Cu gáy Bến Tre

Thảo luận trong 'Cu mầu' bắt đầu bởi Hai viet, 22/1/11.

1. Hai viet

Hai viet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,466
    Cuối năm gỡi đến các bạn vai hình ãnh cu Bến Tre xứ dừa .
    không biết có phãi sống lẫn lộn với dừa khô hay không , mà màu lông na ná màu dừa khô hi.hi.hi....hihihi... rồi lại màu trắn trắng giống cơm dừa y chan
    Sau 4 năm chăm sóc , hiện tại đã nôi , nhưng chưa thành môi , và vĩnh viễn vẫn không là môi , nhẹ sào , móc đâư cũng gáy , bỗi vế rất nhanh , nhưng khi thấy mặt là té trỡ ra , một đi không trỡ lại , chĩ làm kiễn cho vui he..he.hhhe buồn vui cuối nắm .
    thân chào các bạn

Last edited: 22/1/11
    bdbird, trandinhphuc, bavu and 41 others like this.
  2. minhvip

minhvip Well-Known Member

Thích đã nhận:
    180
    một ngày đẹp trời bác hai việt mang chim mồi đi gác , khi gác chim mồi lên nhánh thế chim mồi gáy gọi chim bổi nghe được ah có thằng nào láo dám béng mảng đến đây phải cho nó một bài học thế là nhập tàn bỗng hắn hét lên AHHHH NÓ BỊ LANG BENG MẸ ƠI dọt lẹ kệ mài chứ đúng đây tao bị lây wa hehehhhe , chim đẹp bác hai sưu tầm hay lụm em nó ở đâu mờ đẹp wa

3. phutancamau

phutancamau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,648

Giống như bị trổ Đồi Mồi ở người hay còn gọi là Lang ăn......nhìn....mà....mê thêm....con chim nhìn hấp dẫn ở chổ.....như ai vẽ cho cái màu lông vậy.....đều cả 2 cánh, đồng thanh đồng thủ cả đầu đuôi.....kể cả ngực luôn.........hấp dẫn quá Bác Hai ơi......Không cần mồi đâu Bác Hai, nhìn nó mà uống 1 ngụm trà ( nếu ai hút thuốc thì kéo 1 hơi dài rồi từ từ phì phà....) rồi nằm trên ghế Bành....gác 2 chân lên....nghe nó gáy.....vậy là đủ rồi....Kính!

4. Hil

Hil Member

Thích đã nhận:
    414
    Hàng hiếm sau 4 năm mới cho lộ diện, nếu sau này có gặp mặt Hil sẻ phạt anh hai một ly, Năm mới Hil kính chúc anh chị Hai được dồi dào sức khỏe để đi gát cu điều....điều

Thân Chào

5. CoTichChim

CoTichChim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    Trời ơi ! Bác diễn tả hay thật đó,khâm phục bác luôn:D:D:D :applause::applause::applause: Àh mà mấy cái lồng này sao chỗ em chẳng thấy(Bà Rịa-Vũng tàu),nhà em cũng có 1 cái đc thằng bạn cho,nó nói đc ai cho đó nó cũng ko bit nữa,hình như nó ở vùng khác các bác nhỉ ???,

Last edited: 23/1/11
    phamxuanthinh and minhvip like this.
  6. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    bác hai ôi con sấm của con bữa nay bị sa cầu máy cánh, thúc tù tù sutốt ngày, con đang đặt cái lồng to mắt cao ở Đức trọng rồi thả vào đi tập wa tếtt có lồng đi gác rồi. hôm wa con mua con bổi giá cỡ như con mồi 3 chai mà ông bạn nhất quyết ko bán. nhậu say lè lưỡi mà ko mang nổi nó về nhà híc híc...chim to tiêu chuẩn, cỡ như con sấm của con. con mê nó wá trời mà ko mua đựoc nó, bó tay

7. ThắngLD

ThắngLD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,766
    - Dạo này chú mày đâu không thấy aloooo anh uống cafe thế? Chú em nhậu cở đó sao mà đem chim về được khakhaaaa... Gọi anh ,bác An, Chú Long vào nhậu còn có cơ may chứ chú em nhậu yếu quá ổng sợ chú mày sách lồng về không an tâm đấy hihihihi.....
    - Bác Hai Kiếm đâu chú chim đẹp quá, Chúc mừng bác Hai... Chúc Bác Hai và Bác Gái luôn mạnh khõe.

8. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    CHim bác Hai già rồi nên mới có lông muối tiêu he he he bác thấy chim trên con còn tơ nhách lông xanh , nuôi mấy chục năm nữa mới bác lông như chim bác ha ha ha.... nếu lỡ gặp con bổi nào lông trắng như con chim bác cũng cố bắt về nhà nuôi chơi.

9. cuvietnam

cuvietnam Lãng tử

Thích đã nhận:
    13,734
    Ôi...Bác cứ an tâm, nếu có con bổi màu trắng hay màu dừa giống con chim của bác thì chắc nó không té ngược trở ra đâu...Hehehe. Chúc mừng bác có con chim cu đẹp.

vitconxauxi, cudat, Hai viet and 5 others like this.
  10. gaccu

gaccu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15,931
    Trời, con chim gì thế này, đúng là cái internet cái gì củng lạ nghe....hehehe
    Chúc bác Hai năm mới vui-khỏe

vitconxauxi, cudat, Hai viet and 3 others like this.
  11. cristianodat

cristianodat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    65
    Mới thấy lần đầu đúng là "chân nhân bất lộ tướng" màu lông đẹp quá chúc bác năm mới zuj ze~ rắng dưỡng em nó thành "chjm mồi" nhak hjhj.....

vitconxauxi and phamxuanthinh like this.
  12. cugaycangio

cugaycangio Well-Known Member

Thích đã nhận:
    398
    chim lạ thiệt từ đó giờ e mới thấy lần đầu hàng hiếm thật ước gì mình cũng có được một e hehehe:D

vitconxauxi and phamxuanthinh like this.
  13. Google.cu

Google.cu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,654
    :eek:: Con chim của bác Hai chắc ngủ ở trên cây dừa, uống nước dừa rồi ăn cùi dừa luôn nên mới phát tướng như vậy đó.=))=))=))
    Chim đẹp quá bác Hai ơi! Con này mà đưa đi triễn lãm là chắc chắn đoạt giải ấn tượng liền. Nhìn thèm chảy nước... miếng luôn...=P~

14. mayrau9018

mayrau9018 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,685
    Lâu lắm mới đc thấy con cu bông ưng mắt, nhìn chẳng khác gì chim nhân giống của Thái .
    Em nó là chàng hay nàng vậy bác hai ?( nhìn mặt hiền hiền nên ngờ ngợ) bác Hai ghép đôi cho em nó đi nếu con nó mà cũng màu tương tự thì tuyệt.

vitconxauxi and Hai viet like this.
  15. haint

haint Well-Known Member

Thích đã nhận:
    588
    con này chắc nhà nó bán bột hay sao,đói bụng quá ăn bột trừ thóc nên mặt trắng như dậy nè,hehehehe.Năm mới hàng mới mà độc nữa,chúc mừng Bác.Thân

16. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Trời cao thủ mà hỏi trống hay mái vậy bác, bác Hai mà giờ này mấy giờ rồi mà bác ấy chơi cu mái chứ bác May rau ôi, chim độc nhất vô nhị đó, chim bông bạch đề, đã nổi mồi rồi, bác ko thấy chơi dạt chim ngoài hay sao. niềm mơ ước của mọi ae chơi Ku trong í có em.

Last edited: 25/1/11
  17. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    chà bác thiện nghiện cu bỏ đá gà luôn rồi hihi...............

18. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    bỏ thôi chơi gà ko có hậu hôm wa xém bạt tai thằng trong trường gà do bắt menu ko chả tiền, quay lại chơi cu cho vui vẻ đá đám gì cho mệt xác.

19. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    nhưng bác thiện cũng như các bác khác đừng mê con cu quá mà bỏ luôn con cu gù đêm mà gù dai đó nghe híhí nó mà bể thì không kiếm ra con khác àh

20. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    dễ gì mà bỏ được bác kiếm mái bổn tốt khó lém, em theo tới 7 năm mới được tự nhiên bỏ hóa ra mình là thằng điên àh he he he...mê thôi chứ ko ghiền, nhưng nghiên cứu thêm về gà đá áp dụng wa cu thấy có cái gì ấy tựa tựa nhau. cũng bổn, cũng máu, cũng màu và lối chơi. thú vui dân gian mà bác,