Cóng hạ lửa cho chim

Thảo luận trong 'Phụ kiện - nghề chơi' bắt đầu bởi khuyenmian, 15/11/07.

?

Có nên hay không ?

1. Nên làm

69.6%
  2. Không nên làm

8.7%
  3. Không ý kiến

13.0%
  4. Ý kiến riêng

8.7%
Multiple votes are allowed.
  1. khuyenmian

khuyenmian Well-Known Member

Thích đã nhận:
    75
    Trước hết khuyenmian xin phép các Bác Amind, vấn đề bộ cóng này đang thử nghiệm cho xu hướng chơi mới,cái nhìn mới để mọi người cho ý kiến lên hay không lên ,vì vậy nó hơi nhạy cảm .Nếu không phù hợp với diễn đàn xin các Amind xóa bài này chokhuyenmian xin trân thành cảm ơn.[​IMG]
    [​IMG]:confused:

2. 3liem

3liem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Sao bạn không tạo hoa văn Hoa, Lá, ...cho nhẹ nhàng! Quất cái hình "NUY" lên cóng nhìn sao sao ấy! Nhưng dù sao thì nhìn cũng lạ!

3. khuyenmian

Thích đã nhận:
    75
    Mình đang thử nghiệm mà ,cảm ơn Bạn đã có nhận xét .Mình còn nhiều mẫu khác để mọi người chia sẻ mà.

4. diepanh

diepanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    em thấy rất hay đó chứ ...tùy theo ý cũa mỗi người

5. khuyenmian

Thích đã nhận:
    75
    Đúng đó Bạn chơi thường có nghiêm luật ,nhưng đôi khi phá cách một chút cũng hay chứ "luôn tìm tòi ,luôn cố gắng chuyên cần sáng tạo biết nắng nghe - đó là chìa khóa của thành công".
    '

6. dammechim

dammechim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    72
    To Khuyenmian: Bạn có thể nghiên cứu các tích của Việt Nam mình không, ví dụ như "đám cưới chuột" hoặc bạn có thể nghiên cứu về tranh Đông Hồ để áp dụng vào coóng xem. Theo mình thì đã là thuần Việt thì theo thuần Việt, cố gắng không theo mẫu cổ của người Trung Hoa. Thân!

7. NAMNHI

NAMNHI Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    11,720
    Mình luôn theo dõi những sản phẩm của bác, xin chúc mừng bác có những sản phẩm đẹp, nhưng thú thực là mình thích những sản phẩm của bác mang " đậm đà bản sắc dân tộc ta " hơn ạ!
    Xin cảm ơn bác đã đọc tin này!

8. Kiwi_iwiK

Kiwi_iwiK Chủ tiệm bói

Thích đã nhận:
    495
    Không biết là loại cóng này dùng cho chim gì =)) =))

cafeda'' thích bài này.
  9. DucYen81

DucYen81 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    706
    được đó!hôm bửa chộp hình cái lồng trái đào ở đó cũng có 1 cái lồng chạm mỹ nhân xỏa thân.tiếc là chưa chộp,lồng đó mà đi với cóng này là hết ý

10. dientrung

dientrung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    102
    Trời ạ, tác giả đã giải thích ngay từ đầu "cóng hạ lửa cho chim", hihihi, dùng cái cóng này thì chỉ có chủ chim lên lửa thôi chứ chim thì tuột lửa hết :)

11. thachthung

thachthung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    106
    Anh khuyenmian có con mắt nghệ thuật mà lại rất khéo tay nữa.:D Em thấy những cái coóng anh làm rất đẹp.Công việc của anh có liên quan đến nghệ thuật không?

12. khuyenmian

Thích đã nhận:
    75
    Thank thachthung nhé! Mình là thợ làm gốm mà ,mình rất thích món clay này .Các Bạn ở Hà Nội khi nào rảnh qua mình chơi .Thân hẹn...:laughing: :laughing: :laughing:

13. binhls

binhls Well-Known Member

Thích đã nhận:
    266
    Bạn có tay nghề khá,ham mê sáng tạo và nếu không nhầm lại là người đi đầu về coóng chim,đây là một thị thị trường rất rộng lớn và gần như còn bỏ ngỏ hoàn toàn cho các nhà sx gốm sứ Việt nam,chắc bạn cũng biết rõ hầu như tất cả coóng hiện nay trên thị trường đều là của TQ,đẹp nhưng rất đắt.Vì vậy bạn nên cố gắng phát huy,tôi chỉ xin góp ý một tý thế này:Coóng phải nhẹ(dầy,nặng quá sẽ làm cong hoặc gãy nan lồng)Bề mật của coóng cả bên trong bên ngoài phải nhẵn bóng(vì chim hay làm bẩn nếu sù sì sẽ rất khó rửa sạch)Tai coóng nếu không có điều kiện làm bằng tre thì nên làm tai gài liền bằng gốm miễn là tạo hình cho đẹp và vừa với từng cỡ nan lồng chứ đừng làm tai khuyên như đôi coóng trên.Đặc biệt giá cả bạn cũngphair hết sức lưu ý,chúc bạn thành công.

14. tuanhd

tuanhd Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Em thấy cũng đẹp đấy chứ. Nghệ thuật mà. Em cũng muốn có một bộ như thế. Nhưng có lẽ phải trừu tượng đi một tí cho ông bà già khỏi nói.

15. khoenkhoen

khoenkhoen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    310
    Vấn đề là người nhìn nhân thôi bạn ạ . Theo mắt nghệ thuật nhìn thì cũng là bình thường thôi . còn nhìn theo cách khác thì còn bàn luận đài dài

16. satria

satria Active Member

Thích đã nhận:
    4
    cóng này nhìn rất đẹp,người nhìn còn muốn lên lửa nữa thì...........:D

17. mecugay

mecugay Banned

Thích đã nhận:
    1,172
    hi

Rất hay bạn ạ. Đã chơi là phải độc đáo, cầu kỳ. Các cụ xưa nói " nghề chơi cũng lắm công phu". Nếu bạn đã đạt được trình độ này là xuất sắc rồi đó.

18. duongphong155

duongphong155 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    cóng đẹp đấy chứ nhìn rất ấn tượng góp ý với bạn nên cho màu da của cô gái hồng hào tí nữa thì tuyệt nhìn có vẽ trắng và hơi chói

19. cuongnoi

cuongnoi Banned

Thích đã nhận:
    41
    Xin đóng góp với tác giả một chút. Phụ kiện thì vẫn là phụ kiện. Quan trọng là quan điểm của người chơi chim. Mỗi người, mỗi cách chơi có tư tưởng khác nhau (chơi cảnh, chơi hót, chơi trọi). Bác đưa ra tham khảo, bao giờ cũng có khen, có chê. Cóng sản xuất Bác lên xác định cho đối tượng nào. Người chơi chim cảnh, chim hót thì thích hoa lá cành. Người chơi chim chiến thì thích phá cách chơi . Với loại cóng trên thì tôi nghĩ phù hợp với người chơi chim chiến. Tôi đang tập chơi chim hót, có chút ý kiến góp vui với diễn đàn.

20. Minhhoangde

Minhhoangde Active Member

Thích đã nhận:
    187
    Mình xin mạn phép góp ý kiến thế này . Hoa văn trên cóng thì thế không ổn lắm :blushing: ,nhưng quả thật chất liệu thì mình mê quá . Mình mới tập nuôi cu gáy ,và muốn tìm bộ cóng bàưng đât nung như của bạn mà không biết tìm ở đâu . Bạn chỉ giúp mình nhé ,nói thật nếu bạn làm to lên chút nữa và bán cho người nuôi cu gáy thì đảm bảo rất đắt hàng đó.