Cu gáy của ông Anh, mời các Bác thầm giúp

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi mechoethan, 11/1/12.

1. mechoethan

mechoethan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    568
    chả là nhà ông anh em có em này.các bác đánh giá giúp em xem chất giọng thế nào nhé.thân!
    http://youtu.be/pvqig4DvkSg
    [video=youtube;pvqig4DvkSg]http://www.youtube.com/watch?v=pvqig4DvkSg&feature=youtu.be[/video]

Last edited by a moderator: 11/1/12
    luytrelang, vuly, cuvietnam and 11 others like this.
  2. mechoethan

Thích đã nhận:
    568
    không có cụ nào thẩm âm giùm em à...................................
    :(

luytrelang, leduyhung and Hưng_bg like this.
  3. tuanculanthoi

tuanculanthoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    390
    chim này đúng tông đồng thì phải hay quá...nên không có lời nào bác ak....bác mechoathan ở chỗ nào bắc giang vậy ra tết em làm bắc giang rể bắc giang đây...nhà vợ ở đường xương giang lun..em hay lang thang ra nhà dũng trọc mua các thứ lém..có dịp giao lưu bác tý...

4. mechoethan

Thích đã nhận:
    568
    em là sinh viên thôi bác ợ.e ở Tân Yên-Bắc Giangkhổ cái nghiệp nghiện cu cò,ở đâu nghe tiếng có chim hay là chỉ nhăm nhe chiêm ngưỡng,
    làm rể bắc giang thì quý hóa quá.chị em bắc giang là chu đáo lắm bác ợ.......:D
    rất vui được giao lưu với bác..:applause:..thân!

---------- Bài viết thêm vào lúc 04:26 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 04:21 PM ----------

mong các bác thẩm âm sâu nhé để có những lời nhận xét hữu ích về chất giọng,âm sắc..v...v...v..v..thân!

Last edited: 11/1/12
  5. hotanthanhvn

hotanthanhvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    863
    Giọng này là giọng thổ bầu ........................................................................................

hungvcb, leduyhung, Hưng_bg and 2 others like this.
  6. tuanculanthoi

Thích đã nhận:
    390
    giọng quá hay..mà sinh viên mà hay vậy nuôi hẳn 1 đàn chim,,,,mà nuôi 13 chuồng gáy đẻ giỏi quá...
    oánh dấu em phát...tân yên cách tp bắc giang tầm 20km đúng không????mình cũng giống bạn chỗ nào có chim hay cứ phải đến chơi cho yên tâm nhưng lại phải xách 1 em về giao lưu chứ nhể???

7. Loc abc

Loc abc Cu gáy ABV Hà nội

Thích đã nhận:
    7,053
    Hê hê lại túm được ông đồng hương Tân Yên nữa trên ABV đây rồi
    Loc abc nhất trí với bác hotanthanhvn, đây là 1 chú thổ bầu khá chuẩn giọng. Tiếc là có vẻ đấu với dàn chim đã quen giọng thì phải, do vậy chưa nghe đúng phong độ đinh cao của chú chim.
    Chúc mừng đồng hương!

8. Hưng_bg

Hưng_bg Member

Thích đã nhận:
    19
    Đó là chú chim nhà em đó bác. quả này chết em rồi .Chim cò nhà em có ra sao đâu. To: bac Nam (Loc abc)lâu không thấy bác qua em chơi. Bố em vẫn hay nhắc anh .Đợt về quê bác ghé nhà em chơi nhé.

9. mechoethan

Thích đã nhận:
    568
    bác về tân yên đi. e đưa bác đi giao lưu cu cò trên này cho khoái tâm hồn.hân hạnh đón tiếp bác.thân!

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:16 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:08 PM ----------

chết thật,có nhiều đồng hương chơi gáy trên ABV thế này ae tân yên cũng vui đáo để,chim bắc giang giờ khó đánh lắm(e đi gác cu mà chim ngoài cứ lượn trên trời như trêu ngươi ý) nên chả biết có dịp nào tiếp đoàn cu mồi cao thủ về giao lưu không nhể........:))

Last edited by a moderator: 11/1/12
    tuanculanthoi, leduyhung and Loc abc like this.
  10. tuanculanthoi

Thích đã nhận:
    390
    oánh dấu những anh em bắc giang cái nhỉ????ra tết mình cũng thành rể bắc giang rui....!!!!
    do đặc thì nghề xây dựng được đi nhiều nơi nhiều vùng miền..nhiều vùng nào e đi qua mà không quên đi giao lưu cu cò kaka...

hungvcb, mechoethan and Loc abc like this.
  11. mechoethan

Thích đã nhận:
    568
    bác làm nghề xây dựng đi đây đi đó mà vẫn chịu khó chăm chim thì em bái phục.....đợt nào cắm trại ở bác giang thì ae giao lưu cu cò nhé.thân!

PHIOMON thích bài này.