Cu gáy của Lohanbj !

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi lohanbj, 9/10/10.

1. lohanbj

lohanbj Well-Known Member

Thích đã nhận:
    641
    Em mộc mới đc 3 tháng tuổi lồng! Chưa nghe thấy nó gáy gù ra sao! Các bạn xem có tương lai gì không! Cảm ơn tất cả các bạn!!!!

2. lohanbj

Thích đã nhận:
    641
    Hi! Cu gáy của em em chưa bán bao giờ. Sống nuôi chết chôn. Chỉ có mua vào không có bán ra :D. Không thì tặng anh em trong hội chơi. Chaomaotia thông cảm nhé! . Bạn xem tướng chú cu đó giúp mình cái. Cảm ơn bạn!

3. đức hậu

đức hậu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    121
    con này mũi to giọng thổ , phao xám thì gáy bền , phao trắng nhanh nổi nhưng gáy ko bền

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:59 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:55 PM ----------

bdbird, thienfe, phutancamau and 4 others like this.
  4. lohanbj

Thích đã nhận:
    641
    Mình tìm mua của những ng đi bẫy ở khu vực biên giới Móng Cái- Đông Hưng TQuoc. Chim mộc 50-100 nghìn. đẹp hơn thì 300-400. tinh mắt thì vẫn tìm đc chim đẹp. người ta bẫy cả bằng mồi lồng và giăng lưới. Mình quê HP nhưng làm việc ở Móng Cái. bận công việc quá nên mới chăm đc khoảng 10 lồng. nếu có time có lẽ phải vài chục ... :D:D. vì mình mê loài chim này. Nếu bạn hiepkhachh@nh có điều kiện ra Móng Cái. Mình sẽ dẫn bạn đi chơi, đi bẫy chim cùng họ và đi xem chim. Món này cứ có time là mình chiến đấu ngay! rất vui đc làm quen bạn.

5. lohanbj

Thích đã nhận:
    641
    Bạn vẫn còn onl ah? Chim giọng thổ thì mình chọn đc. Loài này ko có nhiều nên hơi mất time chút. 10 con của mình đang nuôi đều là mộc hết. trong đó có đến 8 con giọng thổ. còn 2 con giọng đồng. giọng kim mình ko thích nên ko nuôi. vì là chim giọng thổ mặc dù mộc , nhảy nhiều lông xơ xác nhưng chúng vẫn có dáng đẹp, cườm đẹp nên người bán hay nâng giá. có con mộc lên đến 800. ở đây cứ con nào gáy gù nhanh gáy gù nhiều là thích không biết chơi giọng :D. Bạn có xe quen chạy tuyến MC-HP không???

6. cucuibap

cucuibap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    162
    Theo Kinh nghiệm mấy chục năm chơi gái của tôi thì em này rất dữ, nhìn mắt nó thì biết rồi. Ai không tin thì hỏi mấy cao thủ trong này sẽ rỏ, nhận xét này là mình học được trong này đấy. he he

lohanbj thích bài này.
  7. đức hậu

Thích đã nhận:
    121
    em có quen tuyến xe móng cái hải phòng đấy , bác có con thổ ko để em với

lohanbj thích bài này.
  8. phutancamau

phutancamau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,648
    ........................................................................
    Cái đoạn văn này các Bác đọc kỹ nhe........rất tai hại......có thể nói là Bi Hài Cu Gáy.....có thể chuyển qua Box Bi Hài Cu Gáy ??? vì Bác cucuibap viết sai chính tả 1 chữ chết người, em đọc mà hết hồn......cũng mai đang nằm ở diễn đàn sinh vật cảnh.....và ở box cu gáy.....nếu ko..................."mấy chục năm chơi gái".................kakakka.....em đang cười cười nè.....cười vui chứ ko có ý bắt lỗi hay chọc giận Bác à nhe, mong Bác đừng hiểu nhầm.......hiiiiiiiiiiiii...........Kính Bác!

nguoidaugio and vanthaohotel like this.
  9. cugayquangngai

cugayquangngai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,541
    chào bác !
    tôi xin mạng phép bói 1 quẽ cùi vậy !
    em này gáy giọng đồng nhiều hơi pha tí thổ thôi .
    em này có cặp mắt rất sát thủ đó bác sau này nếu lên mồi rất sát bổi , chim rất khôn và hung chim , bộ cườm rất khá sau này rất chịu gù nhưng gù rát lắm
    cái mỏi và bộ dặm như thế thì thúc sắp và sắp gằng dữ lắm bác à , em này cũng có gù lộng và rước nưa chứ
    cặp chân khô , rắn chắc em này sau này lên thì bền chim lắm nhưng hơi già chim nên khó nổi , nhưng được cái là siêng gáy !
    vài câu phán cùi có gì sai bác bỏ qua cho

10. CoTichChim

CoTichChim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199

lohanbj ơi !!! cái cây cầu mà chú cu đó đang đậu có phải là cây khoai mì không mà có người gọi là cây sắn nữa đó,mình tính chặt về cho mya61 chú ở nhà nhưng ko bik là cây gì vì mình thấy nó rất thích hợp cho cu đậu ???

Last edited: 10/10/10
  11. tuanchim

tuanchim Guest

em xin mạn phép gieo một quẻ bói nhé.có gì mong các cao thủ đại xá.em này tương đối già rừng, nhìn chỉ dàm cũng thấy em này khá dũng mãnh đấy, chân khô có nhiều vảy mốc trắng hứa hẹn sẽ bền chim, bộ cườm có nhiều cườm vàng giọng gáy sẽ ngân rung

12. lohanbj

Thích đã nhận:
    641
    không phải cây khoai mì đâu bạn cotichchim ah. đó là cành của cây gạo gai. cây khoai mì ban đầu thì cứng nhưng sau đó sẽ mục rữa ra không dùng đc lâu dài.

CoTichChim thích bài này.
  13. daigiabaoloc

daigiabaoloc Banned

Thích đã nhận:
    2,910
    chim của bác cũng đẹp đấy. con nay mau thuần nhanh nổi, nước gù cũng được không phải thuộc dạng gù sé gió, chú chim này cũng bền chim. em chỉ đoán bậy vậy thôi các bác bỏ quá cho

thienfe thích bài này.
  14. Cu Hà Thành

Cu Hà Thành Well-Known Member

Thích đã nhận:
    883
    Con này thì đúng là khó nổi vì đã đứng tuổi nhưng cho tôi hỏi "siêng gáy" ở đây là thế nào? Vì theo tôi hiểu thì chim nổi mới siêng gáy, mong bác giải thích dùm.
    Con này giọng kim pha chứ không phải thổ hay đồng hi hi hi đoán mò cái xem thế nào?

thanhchim thích bài này.
  15. lohanbj

Thích đã nhận:
    641
    Đúng là em nó lâu nổi các bác ah. phân to tròn rồi mà chưa thấy biểu hiện gáy nhiều. người đến gần ko chòi lồng nữa mà giơ cánh lên .... các bác giải mã giúp em vơi...

Trung-SG thích bài này.
  16. đức hậu

Thích đã nhận:
    121
    bác lohanbj ở dâu hom nào em tới ngắm may con gáy của bác duoc ko em ở hp

lohanbj thích bài này.
  17. lohanbj

Thích đã nhận:
    641
    Mình ở Thủy Nguyên. Nhưng hiện tại đang làm việc ở móng cái. Mấy con chim của mình chưa con nào nổi cả. hy vọng là hết năm nay sang xuân sang năm chúng nổi thì mới có chim chơi. :D

18. cugayquangngai

cugayquangngai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,541
    chào bác !
    à tôi nói siêng gáy là em nó thường hay gáy đôi lúc chỉ vài tiếng nhưng 1 ngày thỉnh thoảng có gáy còn nếu đã nổi thì nó gáy cả ngày không mệt bác à !
    còn về giọng thì trong tôi chim có bộ mặt cái mỏ , bộ cườm cặp mắt , thân hình , màu chân , bộ quy , ... phần lớn là gáy giọng đồng pha tí thổ thôi bác à !
    cái này chắc tôi nhầm !
    thân chào !

19. gadjbo

gadjbo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    514
    Cây này khu e gọi là cây gai mụn, hồi xưa mẹ e hay lấy lá của nó để vứt vào chuồng gà đuổi dệp, bọ nhảy và giận gà. Lên rừng chỗ em cũng có nhiều, đặc biệt cây này rất thẳng và có nhiều gai nhọn, hồi còn bé, bọn trẻ con tụi em nghịch dại toàn bẻ để bẫy xe đạp và xe máy. Nhiều lần bị đòn mà vẫn thích nghịch.
    Lúc nào có điều kiện về quê em chặt tặng mấy bác bên box cu gáy mỗi người 1 cần đậu bằng cây này. Bác nào thích thì nt vào di động cho em 0987 82 0607. Hiện tại em đang làm việc tại HN, có thể tuần sau sẽ về quê, cũng có thể là tuần sau nữa. Dạo này em hơi bận.
    Các bác nào lấy thì nt cho em luôn chiều dài của cần đậu nhé, để e cắt khúc sẵn mang đi cho tiện

thienfe and nguoidaugio like this.
  20. lohanbj

Thích đã nhận:
    641
    Như đã hứa. Hôm nay mình post hình em cu chân giao long đó. Các bạn góp ý nhiệt tình giúp mình nhé. Dự đoán xem em nó lâu nổi không và nước chơi ra làm sao?!! Cảm ơn các bạn.