Cu Bể ơi! Bể bỏ lão chủ già đi đâu mất rồi!!!

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi thanhchim, 22/11/12.

1. thanhchim

thanhchim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9,715
    Trưa nay trời nắng lão chủ già ngu dốt để Bể phơi nắng ngoài cửa sổ, đi ăn cưới ở Hà nội lúc về thì ôi thôi lồng còn mà Bể bỏ lão chủ đi mất.Sao cuộc đời cay nghiệt thế, trộm cu ơi! thương lão chủ già cho lão chuộc lại đi, bao nhiêu cũng được. Các bác trên diễn đàn có lòng thương nếu thấy Bể ở đâu thì cho lão biết với lão để lão xin chuộc lại, ngàn lần mình xin cám ơn trước.
    Đây là ảnh Bể chụp lần gần đay nhất:
    Cầu mong anh em trên d đàn giúp cho Thành chim tôi có lại được niềm vui cu cò.

Last edited: 22/11/12
    hathach, hbl, bin-vt and 56 others like this.
  2. almanach

almanach Cu gáy ABV Thủ Đô

Thích đã nhận:
    2,726
    Trời chia buồn cùng bác Dũng, chắc bác chốt cửa không cẩn thận nên em nó xổng mất, chứ nếu bọn trộm nó ra tay thì đã xách luôn cả lụp đi luôn rồi. Tiếc quá, tiếc quá.

3. thanhchim

Thích đã nhận:
    9,715
    Cửa mình buộc dây đồng, nó mở ra mất. Vì đây là cơ quan nó sách lồng ra sao được. Trời không thương mình mất rồi.

Last edited: 22/11/12
  4. dong_pham

dong_pham Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    14,881
    chia buồn cùng bác,cầu mong sao cho em nó sớm trở về với ông bạn già của nó.

5. thanhchim

Thích đã nhận:
    9,715
    Từ trưa tới giờ mình chẳng biết làm thế nào chỉ còn biết cách đi ngó mấy hàng chim và dăn mấy hàng quen, Đau quá!.

6. lehieuhp

lehieuhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,970
    Chẳng biết nói gì chỉ mong trời tru đất diệt phường trộm cắp. Chúc bác sớm tìm lại được em nó!

7. QuanLuong

QuanLuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    457
    Em hiểu cảm giác của bác, em đã từng vài lần trải qua cái cảm giác này, chia buồn với bác!

8. tronggiap

tronggiap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,146
    Xin chia buồn với Bác, hiện tại trong chỗ em nạn trộm chim chưa hoành hành như những nơi khác, nhưng em vẫn cảnh giác, chủ ở nhà thì chim treo ngoài sân, cây, chủ đi vắng nhốt hết vào nhà, vì vậy nên có nhiều con cả tuần không biết mặt trời tròn hay dẹt, hehehehe. Hôm trước có dịp ghé nhà Cụ Thiện Bảo Lộc, thấy Cụ cũng làm giống như mình, gom hết mồi, bổi vào 1 gian nhà, vậy là yên tâm ......... công tác.
    Rất mong Bể sớm trở lại với Bác!

9. ngothanhtong

ngothanhtong New Member

Thích đã nhận:
    24
    Cu Bể là con mồi hay.Nghe tin nó mất mà em cũng rụng rời.Tiếc quá

10. hungvcb

hungvcb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,284
    thật là tiếc, một con cu mồi hay mà cụ sơ ý thế, con này mình đọc lóm trên diễn đàn là đồng hay lắm, xin chia buồn với cụ. Người mong có cu hay chơi kg có, người có lại để tuột mất, đáng tiếc đang tiếc

11. Thu HY

Thu HY Hội trưởng cu Hưng Yên

Thích đã nhận:
    6,409
    Trời ơi... Sự thật hả bác Dũng.
    Bể đã có Duyên và gắn bó song hành cùng với bác làm rạng danh mồi Cao nguyên tại đất HaN rồi mà...
    Nếu có người mở cửa thò tay vào bắt thì thể nào cũng te tua lông lá rụng đầy xung quanh. Còn nếu chỉ cố tình mở cửa để cho Bể phóng sinh thì sẽ có ít lông rụng hơn. Bác lưu ý xem sao !
    Dù khó khăn, nhưng hy vọng bác tìm được Bể.

Nvlong, tapchoicu, hhhnam and 17 others like this.
  12. kelangduld

kelangduld Active Member

Thích đã nhận:
    136
    Thành thật chia buồn cùng chú Dũng.Cảm giác mất con chiến tướng thì buồn không tả xiết,hi vọng em nó còn có duyên với chú, chúc chú sớm tìm lại được em nó.

13. BigBird

BigBird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8,921
    Hôm kia cháu đi đánh Oanh bị một em già đái ngồi đâm cho tan nát cả xe máy xong té mất hút, về nhà thì anh bạn thân alo kêu con Mồi bài bản, cứng gù, sát bổi nhất trong dàn mồi vừa mới Thăng Thiên vì đi ngoài, giờ tới bác bị mất Mồi. Cái hạn cuối năm của đi thay người cũng khó tránh đến với nhiều người quá. Cơ quan của Quân đội người lạ muốn vào cũng khó, ko khéo là người nội bộ trong cơ quan.

Có khi mấy cậu Lính bị đì đọp, a cay sếp nên tranh thủ lúc sếp sơ hở bắt chim thả ra để rồi anh em Cu thủ tha hồ trảy hội xuống quần nát bét khu vực Bệnh viện 103 đánh Cu vì đụng chim xổng hay quá. Trường hợp xấu thì vặt lông nướng mọi chấm muối tiêu, chanh, ớt cũng nên :D Đi đánh ko những phải cẩn thận mà giờ ở nhà, cơ quan cũng phải hết sức cẩn thận ko lại Buồn vui đan xen lẫn lộn nó đến ko biết lúc nào. Trường hợp của bác vẫn hy vọng vào chữ "Duyên", còn Duyên thì chim còn về với chủ mà hết Duyên thì vẫn còn Lồng chim :D

Last edited: 23/11/12
    Nvlong, hhhnam, vanthaohotel and 17 others like this.
  14. cu mồi

cu mồi Guest

cháu xin chia buồn cùng bác ThanhChim chúc bác sớm tìm được em nó. thật tiếc cho chú mồi hay rơi phải tay bọn mất dạy chuyên trộm cắp

15. ngo.duc.tam

ngo.duc.tam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5,489
    Khổ thân ô anh, chắc người trong cơ quan chơi xấu rồi

16. Đảng Cu

Đảng Cu Cu gáy ABV Hà nội - Đăklăk

Thích đã nhận:
    7,743
    Chia buồn cùng bác Dũng.
    Vậy là từ nay ko được thưởng thức ký sự cùng cu Bể sao?
    Chim của bác mất, nhưng cả diễn đàn đau. Thật khó tả bằng lời!

Nvlong, Thu HY, cucuom and 12 others like this.
  17. proton

proton Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5,373
    Con 3-7 hổm thấy anh treo bên ngoài nhen. Ít bữa em qua, rình .... hihi. Rồi sợ hát bài "3-7 ơi, em đâu rồi..."

Bi giờ cu tặc hơi bị ghê, cẩn thận vẫn hơn.

Chia buồn cụ chủ thớt

Last edited: 23/11/12
    Nvlong, tapchoicu, cucuom and 6 others like this.
  18. yeuchimthucanh

yeuchimthucanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    573
    Vãi thật đấy đến trong tận cơ quan mà cũng không tha cho ông anh, anh thử khoanh vùng lại xem hum đấy có ai hay để ý hoặc thích được ngắm em nó không có khi lại là người xung quanh đấy
    Công nhận em nó nhìn phê thật

19. Hoàng ĐL

Hoàng ĐL Super Moderators

Thích đã nhận:
    14,294
    Thật tình là không biết phải chia sẻ với chú Dũng như thế nào. Một thú vui chân phương bị xúc phạm quá lớn, một tình cảm sâu sắc lạnh lùng bị cứa đứt phăng đi.
    Duyên mới vừa bén đã tan tành mây khói.
    Thôi thì biết đâu ...
    Vẫn có nhiều người chẳng may, nhưng rồi lại được gặp duyên mới, lại tái giá, rồi vẫn cứ hạnh phúc ngời ngời chú ạh.

Nvlong, tapchoicu, loc ct and 14 others like this.
  20. minhxiro

minhxiro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,753
    nói về mất chim mồi có thể minh là người chứng kiến hơi nhiều ,cái cảm giác mình bị mất và các bác cùng chơi bị mất thật ko tả được .và em đã từng viết bài và rất sót xa cho những bác tuổi đã lớn rơi nước mắt vì chú mồi cưng của mình.rất mong chú mồi còn duyên với chủ thớt .dù gì bác vẩn bình tâm bác nhé ........phía trước còn vẩn có nhiều điều tốt đẹp và bác sẻ có em mồi ưng ý khác....thân.