cu Đam Rông - Lâm Đồng các bác chém dùm e

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi mimora, 11/4/11.

1. mimora

mimora Active Member

Thích đã nhận:
    36
    mình mới đc cho con này, các bác chém dùm e

2. thienfe

thienfe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    547
    Em này hình như không thích lộ măt trên hình hay sao ấy!Bác cho em nó thêm quả chân dung nữa đi Bác!Bộ lông quy đẹp lắm Bác ạ!

PHIOMON thích bài này.
  3. mimora

mimora Active Member

Thích đã nhận:
    36
    Còn này còn sợ người nên chụp hình hơi khó.để lúc nào e up laị để cacs bac chém vâỵ.

PHIOMON thích bài này.
  4. khuyen_dalat

khuyen_dalat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    97
    mình sợ cu đam rông lắm bạn ơi nhiều chim hay lắm bãy ve thịt thì ko được mà nuôi thì thôi rồi lun hên hen thì ít nhất 2 năm mới nổi kòn xuôi thi nuôi quài ko nổi được lun nhát thì vô đối

PHIOMON and hiepvt like this.
  5. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    bác cứ cắt hết lông cánh và lông đuôi cho gọn gàn và thả ra đất nhiều vào, mỗi lần thả 15' sau đó lùa vào lồng chớ có bắt nhé...sau đó thả ra tiếp 30' lùa vào nữa..tuần làm một lần chừng nào lại gần lồng xù lông dươn cánh lên thì thả ít lại cỡ 1 tháng làm một lần....bác bẻ bông lúa cho em nó ăn thì em nó thích bác hơn nữa đó.........chim sau khi thả thì hơi xuống lửa tý nhưng lấy lại nhanh lắm

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:36 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:34 PM ----------

mà áo lồng bác thay màu tối đi nhé..chim của bác hơi bị đen đó nhác cũng có số má ah haha

chuoi.trang thích bài này.