cu bỏ gáy

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi caothaiuy, 2/6/08.

1. caothaiuy

caothaiuy Active Member

Thích đã nhận:
    25
    em có một con gáy đấu. nó rất bướng và đấu rất tốt. nhưng 1 tháng trở lại đây nó tư nhiên đổi tính, mỗi lần em treo lên giáp với con khác nó không gáy đấu nữa mà chỉ đòi phá lồng sang đánh nhau. rất mong các tiền bối cho em vài chiêu để lấy lại phong độ cho nó như ngày trước. em xin chân thành cảm ơn!

2. hoctro_mechim

hoctro_mechim Vua kí sự

Thích đã nhận:
    30,778
    to bác caothaiuy, nếu nó thấy người ta mà ko gù mà chỉ đòi chui qua đánh thôi là em nó đang quá sung đấy bàc ạ. Như chim mồi mà mình ít đi bẫy thì ra rừng thấy chim ngoài chỉ đòi đánh thôi, ko chịu gù đâu. Theo em thì bác nên cho em đấy ra ngoài, ko khí thoáng mát thì sẽ hết bực tức ngay thôi mà, thỉnh thoảng thì bác cũng cho chú em nó hù dọa với mấy em bổi nữa. Như thế thì em nó sẽ biết kiềm chế hơn. Chào bác,

3. ptde

ptde Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,243
    đúng rồi đó bạn ơi, mình cũng có một con đang bị như vậy, trước đây nó đấu tốt lắm, nhưng dạo này nó sung quá, sáp con nào lại gần là toàn muốn lao sang cắn đối thủ thôi, chẳng thèm gù nữa, có lẽ phải cho nó ra rừng nhiều hơn đấy bạn ạh