Cu gáy chân đỏ nên nuôi hay không các bác cho nhận xét

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi hathach, 29/5/13.

1. hathach

hathach Well-Known Member

Thích đã nhận:
    935
    Tình hình đi chơi qua nhà ông bạn chơi thấy con cu bổi đẹp quá nên mua, các bác cho nhận xét vể con này nên nuôi hay không dù sao cũng mua rồi, chim chân đỏ như chim con vậy sao chủ cũ nói là chim bổi nuôi lên không biết đúng sai, mấy bác cho e cái nhận nên nuôi hay không nữa, Hình của e nó ae tham khảo cho ý kiến:
    Cảm ơn mọi người xem tin và đưa ra nhận xét để em biết có nên nuôi hay mang biếu ai nuôi làm cu khách.

2. huyrua

huyrua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    152
    Nên nuôi đi bạn ơi,cố gắn thuần nó,rồi nó sẽ gáy ,con rcu nầy trông rất đẹp.

ancugay and hathach like this.
  3. minhxiro

minhxiro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,753
    minh xin chém trước .con này giộng đồng chân đỏ chim tương đối đẹp .nhanh miệng nhưng lâu nổi, ra mồi chơi tốt, con này ko nuôi thì nuôi con nào ...................nên nuôi.....................có gì sai bác chỉnh nhé.........

Last edited: 29/5/13
  4. bdbird

bdbird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,322
    Con bổi mua ở đâu nhìn đẹp vậy anh Thạch, em Hải ở bên đỗ xuân hợp q9 nè anh.Bữa giờ anh có đi chơi cội đều ko.

5. lananhngk

lananhngk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,910
    Nuôi đi bạn mình thích là ok,chân đỏ chứ chân tôm mọi người ghét mình vẫn đang nuôi chờ ngày luộc :laughing:.Mình đoán con này son đồng dữ chim ko phải chim Bắc nên ko dám chém tiếp hehe dành các cao thủ trong đó chém tiếp =))

6. hathach

hathach Well-Known Member

Thích đã nhận:
    935
    Cảm ơn các bác đã nhận xét e quyết định để nuôi không cho nữa, giọng e nó giọng sấm đồng nên cũng khó kiếm.

ancugay and chotmechim like this.
  7. truongnth

truongnth Member

Thích đã nhận:
    28
    Nên nuôi chú này bạn ạ. Chim sẽ rất sát bổi đấy, bộ cườm của chú này lẽ ra hạt nhỏ hơn và rối hơn thì tuyệt cú mèo. Với kiến thức nông cạn của mình thì chú này giọng đồng chú này thành mồi rồi thì sẽ rất nhạy sào.

ancugay thích bài này.