Cu gáy bị giun, sán!!!

Thảo luận trong 'Bệnh viện Cu gáy' bắt đầu bởi Huỳnh Văn Thọ, 6/11/11.

1. Huỳnh Văn Thọ

Huỳnh Văn Thọ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,934
    Chào mọi các bác, mọi người cho em hỏi cách trị cu gáy bị giun, sán. Em nhớ em đã đọc ở đâu đó trên diễn đàn rồi nhưng giờ tìm không thấy! Em nhớ có bác chỉ trị bằng ruột quả cau non, và thuốc tay fugacar nhưng em không nhớ là liều lượng và cách dùng ra sao? Nhờ mọi người chỉ chi tiết dùm em, em cám ơn tất cả mọi người trước rất nhiều....!!! Thân Chào!

2. nammaf1a

nammaf1a Well-Known Member

Thích đã nhận:
    87
    Cách làm của mình là dùng 1/8 viên Fugaca giã nát rồi hòa vào nước cho e nó uống hoặc lấy 1/4 ruột quả cau giã nát ra pha với 1 cóng nước, rồi lọc cặn đi cho uống 2 ngày.Đó là kinh nghiệm của e.Em thì cho em nó uống Fugaca ,trong thời gian điều trị chỉ cho ăn lúa thôi bác nhé,kết hợp tắm nắng,hạ thổ.Sau khi sổ giun bác mua men tiêu hóa của người hòa vào nước cho em nó uống 10 ngày,mỗi ngày 1 gói.Chúc em gáy của bác khỏe mạnh.Thân !

3. leduyhung

leduyhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    270
    Tri giun sán

Vỏ xoài có tác dụng tẩy giun sán. Sức mạnh của chất anthelminthic ở vỏ xoài giúp ngăn ngừa bệnh giun cho trẻ em, anthelminthic cũng có tác dụng mạnh trong việc tiêu diệt vi trùng và vi khuẩn trong dạ dày.

Cách làm: Đun sôi vỏ xoài trong 15 phút để chất anthelminthic có tác dụng giết giun sán trong vỏ xoài tan trong nước. Lấy nước cho vào cóng nước uống. Nước vỏ xoài sắc có tác dụng diệt vi khuẩn có hại trong dạ dày. chúc các AE thành công!
    Thân chào!!!

4. sambau

sambau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,031
    Trị giun sán còn cây "khổ sâm" khổ sâm là vị thuốc bổ đắng chữa lỵ, còn dùng chữa giun và ký sinh của súc vật, sắc nước rữa mụn nhọt lở lét. Liều dùng đối với người 12g dưới dạng thuốc sắt ngày uống từ 2 - 3 lần. Riêng chú chim cu yêu quý trọng lượng nhỏ nên dùng liều nhỏ 2g nấu nước cho vào cống để chim uống. Cây khổ sâm này hiện nhà mình đang trồng. Share miễn phí.

Minh Trí - Sambau: 0916 036 844