Crayfish con, khôn đáo để

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi hsPhantomX, 14/10/07.

1. hsPhantomX

hsPhantomX Well-Known Member

Thích đã nhận:
    65
    hà hà tình hình là mới cho vào hồ mà bọn nó chẳng cần biết nể nang ai là gì. Cứ ung dung như nhà của mình.

Em thứ nhất: Xây nhà mới ở thôi

Em thứ hai: Vớ được mảnh vỏ tép, bổ xung canci cho khỏi... loãng xương haha...

Mình phải theo dõi tình hình nó có xén rêu ko hix hix

2. bilislove

bilislove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    sax, chụp nét thế. Ông Flowersea pót lên xem lun. Toannhoc đâu ???? hehehe

3. flowersea

flowersea Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    hehe em post mấy cục đá lên nhá, anh mún xem thì lật cục đá lên, em cũng phải làm vậy áh ^^=))

4. bilislove

Thích đã nhận:
    56
    sax, botay.com.abv hihihi
    bỏ mấy cục đá ra chụp một phát cho òi.

5. bilislove

Thích đã nhận:
    56
    mới chụp hình cái hồ của Bi, làm avatar lun, thấy đẹp hem vậy mọi người ????

6. toannhoc

toannhoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    của em nó chia tay giấc mơ rồi.......anh bi cho em bít chi tiết về cách nuôi và chăm nó đi ví dụ như hồ độ ph,độ cứng của nước ánh sáng,thức ăn,thời gian lột vỏ giúp em nghen.....

7. dexom555

dexom555 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    mất cái logo shop bili's cũa anh ròi
    T_T
    đễ cái logo shop đi anh! cái đó hay hơn, nhìn cái logo là tháy nhớ tới anh ngay
    còn đễ avatar cái hồ! nhìn cứ như là cũa ai vậy!
    hehe
    thèm wá đi

8. dexom555

dexom555 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    ủa? cF cũa toàn nhóc die ròi hã!
    chia bùn chia bùn nha!
    nui tép pro mà sao nui tôm unpro thế
    khì khì

9. toannhoc

Thích đã nhận:
    2
    bùn ghê luôn....RC đẻ đc rêu ươm lên tươi rói thế mà giờ.....bùn quá

10. hsPhantomX

Thích đã nhận:
    65
    ko chừng tại e để nó trong cái lọ đó thể tích wá nhỏ nhiệt độ lên xuống thất thường nó chịu ko dc. chẳng bít nữa vì a có rành tụi này đâu hehe...

11. toannhoc

Thích đã nhận:
    2
    a PT này...em đổi qua cái hồ 2 tấc rồi....dùng nền cát vàng hạt nhỏ cho chúng chơi bỏ fiss vào cho chúng có hang trốn dùng cái lọc tràn cho sạch cái hồ thế mà chúng vẫn chết...nhiệt độ đôi em bật máy lạnh lên ko bít nó có bị thay đổi đột ngột môi trường ko nữa giúp em cái nghen ghiền mà thiếu kinh nghiệm con này khổ cái thân cưng như trứng vậy mà nó bye hết trơn.....RC thì ko sao vậy mà CF nó.....

12. toannhoc

Thích đã nhận:
    2
    à trong hồ tép RC của em có vỏ tép và ốc bắt cho nó ăn đc ko anh pt con của em cỡ như anh thôi ko bít đc ko nữa giúp em cái nha

13. bilislove

Thích đã nhận:
    56
    Vấn đề CF chết thì nữa tháng sau hỏi ông Phantom a'. Ông ấy mà để ý chị nào thì chị ấy chết bầm luôn. kekeke
    chết thì để từ từ anh dâng hiến cho con khác. gọi đt cháy máy luôn hà. hehehe. gặp mấy hum nay đang sửa nhà nữa chớ, trời ơi. chết kon. !!!!!!!!!

14. toannhoc

Thích đã nhận:
    2
    chắc em cần thay cái nền mới và máy lọc lại có làm sao ko????nhiệt độ??? độ ph của nước em xét kỹ lại rồi.chắc độ ph yếu quá nên dẫn đến tình trạng chúng ra đi.em sẽ chăm tốt CF hơn lần sau anh bi nhé.một lần vấp là một lần kinh nghiệm xương máu mà

15. bilislove

Thích đã nhận:
    56
    hehehe, chăm tốt hơn để làm lẫu tôm à ??
    Nói vậy chứ CF Châu Á rất dễ nuôi mà. ko bít sao nó chết thế ??!!!

16. toannhoc

Thích đã nhận:
    2
    hahahah em ko bít nữa em đang tham khảo rất nhiều bài em dọn hồ mới cho nó rồi bỏ cây um tùm luôn kỳ này có miếng nắp đậy ko cho nó có cửa chui ra luôn.

17. hsPhantomX

Thích đã nhận:
    65
    chèn ui a cũng chân ướt chân ráo chứ có rành rẽ gì đâu mà hỏi cả tràng zạ. A vìa cứ trút thẳng từ trong lọ vô hồ chứ có chăm chút gì đâu. Tình hình là vừa rơi tủm vào hồ là bắt đầu công cuộc xây tổ ấm. Mỗi con 1 tổ, 2 cái tổ sát nhau mắc cươì lắm hehe... Xây mấy ngày liền xong thì hình như bắt đầu chịu ăn. Ko bít chính xác vì ko có thời gian săm soi tụi nó tại đang bị thèng khách hàng kia kìa nó zí wé trùi haha... Nhưng muh tình hình là 1 em đã lột vỏ và to ra 1 xí hihi... Để đó đi vài bữq có thời gian sẽ cập nhật chi tiết.

18. toannhoc

Thích đã nhận:
    2
    vậy là con em ngộ hơn anh rồi.nó về hôm sau là anh liền ăn xong là chui tọt vào hang trốn rồi có lúc đứng lên cục đá fiss 2 anh em nó vương càng ra.tồn tại đc 3 ngày thằng anh chia tay thằng em vì tuổi già sức yếu ko giữ đc long thể.và mấy ngày sau em cho thằng em vào nền cát vàng trong cái chum nhỏ hôm bữa anh qua thấy đó sống rất tốt .lúc đầu thằng em phấn khởi vào hồ mới chạy tứ tung xây cái tổi ấm ko cần đắng đo và sáng hôm sau em ra nhìn lại thì mất tiêu thành hồ phẳng trơn trượt ko có vách leo cà lọc thác cũng vậy em nó bé xíu muốn leo ra cả một vấn đề(yêu tâm phần này)rồi tự nhiên nó cũng neo gương thằng anh leo lên đá y như rose nhe càng lên trời xong rồi đến chiều em nó đi theo anh luôn???nhiệt độ bình thường ko đổi nước mới bỏ vào sống vô tư ko xuất hiện triệu chứng gì thế mà huhuhuhu.....nó bỏ em một mình ở lại .1 tuần về nhà em quan sát đc anh em CF như thế đó tư vấn giúp em nhé.cái hồ thì giờ em bỏ cát vàng ra rồi bỏ nham thạch hột nhỏ vào và một số cây cho chúng ăn chơi quậy phá rồi...cái hồ vậy ổn chưa anh PT và anh Bi giúp em cái nha

19. daovu73

daovu73 Member

Thích đã nhận:
    0
    đọc bài của toannhoc xong mình thấy nhức đầu quá ....................................

20. bilislove

Thích đã nhận:
    56
    @ Phantom 5cc : Thèng khách hàng nào mà áccccccccccccccccc thíaaaaaaaaaaaaaa !!!!!!!!!! hahahaha
    @ thằng cu Toàn: nhứcccccccccc đầuuuuuuuuuuuuuu wéeeeeeeeeeeeee