cu bổi 6 tháng

Thảo luận trong 'Cu gáy bổi' bắt đầu bởi cugayy, 17/9/12.

1. cugayy

cugayy Black list

Thích đã nhận:
    1,142
    e mới vào nghề lên các cu sư chỉ giáo xem e bổi này co nuôi được không ? xin cứ thẳng tay chặt chém :applause:

Last edited by a moderator: 17/9/12
  2. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Nhìn nó giống chim cút vậy, chắc em nó đang sợ nên xù cả lông.

Excis and NHAT DUY TH like this.
  3. catphien

catphien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    741
    Bạn cắt đuôi thì cắt ít thôi,cắt vậy xấu chim lắm.Mình chơi cũng chưa lâu nhưng thấy con này,cườm đẹp đó,còn phần qui với đầu thì nhờ mấy cao thủ xem giúp

4. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    chú này khá thui nhưng bác cứ nuôi chiêm nghiệm em nó hay gù đêm với cặp mắt dữ thế này nếu đậm tý thì hay, tiếc chân hơi mềm lội lồng dữ lắm bác chăm thả ra khi nổi lên là chơi luôn chứ chờ nó hơi bị oải

5. cugayy

cugayy Black list

Thích đã nhận:
    1,142
    cám ơn a phiomon nhiều, nếu có thể a đoán được giọng gì không a

Excis, PHIOMON and NHAT DUY TH like this.
  6. choeluapro

choeluapro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    274
    Theo em thì em này gáy giọng son( kim) đến 95% là chắc. vì nhìn mũi em nó xẹp lép thế kia thì không thể khác được. có gì không đúng mong các bác bỏ qua nhé

Excis, PHIOMON and NHAT DUY TH like this.
  7. phuongvando

phuongvando Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,290
    con chim này mồi nào bắt được nó thì con mồi đó thuộc loại rộng nước đấu . chứ nếu mồi cây thường thường gặp nó ko chảy máu mỏ mới lạ. phóng vài hơi , kèm vài tiếng trước sau như 1 ko thay đổi . chuẩn như ko cần chỉnh giống như cai máy được lập trình sẳn . đủ cương đủ nhu . ko nuôi con này làm mồi cây vậy nuôi con nào .

Excis, hungvcb, hna and 4 others like this.
  8. cugayy

cugayy Black list

Thích đã nhận:
    1,142
    thanhk a nhiều e vào nghề lần đầu tiên mua con này lên chẳng biết gì hết rất mong các sư cu chỉ dẫn nhiều thêm.

9. cugayy

cugayy Black list

Thích đã nhận:
    1,142
    hungvcb, PHIOMON and NHAT DUY TH like this.
  10. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    chú này chắc gáy thổ fa vì em không thích vảy bóng phủ phấn... mã này lỳ chim....nó chắc nổi kha khá rùi hả bác...con này bác cho nó vào chổ tối yên tỉnh sẽ mau nổi...khi nào đem ra phơi nắng thì cho ăn tý kê mè động viên tinh thần...gặp mưa thì cho tắm luôn cho nó xả lông rừng theo em nó lỳ lắm.

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:50 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:47 PM ----------

bác có thể chia sẽ cho em chú cu này hay có phải cườm và qui của em nó chuẩn k bác...nó xù lông k biết có ngắn không nếu con này ngắn em thích hơn....mong bác chia sẽ

Excis, hungvcb, hna and 2 others like this.
  11. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400

kụ này chỉ được cái bộ nói đúng, chuẩn không cần chỉnh, tiếc cái chân hơi yếu, cái màu lông không đạt hay dãy đêm và lội lồng.

12. cugayy

cugayy Black list

Thích đã nhận:
    1,142
    cảm ơn sư cu Thiện , phiomon ,phuongvando con này e mua lại người bẫy nói nuôi đươc 6th lúc mua e bỏ vào bao giấy lên giờ chưa nổi mong mấy sư cu chỉ cách cho e nó mau nổi dùm e đa ta mấy sư ku nhiều.

Excis, hungvcb and NHAT DUY TH like this.
  13. phuongvando

phuongvando Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,290
    chào anh PHIOMON . cách nay hơn 10 năm 1 trong 2 con mồi rưột của tôi có 1 con giống con này. chim nay qui cươm tương đối. chủ yếu lá tướng cách của nó ( bật thầy vè nhu cương ) con này đánh cội nghỉ cội ngủ của nó tìm phân nó hơi khó àh. toan bộ năm trên nhánh cây. đánh mồi cây tốt nhất là nên tìm dc 2 cội trên. sẽ nhẹ mồi va hiệu quả được cao hơn.

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:41 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:26 PM ----------

chào bạn cugayy sư cu thi tôi ko phải rồi. sự thật là bạn đả châm nó rât tốt rồi. cứ như vậy đi nếu nhà bạn chỉ có mình nó thi quá tốt rồi. đừng nóng tuyển thêm làm gì cho mệt mình nó là đủ rồi . bạn nên gần nó thường hơn tránh việc bắc nó bằng tay nó chi mạnh vè lí thuyết thôi . trước khi tới gần bạn nên huých gió vài tiếng cho nó wen bạn. còn có điều kiện nên kiếm thêm 1 con mái nhưng phải giữ khoãng cách ko cho nó thấy. ban nên cho nó an kê, mè ko cần hạn chế đâu. chúc bạn sớm thành công . khi ra mồi hay nó bắt trước dở nó bắt sao ko phân biệt trống mái lớn nhỏ đâu.

Excis, hungvcb, binhbaohiem and 2 others like this.
  14. cugayy

cugayy Black list

Thích đã nhận:
    1,142
    những người khiêm tốn như a phuongvando thì e hâm đục ah quên hâm mộ lắm ;). e nghe nói ăn kê thì cu sẽ ko ăn lúa lên e chỉ cho ăn lúa , mè ,mai mực, khoáng . mấy bữa nay mưa thấy chim rớt lông chắc thay lông , vậy thay lông mình cho ăn gì thêm không mấy sư cu ?

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:25 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:02 PM ----------

a phuongvando không nuôi con chim này mà nói đúng ghê , e nuôi 1mình nó , cũng hay bắt ra huấn luyện cho mau dạn người như a Hong-sam bên chotayninh.com , cũng đang tính gom tiền mua e mồi . Sư huynh làm tiểu đệ khâm phục quá ah.hee e hỏi tế nhị tí là a phuongvando vào nghề cu này được bao lâu rồi ? e thì mới vào nghề cu được 1tháng 2tuần rồi. nhà e ở ngã 3 trị an cũng gần nhà Bác cuhobo của hội cu gáy Đồng Nai mà chưa có dịp làm quen để nâng cao vì cũng không biết nhà .

phuongvando, hungvcb and PHIOMON like this.
  15. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    bác phuongvando ráng chờ em lên nhe keke nếu may mắn sẽ có quà tặng bác còn cái ông cent thì ổng phải tung kinh dài dài=))may ra em tuyển chân dài cho ổng...mà gu bác là gì em còn biết em vái ông địa chớ...ông cent nhà ta thì phải độc như cái em chân dài của ổng ấy hoho

phuongvando and hungvcb like this.