Cu bổi Vĩnh Long các bác xem cho vui

Thảo luận trong 'Gác cu ký sự' bắt đầu bởi cugayvinhlong, 16/5/11.

1. cugayvinhlong

cugayvinhlong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    706
    Nhân mấy ngày nghĩ lễ 30/4 và 1/5 em có về quê thăm gia đình và tranh thủ làm vài kèo
    theo em nghĩ mõi nơi đều có 1 cách chơi cu khác nhau nhưng đặc thù ở quê em là đánh đất . em văn không hay chữ nghĩa cũng chẳng giỏi nên không biết viết gì hơn , chỉ có mấy bức ảnh các bác xem cho vui . chúc các bác có 1 ngày lam việc vui vẻ . :laughing:

2. haint

haint Well-Known Member

Thích đã nhận:
    588
    E cũng như Bác thôi, cũng đánh đất chứ có sao đâu, đó cũng là nghệ thuật mà Bác, đâu phải đánh đất lúc nào cũng dễ bắt bổi đâu, nhiều lúc gặp mấy con rất hay mà lại rất khôn nên cũng làm mình đứng ngồi không đó chứ, chúc Bác vui.

3. dong_pham

dong_pham Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    14,881
    mình ở bình chánh mỉnh củng đánh đất củng xách mồi cây theo củng treo củng đấu nhưng chưa bao giờ bổi nhẩy cầu tử,đấu chán chuyển qua đấu con mồi đất già,vừa già vừa nhỏ tiếng,mình gọi nó là con thổ dế.thế là bắt bổi hi hi.lúc này chim bắt cặp hết rồi.trống ko đấu mồi,nhưng có chim hay mình bắt bà xả nó trước tuần sao trở lại bắt nó.muốn bắt bà xả của nó bạn phải có cái loa.tải file của cafe duy linh.có nhiều giọng và tiến gù.khi chim về đấu xong không xuống đá mà ở trên cây yêu nhau (thấy gét) bạn mở loa lên,son nè,thổ nè,đồng nè,toàn giọng hay,lúc này cô vợ loai hoai,ơ cái thằng dưới đất hay vậy??? lúc này loa chuyển qua hai bên đấu nhau tiến gù nổi lên cô vợ dạc chồng liền và đáp xuống con mồi đất.ok làm sao thoát khòi vòng vây như ma trận của bạn.thế là vợ hắn về nhâp hộ khầu nhà mìnhhi hi.mình làm cách này đả bắt 4 cô vợ trong một ngày chủ nhật vừa rồi.o em nào chạy thoát.(gét cái tội o đá chim mồi bắt vợ mày cho bỏ gét).

4. tibac

tibac Well-Known Member

Thích đã nhận:
    125
    Theo tôi thì, đất hay gi đi nửa cũng được miễn sao có bổi thì gọi là mồi "ngon", làm theo kiều bạn dong_pham cũng tốt, bằt được là ok. rồi. nhìn mấy em dình bẩy nó đã làm sao ấy. thân

5. trantrithai

trantrithai New Member

Thích đã nhận:
    6
    Chào Bác cugayvinhlong, cho hỏi bạn ở Phường mấy? có dịp gặp gỡ đàm đạo he, con bổi của anh trông đẹp đấy.

6. thichchoicu

thichchoicu Member

Thích đã nhận:
    31
    Chào Bác cugayvinhlong, quê Anh ở đâu mà chổ anh gác cu có nhiều lá nhãn và vườn cây ăn trái vậy? Em chủ yếu gác lục, bổi nào trận đánh lục không được mới đánh đất. Em cũng ở vĩnh long mong được làm quen.

7. motngaybinhyen

motngaybinhyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    726
    Vài hình ảnh chuyến gác cu cùng thichchoicu và anh Tùng (Ở Bến Tre không có tham gia diễn đàn) kết quả hơn cả mong đợi. Xin pót góp vui củng các Bác !

Chúc Các Bác một ngày làm việc vui vẽ. Thân chào !

Caolanhdt, Zeero, giothoc and 11 others like this.
  8. hoctro_mechim

hoctro_mechim Vua kí sự

Thích đã nhận:
    30,778
    Sao không tiện tay chụp luôn mấy cảnh giao lưu để anh em biết mặt luôn hả anh Phong. Thấy bắt bổi mà ham quá, sắp tới chắc phải sắp xếp đi Măng Thít một chuyến quá ! =P~

Chúc mừng anh.

9. motngaybinhyen

Thích đã nhận:
    726
    Cảm ơn lời chúc của Bảo ! Do chưa có kinh nghiệm cái vụ chụp hình xin hẹn lại lần sau vậy Bảo ơi ! Hôm nào rãnh làm chuyến gác cu Vĩnh Long Bảo ơi. Thân !

HÀ KIỀU and hoctro_mechim like this.
  10. hoctro_mechim

hoctro_mechim Vua kí sự

Thích đã nhận:
    30,778
    Để em rủ thêm Cụ Lộc, Cụ Thuyết, Cụ Gió xem có sắp xếp được không thì anh em Sài gòn kéo xuống Vĩnh long " làm phiền " anh một chuyến. Không thì chắc là em sẽ đi một mình vậy, không biết khoảng cách từ Sài gòn xuống là bao nhiêu và nếu đi bằng xe đò thì có đi ngang chỗ anh được không anh Phong ơi !

Vừa tìm trên Google thấy ngoài Cái Nhum thì còn quá trời xã nào là Chánh Hội, Tân An Hội, Mỹ An, Mỹ Phước gì tùm lum. :crying:

11. motngaybinhyen

Thích đã nhận:
    726
    OK Bảo cứ thu sếp rủ mấy ảnh đi luôn nhé ! Không xa lắm đâu Bảo ơi. Bảo có đi Cần thơ với cụ Phạm Đại rùi mà qua cầu Mỹ thuận xuống tới vòng xuyến đầu tiên từ đó xuống nhà P khoảng 15 km. Còn đi xe đò thì cũng ngang vòng xuyến đó xuống xe alô P chạy ra rước lun hihi. Rất hân hạnh đón tiếp !!!!!

12. tinthanhhoa

tinthanhhoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    306
    em cũng nghe thấy cu gáy vĩnh long nhưng xa quá chưa có dịp đề vào thăm . chắc là hay lắm bác nhỉ , nếu có nhiều clip các bác post lên cho em xem với nhe s

motngaybinhyen thích bài này.
  13. hieubds

hieubds Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,414
    loay hoay mà giáp năm rồi bác chủ thớt nhỉ!
    :)

14. kiemboi

kiemboi Active Member

Thích đã nhận:
    59
    Nhìn các " chiến lợi phẩm" của bác xếp hàng, em thấy thương chúng quá, con nào dở hơn thì bác thả lại về rừng nhé!

15. cugayvinhlong

cugayvinhlong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    706
    sau thời gian trôi qua nhanh thế không biết . dạo này bận học quá nên cũng ít đi đánh cu nên không có bổi để anh em chém nửa . hihihihi