Cu gáy liên cườm

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi mackimvinh, 14/2/12.

1. mackimvinh

mackimvinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    507
    xin hỏi cu gáy liên hoàn cườm, dàm chỉ rất đẹp chạy thẳng vào giữa con mắt, màu mắt vàng nghệ rất đẹp, đầu xám trắng, hình dáng đẹp, giọng đôi ròng, mới nổi ( nuôi khoản 1 năm rưỡi) gù nhiều, hai hơi đầu bo cà lăm sau đó bo bình thường. Thằng bạn kêu bán giá 7 tr có thể mua được không các bác

2. sambau

sambau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,031
    Hi Bạn,
    7 tr: 7,000,000VND hay 700,000VND. 700,000VND thì ok đó. Dù sao người ta cũng nuôi hơn 1,5 năm rồi, giá đó chấp nhận được. Nhưng quan trọng là đúng sở thích của bạn. Chúc vui nhé !

3. cucuibap

cucuibap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    162
    7 tr = 7,000,000vnd đó bạn, nếu liên hoàn cườm thì không có giá hàng trăm dù đó là bổi mới bắt. chém gió bậy. he he

Zeero, chuongcana, mackimvinh and 2 others like this.
  4. hungvcb

hungvcb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,284
    cho cái hình xem đi bạn, nếu thật sự liên cườm thì mua cho có đẳng cấp cũng được, biết đâu lại vớ được cục ...... vàng thì sao

Zeero and mackimvinh like this.
  5. mackimvinh

Thích đã nhận:
    507
    chào bạn 7tr là 7.000.000VND cảm ơn bạn quan tâm hôm qua mình đã quyết định mua rồi, người ta không giảm giá mà chỉ tặng luôn cái lồng mây thôi. vì ở Sóc Trăng nhiều người chơi cu gáy từ nhỏ đến già ( bậc thầy) vẫn chưa thấy con cu có bộ cườm liên hoàn như thế, hầu như nó là hàng hiếm đó ban ơi. chim chích chòe than bông còn dễ tìm hơn đó ban

Zeero, chuongcana and hungvcb like this.
  6. mackimvinh

Thích đã nhận:
    507
    mình đã đón em nó về rồi bạn ơi, tiêu một tháng lương huhuhu, nhưng chim đẹp và hàng hiếm nên mua, phải cẩn thận và châm sóc kỹ hơn các chú chim khác

7. anchoichamcom

anchoichamcom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    192
    cho mọi người xin vài tấm hình em nó được không bạn, lúc nào có dịp đi sóc trăng nhất định ghé xin pác cho coi em nó mới được, mình ở cần thơ nhưng có bà con nên cũng hay về sóc trăng lắm

mackimvinh and hungvcb like this.
  8. hungvcb

Thích đã nhận:
    2,284
    cái ông khoe liên cườm kia, tạo sao làm cho anh em thèm thế, ngay lập tực chụp hình và up lên ngay, nếu không cho ông thích một mình thôi he he........., up ........... cho AE chiêm ngưỡi đi, dấu là xấu lắm nghen

cucuom, mackimvinh, isaotran and 2 others like this.
  9. mackimvinh

Thích đã nhận:
    507
    bạn thông cảm cho khổ một cái là chim mới nổi bắt về nhà gần cả tháng nay lạ chổ nó im re, thỉnh thoản chỉ gáy gọi vài tiếng mà mới cất tiếng là bị một đoàn quân hùng hậu ở nhà nó đè cho câm luôn, treo ngoài xa hay đem đi gửi thì không an tâm.
    nó không gáy, thúc, bo mà chụp hình lên làm gì. kẻo anh em lại tham quan thấy nó đứng lặng thinh thì cũng khó cho chủ của nó, bởi thế nên âm thầm nuôi tiếp hihihi

Zeero and hungvcb like this.
  10. ChimKhuyenVang

ChimKhuyenVang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    209
    trời! chỉ cần bác đưa hình lên cho AE được mở rộng tầm mắt thôi chứ có ép bác đưa lên 1 clip đâu mà đợi nó thúc, bo

Zeero, nhanhotgl, mackimvinh and 2 others like this.
  11. mackimvinh

Thích đã nhận:
    507
    Cảm ơn bác hungvcb đã quan tâm, mình hứa sẽ chụp vài tấm hình của em liên hoàn cườm đưa lên cho ae thưởng thức.

12. anchoichamcom

Thích đã nhận:
    192
    lẹ lên đi pác ơi mấy hôm nay chờ bác mỏi mòn rồi:devil::devil::devil:

13. hungvcb

Thích đã nhận:
    2,284
    ông này hình như họ, họ gì ấy nhỉ, sao mà để AE chờ lâu thế

14. mackimvinh

Thích đã nhận:
    507
    Bạn ở Cần Thơ à vậy đâu có xa ha bạn nếu có dịp bạn cứ đến xem chơi và giao lưu luôn ấy mà, mình nuôi nhiều cu gáy lắm, chim nổi rồi thì đầy hết sáng trưa chiều gáy in ỏi nhưng có cái là không có thời gian đem ra rừng tập dợt lên mồi loại chim đã nuôi từ 3 - 6 năm lồng là trên một chục, chưa nói đến bổi lớp ở nhà, lớp ở CQ. Bạn đến Sóc trăng ALo cho mình ĐT 0918274972 ( Vinh ) sẽ tiếp bạn thân chào

15. mackimvinh

Thích đã nhận:
    507

---------- Bài viết thêm vào lúc 03:59 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 03:52 PM ----------

mình đã đưa hình ảnh lien hoàn cườm vào ổ D rồi nhưng khi úp lên luôn bị báo lỗi, Mong các bác hướng dẫn chi tiết cách up hình giúp mình nhé

Zeero, anchoichamcom and hungvcb like this.
  16. anchoichamcom

Thích đã nhận:
    192
    http://www.upnhanh.sieuthinhanh.com/ úp lên trang này nè bạn ơi hoặc vào đây hướng dẫn chi tiết nè http://www.aquabird.com.vn/forum/showthread.php?t=86544&page=1, mình thì mới chơi nên chỉ có vài con cu gáy thôi, mới sưu tầm thêm con choè than, trong tháng này chắc là có xuống st dự đám cưới người quen, tới khi đó mình alo bạn nhe, mình tên thi (boy không phải girl àh :laughing::laughing:) dt 0918727828
    ah mà bạn làm nghề gì, thường rảnh lúc nào để mình có xuống thì gọi lúc rảnh cho tiện

Last edited: 7/3/12
    mackimvinh, PHIOMON and hungvcb like this.
  17. mackimvinh

Thích đã nhận:
    507
    Mình làm việc trong cơ quan, rảnh thứ bảy, chủ nhật, thường ngày thì vào buổi chiều, tối từ 5h đến 9h hàng đêm thường đi uống càe với các bạn cũng sở thích chơi chim cu(cùng hội) ai bắt được con bổi nào hay là đem đến xem và thảo luận ì xèo, mồi thì trao đổi với nhau chơi và loại từ từ những con mỗi không hay tuyển lại mồi vip để chơi cho nó đã. Bây giờ ở đây đang có phong trào bắt bổi bằng biện pháp này rất hiệu quả những mình cũng cảm thấy như không nghệ thuật lắm. Bấm máy phát bổi nghe bay về nhìn thấy xác định ngay bổi này đá hoặc không, úp mồi bắt ngay và bắt rất nhanh.

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:00 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:18 AM ----------

[​IMG] đây là hình ảnh iien6 hoàn cườm

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:05 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:00 AM ----------

[​IMG] ảnh 2

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:07 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:05 AM ----------

[​IMG] ảnh 3

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:09 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:07 AM ----------

[​IMG] ảnh 4

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:15 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:09 AM ----------

[​IMG] ảnh 5 đôi mắt đẹp, lúc này bắt đầu gáy gọi nhiều rồi

Zeero, minhtien, chuongcana and 16 others like this.
  18. hungvcb

Thích đã nhận:
    2,284
    chúc mừng chủ nhân đã sở hữ một chú chim rất tuyệt vời

Zeero, mackimvinh and PHIOMON like this.
  19. trehamchoi

trehamchoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,169
    Kính các cụ cho nhà cháu hỏi:
    Những tiêu chí nào về vẻ bề ngoái của con cu. nên nuôi và không nên nuôi ạ

20. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    em không phải cụ mà có cu =))=))...nhìn thấy con nào đẹp như hoặc hơn con mồi mà bác biết thì chọn, còn chưa gặp dc mồi thì khó mà chọn cu lắm, vì bác chưa có thang điểm thế nào là tốt thế nào là xấu(vậy việc đầu tiên là bác phải thấy con mồi chơi như thế nào là hay, tướng nó như thế thì nó chơi như thế)..và còn phụ thuộc vào tiêu chuẩn từng người...người thì thế là đủ người thì thế đó thì la gru..mà ai cũng tham hết nên càng lúc càng tuyển cu mới....cu cũ thì tặng người khác có tiêu chí thấp hơn..không thì bán đổi ..ngoài ra còn lừa gạt cu dỡ nói cu hay bán giá trên trời nổ tan tành cái này hơi bị nhiều, mới vô em đã bị dính chưởng bác nào mới vô nghề giống em thì chớ mà nóng vội mua cu mà hãy đi xem và xem cho đã con mắt khi nào có cơ hội mua bổi thui(bổi do mắt thấy tai nghe thì còn gì bằng mà cái này con khó hơn mua mồi chứ lị), mua mồi thì 99,99999% là mồi cùi bắp, vì mồi khá khá thì kề dao vào cổ còn chưa muốn đưa chứ đừng nói mồi hay=))=))...còn ea thâm tình thì khác.

Last edited: 15/3/12
    thanhchim, camnampvt, M.U and 4 others like this.