Cu bổi 2 tháng

Thảo luận trong 'Cu gáy bổi' bắt đầu bởi GALAIVINHLONG, 24/9/12.

1. GALAIVINHLONG

GALAIVINHLONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,013
    Mình mới tập chơi cũng k rành lắm, mới bắt được chú này nhìn cũng lạ mắt, nhờ các bác chỉ giáo thêm.
    Cảm ơn các bác!

Last edited: 24/9/12
    junsochun, GHT, hcongthuc and 5 others like this.
  2. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    chú cu kết nhất cườm chân và cái đầu...con này tiếng kim trong thì hay...đẹp trai ác chắc con này phải hai bà vợ đó bác

3. hcongthuc

hcongthuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,782
    Đầu nhưng chưa thấy bác nói đến cái mắt, cườm và chân phê bác Phi hay. bác khen thì khen rõ để anh em con học nữa chứa bác

4. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    móng là mỏng dài nhọn thể hiện chú cu tài hoa(cua gái bá cháy) gáy nhanh tốc độ cũng do cái móng con nào mống trâu thì gáy k nhanh dc nếu nó là thổ thì ok chứ nó gáy kim chơi cái móng to dày không hợp...với loại cườm mè này: tròn thì kim hay, còn mè vuông vứt thì thổ rền thổ đặc, nếu hình chữ nhật thì thổ sấm thổ um thổ lùm..còn nhọn như miểng chai bể hay là cườm v tùy v ngược hay v xuôi mà gáy son hay đồng nó hợp...có câu nhất bé nhì lớn cũng áp dụng cho cườm một cực bé hai to thì to kinh nhưng cái nào cũng dày cũng nhìn nó nhặt có khi nó ẩn gọi là cườm rựng...cườm khi phùng hay rướng k dc loan lỗ nếu không yếu gù dù có nhiều cách mấy
    chân em này em gọi là chân rồng nó không vuông mà hơi có vẻ dẹp hình chữ nhật nếu mốc mấy ngón dài gân guốc nhìn uy lực là đúng nó là một con rồng rùi khi chiến đấu ít sáo lồng tỉnh chim...chém nhiêu fe chưa bác:laughing:..mà bác là hành em chờ dự lém nhé:crying:

Last edited: 25/9/12
  5. GALAIVINHLONG

Thích đã nhận:
    2,013
    Cảm ơn bác PHIOMON nhiều lắm, xem trên diễn đàn thấy bác đóng góp nhiều mà bài nào cũng chí lý, mình mới chơi nên phải đọc tới đọc lui nhiều mới hiểu hết được bác à. Topic nào có bác, bác Thiện Bảo Lộc và bác cuhobo tham gia là thấy sôi động hẳn lên. Mình cũng ở Cần Thơ, sáng CN thường hay uống Cafe ở Cafe Oanh cùng với mấy anh em chơi gà và chim. Hy vọng được diện kiến cùng bác. Thanks!

NHAT DUY TH and PHIOMON like this.
  6. GALAIVINHLONG

Thích đã nhận:
    2,013
    Nhờ các bác đánh giá mấy chú này giúp, mấy chú này mình cũng nuôi từ cu bổi. Con lâu nhất cũng mới được khoản 7 tháng. Rất mong các bác đánh giá nhiệt tình để rút kinh nghiệm, cứ chặt thoải mái cho em nó nhờ.
    Có gì liên quan giữa hình dáng bên ngoài và giọng gáy hậu đôi hay hậu ba, ròng hay lỡ. Mong các bác chỉ bảo giúp, xin chân thành cảm ơn!
    Chú thứ 1

Chú thứ 2
    Chú thứ 3
    Chú thứ 4

Last edited: 26/9/12
    phuongvando, PHIOMON, bdbird and 2 others like this.