Cu em lại bay mất

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi Tùng Vân, 30/7/13.

1. Tùng Vân

Tùng Vân Well-Known Member

Thích đã nhận:
    176
    Kính các bác . Chả là em mới được ông anh vợ cho con cu mái , bộ mã đẹp . ức xẻ , chân giao long . ông anh nuôi đến lúc đẻ trứng mới biết là cu mái . em mang về với mục đích để kích mấy anh cu trống cho rạo rực , vì bao năm rồi chưa nhìn thấy 1 em chân dài .và cũng để ghép thử cho vui . em ghép thử 3 cu trống đều kô đc .vì mái thì chưa căng trứng , trống thì máu đuổi đánh đòi xxx . Đến em thứ 4 hơi bị ngửa cổ và cũng chưa căng lắm , em ghép mục đích cũng là để cho khỏi bệnh ngửa .nhưng thả vào nó kô đuổi đánh cũng kô đòi x mà gù lê gù lết , xong rỉa lông mái luôn .em cũng mừng theo dõi suốt xem thế nào . trưa nay lên xem thì thấy e trống ấp bóng nhưng kô ở trong ổ ,mà cuộn rơm ở sàn lồng .các bác cho em hỏi như vậy liệu có phải là mái sắp đẻ kô . bi h mới đến hồi đau thương đây ạ . nhìn trống làm tổ dưới sàn e mới táy máy mở cửa ,thò tay vào nhặt rơm cho vào cái ổ bằng rổ nhựa cũng để luôn dưới sàn lồng. Bỗng vút 1 phát mái phi ra bay mất tích. em nuôi bằng lồng chó phốc nên cửa to với lại e cũng chủ quan .:crying: cái bản mặt e nó kô thèm nhìn thì đã đành . đến thằng chồng e mới cưới cho nó kô biết đã x đc cái nào chưa nó cũng kô thèm ngó lại . nhìn e trống bị vợ bỏ đứng ngơ ngác như thằng mất sổ gạo ,mãi sau mới gáy gọi và câu nghe não hết cả lòng .em thì tiếc cu nó thì tiếc vợ . chắc nó cũng oán e lắm vì ô mà tôi mất vợ các bác nhỉ . thế là 2 tháng nay e mất 3 cu rồi . 1 tắm nắng để quên , 2 xổng mất

2. quachcongcong

quachcongcong New Member

Thích đã nhận:
    4
    Bác này theo đạo phật thì phải, ráng phóng sanh nhiều vào để tích đức đời sau nhé