Cu gáy (cánh dán) có lông trắng ở cánh

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi old_moonlight, 13/11/07.

1. old_moonlight

old_moonlight Well-Known Member

Thích đã nhận:
    112
    Máy bác xem con cu gáy này , nó có lông trắng tinh ở cánh , lông này thông thường có tác dụng gì ko ạ , hay chỉ là một đột biến thông thường thôi ko ảnh hưởng gì đến hay dở của cu gáy

2. trangbangboy

trangbangboy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,733
    Góp ý

Tui nghe nói con cu gáy mà có lông trắng ở cánh là cu hay đó.Nhưng không biết hay như thế nào vì mình chưa thấy cũng như chưa được sở hữu nó .Nhờ các tiền bối chỉ bảo.

3. candat

candat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    578
    cũng chưa chắc đâu anh ơi - anh thấy mấy con cu mồi của mấy lão đi đánh chim đâu phải con có lông cánh trắng .....

4. NAMNHI

NAMNHI Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    11,720
    Bác chụp không rõ hình nên em không đoán được, vả lại bác nên đưa hình ảnh sang topic bói chim gáy để được nhiều người góp ý đánh giá bác nhé!.
    Thường chim gián cánh là con chim hay, nhưng không phải tất cả các con gián cánh đều hay cả bác ạ.
    Trước đây em có một con mồi gián cánh ( có 4 lông cánh trắng) nó có thể chơi từ sáng tới tối không mệt mỏi, bắt được rất nhiều chim rừng. Và hiện nay chỗ em có mấy người có chim mồi gián cánh đều rất hay.
    Năm ngoái em có mua được một con gián cánh, nhưng tiếc là sắc lông của nó màu rỉ sắt ( đỏ sắt) về nó giãy, phá nhiều quá lúc nào bên cánh cũng chảy máu nên em không dám nuôi mà phải thả,...
    COn chim của bác có thể là con chim nuôi để thuần được đấy vì bác chụp ảnh không rõ đầu, mỏ, phao, chân và dặm cánh nên không " đoán mò" góp vui với bác được. Đề nghị bác chụp lại và đưa sang tiệm bói để mọi người đoán xem em nó thế nào bác nhé!
    Chúc bác vui!