Cu cườm liên hoàn

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi khanhphamtb, 24/9/10.

1. khanhphamtb

khanhphamtb Active Member

Thích đã nhận:
    792
    Trước đây,( hồi DĐ của chúng ta chưa bị hacker tấn công ) có topic "Cu gáy miền quê lúa" và " Cu cườm liên hoàn"...nhưng giờ em tìm mãi ko thấy đành post tạm trang này. Nếu trùng lặp xin các mod cứ chuyển đi vô tư nha.
    Thằng bạn em vừa mua được em cu này, xin giới thiệu cùng các bác

2. vongmaihonque

vongmaihonque Well-Known Member

Thích đã nhận:
    376
    Con này có bộ cườm tương đối hiếm đây! Nhưng hình như đây là chim nuôi non lên.

3. phutancamau

phutancamau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,648
    con này mặt, mắt, cổ, mỏ, chỉ dàm, mũi, chóp mỏ, màu mỏ, cườm ko nói, tất cả vùng mặt đều đẹp như ý, chỉ có chân là em ko thấy đẹp so với các phần trên thôi.......quá tuyệt vời...chúc mỗi thành viên ai ai cũng có 1 con vừa ý mình!

4. baoanh92

baoanh92 Active Member

Thích đã nhận:
    96
    sao mình thấy mấy con cườm liên hoàng trên mạng hình như cườm có vấn đề gì đó ! ngay chổ liên hoàng cườm không mượt mà lúc nào cũng xơ xát hết ! theo mình thì chỉ toàn là phẩu thuật thôi

Hodoan, dungvoi_hp, haphuong and 3 others like this.
  5. binhchau

binhchau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    349
    anh bạn có thể sửa: (tỉa ,hớt ,nhổ.)hai chiếc lông còn lại thì cườm liên hoàn này chắc chắn được xếp vào hạng độc nhất vô nhị ...

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:05 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:01 PM ----------

anh bạn có con mắt tinh tường đã nhận sét :chuẩn không cần chỉnh...!!!!!!!!!

6. khanhphamtb

Thích đã nhận:
    792
    Thưa bác baoanh92! chỗ lông cổ bị xơ xác đó là do 2 anh em "bới lông tìm vết" xem em nó có bị giải phẫu thẩm mĩ hay ko đó; Em gáy này do một chủ cũ chuyên bẫy Cu gáy đã nuôi khoảng 10 năm, do vậy thằng bạn phải xuống tay khá nặng mới chuyển được hộ khẩu em nó về nhà mình. Chủ cũ bảo lãnh hoàn toàn và còn nói "nếu ko thích nuôi nữa cứ vô tư cho em nó quay về". Thanks

7. HaiPhilips

HaiPhilips Well-Known Member

Thích đã nhận:
    148
    Chào cả nhà. Tôi cũng có được coi ảnh và hiện cũng có khá ảnh sưu tập về loại Cu cườm khủng này. Nhưng lại chưa biết là đây là một loài hay chỉ là những cá thể có "dị tật" bẩm sinh? Nếu là loài thì phân vùng của nó là ở đâu để có thể có cơ hội được sở hưũ cũng nhue đánh giá hết tầm gí trị của nó? Mong anh em biết chỉ bảo.

8. almanach

almanach Cu gáy ABV Thủ Đô

Thích đã nhận:
    2,726
    Trời ơi nhìn con chim này mà em buồn tan nát hết cả cỗ lòng:crying:, chiều nay vừa tiễn một em cùng cườm liên hoàn chỗ giáp cổ còn dầy hơn con này :( chỉ vì quên không cho nó uống nước :crying: không biết đến bao giờ mới có lại được một con chim như thế :(

9. phutancamau

phutancamau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,648
    Trời.......sao mà ko quên con khác hiiiiii.....vừa đáng buồn và đáng trách quá, trách Bác ko để cho dd chiêm ngưỡng chia sẻ, làm mất đi 1 nguồn gen quý, chim quý phải thật đặc biệt quan tâm như 2 cóng lúa lớn đủ ăn 3 tuần, 2 cóng nước đủ uống 3 tuần, còn sỏi, đất....tắm nắng nữa.....phòng mình đi đâu lâu ngày, nhưng ko quá 7 ngày là em lại kiểm tra, và treo em nó ngay trước mặt khi nằm võng có thể ngắm luôn...để xem có thiếu hụt cái gì thỉ bổ sung ngay......em chỉ sợ chim bệnh do thời tiết và....gió bất tử, chó , mèo, chuột, .....chứ để chim bị đói, bị khát...là uổng lắm. Tội nghiệp lắm.....thử mình nhịn đói 1 đêm ko ăm xem ......đêm nào trở mình trở mình lại ruột kêu ọt ẹt........thì khi đó nghĩ cho con vật mình nuôi thì thương đến biết chừng nào...........Chia buồn cùng Bác.......Chúc Bác sớm ngày tìm lại 1 con " như thế"......Thành Kính Phân Ưu!

10. cuong.ngoc

cuong.ngoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    642
    Chào bác Khánh em dạo này cũng kiếm được vài em gáy nên hay qua bên này nhòm bài của các bác để học hỏi tí kinh nghiệm nuôi và chăm cho tốt, lâu lâu mới thấy bác, có phải đợt này bác đang tích cực chăm lan để chuẩn bị tham gia 1000năm Thăng Long không đấy. Khi nào có dịp em bảo thằng Tàu dẫn em qua thăm vườn bác ạ.

11. biplanhan

biplanhan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    67
    em này đẹp đấy nhưng có phải chim non nuôi lên không bác???

CUGAYBINHDINH and khanhphamtb like this.
  12. khanhphamtb

Thích đã nhận:
    792
    hề hề Chào bác cuong.ngoc! nhìn quen thía ko bít, AE đang chuẩn bị cuộc offline box hoa Lan tầm cỡ toàn quôc tại HN nhân dịp kỉ niệm 1000 năm( vào 08,09 tháng 10 tới) nên cũng bận mải; Đa số AE chơi Lan thì lại cũng thích cả Cu cò nên đi đâu cũng gặp người nhà cả khà khà..

---------- Post added at 10:43 AM ---------- Previous post was at 10:36 AM ----------

Xin chia buồn cùng bác và thật lòng tham gia với bác là hàng VIP này mà bác quên cho em nó uống nước thì quả thật đáng tiếc, bởi vì ko hề dễ tìm được em khác đâu, ngoài tiềm lực về tài chính còn phải hết sức dũng cảm, kiên trì đồng thời còn phải có duyên nữa bác à.

13. CUGAYBINHDINH

CUGAYBINHDINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,084
    Nếu bác mà ở gần nhà mình thì thế nào cũng bị mình thưa ra tòa chứ ở đó mà còn ca thán...thôi lỡ rồi đành bỏ qua cho bác vậy nhưng hôm sau có chú nào như vậy nhớ gọi mình qua mang về,bác nhá..?! hii.thân.

14. QuanLuong

QuanLuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    457
    Con này là niềm mơ ước cả đời của những ai đam mê cu gáy, xin chúc mừng bác đã rước được em nó về.

khanhphamtb and phutancamau like this.
  15. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    . chim non nuôi lên bác àh...cườm độc nhất vô nhị , chân xấu quá....nuôi kiểng chứ làm mồi ko như ý vì ko chuẩn lồng .

16. khanhphamtb

Thích đã nhận:
    792
    Thưa bác Thiện Bảo Lộc! Em này ko rõ chủ cũ nuôi từ non lên hay bẫy, chỉ biết đã nuôi khoảng 10 năm rồi; còn các yếu tố khác tôi cũng nhất trí với bác.

17. Aothuatgia

Aothuatgia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    48
    Con cu gái như hình trên có người bán 5chai có đắt không mấy bác.cho xin ý kiến dùm.mình ko rành về cu gáy lắm.xin cảm ơn.

18. matrix2k_dnl

matrix2k_dnl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    930
    Chác cu liên hoàn cườm thì cườm ở giữa cổ chỗ liên hoàn sẽ bung lông, và không mượt kiều như bị nhổ lông áy các bác nhỉ. Vì diến đàn này em thấy có 1 lần cũng em liên hoàn cườm và chỗ khác lạ đó thì cườm kiểu như bị bung lông. vậy có thể tạm kết luận là cườm liên hoàn thì không mượt và hay bị sước, do không mọc đúng chỗ nên các em cu nhà ta dứt bỏ. Thân!

19. HaiPhilips

HaiPhilips Well-Known Member

Thích đã nhận:
    148
    Không biết hiện nay ở Hn có a e nào đang sở hữu em nào tương tự không? Muốn lắm được coi trự tiếp và nghe em nó lên giọng.

20. khoenkhoen

khoenkhoen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    310
    Bác lên cửa hàng lồng chim cảnh của anh KHoa Hình như là 429 Hoàng Hoa Thám có biển là Quảng Châu Đường . Lần trước em lên chơi có con gáy Cườm liên hoàn đẹp hơn con trên ảnh vì bản cườm ở cổ sau cũng to gần bằng bản cườm ở cổ trước