy xe honda đảo vòng vòng quanh xóm , chỗ nào nuôi gà là nó nhìn vào hơi lâu xem nhiều hay ít . anh em thấy dấu hiệo đó thì nên chuyển gà đi nha vì đó là thằng dò thám tình hình xem nhà nào có gà sẽ chỉ điễm cho đoàn xuống bắt đó

GoAheadNow, cthanh, T&B and 1 other person like this.
  11. komono

komono Well-Known Member

Thích đã nhận:
    469
    2.5 Yêu cầu về nội dung thông tin trên diễn đàn ABV:
    - Không được cung cấp thông tin trái với pháp luật, chủ trương, đường lối của Đảng và Nhà nước Việt Nam. Không chấp nhận bất cứ thông tin nào đi ngược lại với thuần phong mỹ tục, văn hoá Việt Nam.

GHT and lykimluan like this.
  12. lykimluan

lykimluan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    697
    bài comment hay nhất trong ngày là đây, hehe

tuy nhiên việc đập đầu gà là việc trái với thuần phong mỹ tục và văn hóa VN :D

13. viet ha

viet ha Well-Known Member

Thích đã nhận:
    260
    ngoài mình không đến mức thế, nhưng trong đó có dịch các chú ý đi nhắc nhở là đúng nhiệm vụ đấy, các bạn không nên nói thế.

GHT and komono like this.
  14. VN00501660

VN00501660 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    gửi gà cho người ta nuôi đi hok chừng lại mất thêm mấy em gà mà đau lòng

15. octieutc

octieutc CLB Gà cảnh Bình Dương

Thích đã nhận:
    2,974
    trời mùa này nuôi gà nguy hiểm quá trời,ko biết chừng nào mới yên ổn đây.hic

16. F.TORRES

F.TORRES Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,953
    thì ra là a hùng. bấy lâu e nhỏ ko biết a. hehehe. hôm nào có kiểm tra gà . chắc e gởi qua cho a vài e gà . mong anh giúp đỡ

17. Nam_binhduong

Nam_binhduong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,398
    Chia buồn cùng bạn, phong trào đang phát triển rất tốt mà lại bị mấy vụ này nữa?

18. toantiengiang

toantiengiang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,064
    Xin lỗi bạn hỏi bạn 2 câu nhé: bạn có chứng cứ gì để nói lên điều đó? nhiều lúc bạn chỉ thấy 1 vài người mà bạn lại nói "tụi công an" bạn nói vậy ko phải quơ đủa cả nắm ah?

nếu bạn có chứng cứ chứng minh việc bắt gà nhưng không đem tiêu huỷ mà đem về nuôi hay bán thì bạn cứ thưa đến cơ quan chức năng tôi tin chắc họ sẽ giải quyết.

vấn đề dập dịch là vấn đề nhạy cảm vì nó trực tiếp đến quyền lợi của người dân tuy nhiên người chơi kiểng như chúng ta cũng nên nghĩ đến cái chung là H5N1 có thể lây lan cho tất cả mọi người chứ không phải người ta bắt gà của mình tiêu huỷ thì mình lại QUƠ ĐUẢ CẢ NẮM bạn ah.

Thân chào bạn!

Last edited: 12/4/11
    komono, quachnguyen, Tuân_VL and 2 others like this.
  19. huy_mientay

huy_mientay Active Member

Thích đã nhận:
    160
    _ Trời ơi !!!!!!!! gà nhà mình mà đi kiểm dịch thì chỉ có mà nghèo. Vì hiện tại cũng hơi nhiều. Buồn wa đi thôi . . . . . !!!!!!!!!!!1
    Cám ơn anh bạn A qua la hán này nha !!!!!111 ý kiến rất hây !!!!!!!!!!!!1. Gia cát lượng 2011.

- Mình đến gặp anh CA này rồi và làm . . . ? . . .? . . . xong thủ tục. anh nhắc nhở thế thôi. Chú nếu o mấy anh em trên phường xuống bắt về thịt rùi. Nghe khủng hoảng tinh thần luôn. Mất ngũ tối qua tới giờ.
    - Hẻm biết mấy ngày nữa ra sau đây !!!!!!!!!! bùn wa.

20. TieuLily

TieuLily Well-Known Member

Thích đã nhận:
    214
    Chia buôn cung ban vay, cho minh thi nuoi vô tu, co gang tim cach thôi , chuyen toi chuyen lui mây em ga hoai ke cung toi nhung cung danh chiu