cu gáy vẩy giao long

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi Ech, 3/2/13.

1. Ech

Ech Guest

kính thưa các bác em may mắn đc 1 đứa cháu cho chú chim cu ve nhà e thấy chân e n có hai hàg vẩy e tìm hiểu đc thi đó gọi la giao long vậy cho e hỏi giao long vậy chim n chơi như thế nào co hay k thân các bác

2. babeo

babeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    322
    Mình nghe nói vảy giao long là một đặc điểm tốt của chim cu nhưng cụ thể hay thế nào thì mình không biết. Bạn đợi các bác trả lời. Hi hi . Bạn có thể cho xem hình được ko? Mình cũng muốn biết thế nào là vảy giao long. Cảm ơn bạn nhe.

3. Quangiahuynh

Quangiahuynh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,313
    Bạn cứ nuôi và chăm sóc em nó cho tốt đi nhe. chim có vẩy giao long là con chim có nước đánh rất hay khi bổi nhập tàng. Mình đã từng bắt được một con, nuôi lên mồi và nó đã ra đi không một lời từ biệt do sự bất cẩn thận của mình - nó bị kiến thui và trong thâm tâm mình rất tiết và muốn tìm một con tiếp theo để nuôi mà chưa gặp dù mình bắt được rất nhiều con bổi từ ngày em nó ra đi.

4. long_qua_dao

long_qua_dao Hội cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    1,392
    anh ơi,up lên nào,chờ mỏi mắt quá đi mất,hihi,con cu giao long ôi,ngất 1 phút

babeo and tdj_phan like this.
  5. sunf.vn

sunf.vn Active Member

Thích đã nhận:
    209
    tiện thể em cũng thắc mắc không biết "dán quy" là thế nào? có cao nhân nào ghé ngang qua xin giải đáp thắc mắc của chủ thớt và của mình cái. Cũng search rồi nhưng chưa có giải thích nào hợp lý, cặn kẽ. Xin cám ơn.

6. dong_pham

dong_pham Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    14,881
    Last edited: 8/3/13
  7. sunf.vn

sunf.vn Active Member

Thích đã nhận:
    209
  8. Ech

Ech Guest

con giao long chắc làm cu khách quá chứ nó là cu non nuôi lên 1 năm lồng mà vẫn nhát người hjc

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:33 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:31 PM ----------

trời ơi gián qui là đây hôm kia bác phương nói co con có lông trắng như thế mà không biết gián qui nó chơi thế nào nghe bác nói con gián qui bị con 240 giành ăn đánh muốn gần chết nên bắt con 240