Cu gáy bị bệnh . Giúp em với !

Thảo luận trong 'Khoa dinh dưỡng cho cu gáy' bắt đầu bởi nguyentuanhung, 17/9/10.

1. nguyentuanhung

nguyentuanhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    42
    CON CHIM CU CỦA MÌNH SAO NÓ BỊ GÌ LẠ QUÁ.kHI NÓ ĂN NO HAY UỐN UỐN Ở CẦN CỔ NHƯ BỊ MẮC NGHẸN CÁI GÌ TRONG CỔ VẬY.BÌNH THƯỜNG NÓ CŨNG VẬY.VẬY NÓ BỊ BỆNH GÌ VẬY GIÚP MÌNH VỚI NHA:crying:.BÂY GIỜ NHÌN NÓ TỘI QUÁ.THANKS YOU~X(

Con chim cu của mình sao nó bị gì lạ quá ! Khi nó ăn hay uống, ở cần cổ như bị mắc nghẹn cái gì trong cổ vậy. Bình thường nó cũng vậy, nó bị bệnh gì vậy, giúp mình với nha. Bây giờ nhìn nó tội quá. Cảm ơn.

Last edited by a moderator: 18/9/10
    cuchimgocong, saolant and Thu HY like this.
  2. phutancamau

phutancamau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,648
    nhanh lên...............kẻo ko kịp......em cũng bị chết mấy con vậy...........bác xem khi đứng lâu lâu em nó rướn cổ hả họng.....như bị mắc thóc........kểu nuốt nước miếng vậy.....đúng ko, cài rướn cài rướn vậy......em đảm bảo bị đẹn rùng ( ở em gọi vậy) tức bị đẹn nằm sâu bên trong, bác lấy cỏ mực ( cỏ lọ nồi) vò khoãng 3 lá cho ăn ngày 2 lần sáng chiều, bông gòn chấm mật ong thoa sâu vào trong cổ họng ngày cũng 2 lần...........4 ngày có thể chim hết bệnh, nhớ tắm nắng 10 phút vào sáng sớm. Em bị chết 1 bổi và 1 mồi cũng mai gặp đc cao nhân chỉ vậy. Giờ hi vọng Bác sẽ thành công!

3. nguyentuanhung

nguyentuanhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    42
    thanks bạn nhiều lằm. để mình làm thử, hi vọng nó sống được.

4. đồngAK

đồngAK Hội trưởng cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    19,307
    Bác hùng cho em hỏi kết quả chữa trị em nó thế nào rồi? có tiến triển gì k? sâng nay qua nhà anh bạn chơi thấy con bởi lỡ cũng bị nghẹn nghẹn như vậy nên muốn hỏi ý kiến để chỉ bác ấy chữa trị. cảm ơn.

5. sambau

sambau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,031
    Chào Bạn !

Bạn tìm cây "đơn buốt" hay còn có tên khác "quỷ trâm thảo" trị yết hầu, cổ họng sưng đau, nấc. Còn có tác dụng giải độc, cầm đi ỉa, giải nhiệt. dùng 2g cây lá tươi đun sôi rồi đổ vào cóng cho chú uống là ok. Mình không post hình nên không show cây mẫu cho bạn được. Nhà mình có trồng, tặng bạn miễn phí. Trí 0916 036 844. Chúc thành công !

hahai, PHIOMON, cuchimgocong and 2 others like this.
  6. cuchimgocong

cuchimgocong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    504
    theo em con cu của bác nó bị đẹn rúng ở chổ em gọi như vậy ,bác cho nó ăn giun đất ,mật ong ,cỏ mực ,vài ngày sẽ khỏi,mong cu bác mau hồi phục thân

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:31 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:24 PM ----------

em cũng ráng tranh thủ ghé qua hội cu gáy ABV đăklăk nửa để có dịp học hỏi thêm kinh nghiệm nửa chứ,cảm ơn bác đồngAKrất nhiều

hahai and PHIOMON like this.
  7. bocang

bocang Active Member

Thích đã nhận:
    106
    cloxit 1 phần tư pa ra ce ta mol lancocin nữa viên nữa CC rượu cho uống thử xem vì đó là bệnh yết hầu của gia cầm

PHIOMON thích bài này.