Cu gáy Di linh

Thảo luận trong 'Gác cu ký sự' bắt đầu bởi dilinh, 1/2/15.

1. dilinh

dilinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,611
    từ khi anh tuấn(cafe_nong) của dilinh mất em mồi đồng chiến thì di linh nay hết có đại diện cu cò trên diễn đàng,nay em xin lập topic này ghi lại những ngày gác cu may mắn của em với chú thổ rề của mình vậy
    vì hôm qua có đang ký dự thi nhưng do hôm nay trời gió quá nên chỉ gác được tý buổi sáng,buổi trưa+ chiều đành thu quân về nhà ăn ngủ thôi ạ,hình ảnh kèo gác và vài em bổi b-(
    em đầu tiên do được tên bạn thân chơi cu lâu năm chỉ điểm,em này đồng pha,gù khá,kèm thưa,bữa trước đấu với mồi hơn 3 tiếng không nhảy nay mồi thổ ra trận thì nhảy liền hình ảnh em nó

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:08 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 06:58 PM ----------

ẹc hình ảnh lung tung quá đó là 2 em 1 em đồng bình thường còn em bị treo lụp dính bẫy mất đuôi là em thổ pha tý sấm hihi 2 em đó nhảy lụp nhanh nên không có ji đáng nói em thổ pha sấm ở hơi cao với thông nhìu nên em đánh cây bụi hihi
    đội hình ra quân
    em đồng gù khá kèm thưa
    đây mới là hình em đồng đấu với mồi gù của thằng bạn hơn 3 tiếng,mấy bác xem rồi chém cho em nó mấy phát cho nhanh nổi ạ

2. đồngAK

đồngAK Hội trưởng cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    19,307
    Chúc mừng bác có chuyến ra quân thành công, tuy chưa chinh phục đc giải thưởng, n với thành tích này cũng quá tuyệt vời rồi, vì trời gió, lạnh.

3. dilinh

dilinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,611
    đăng ký cho nó xôm tụ chứ 1 ngày bắt 5 con thì em chưa lầ nào được cả,hồi xưa có ông anh dẫn đi bãi chim chưa đụng thì ông ấy 1 ngày bắt 7 con thì có,con mồi hồi đó của ổng trơn ròng chiêu cà lâm thúc cà lâm,chắc chim rừng nó nghe cà lâm nó ghét nó đập cho,chứ h 1 bữa may mắn lắm là 3 con thôi anh ạ

4. dilinh

dilinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,611
    kèo tất niên mini
    hehe,ngày cuối năm chỉ dọn dẹp,buổi chiều tranh thủ nghỉ sớm em đi đánh kèo nhanh gần nhà kèo 1 chỉ gặp mấy em bổi dạt lồng mặc cho mồi kéo thế nào vẫn không chịu vô cây,đổi sang kèo 2 không nghe em nào gáy,treo mồi với tập gáy khoảng 20 phút thì bỗng đâu 1 em đồng về đấu,sau vài tiêng thúc của mồi thổ em nó đã chung cây,và chỉ với vài sạc gù thì đã nhảy lụp.hình ảnh em nó đây ạ
    cội gác và thế gác
    cái mẹt,đầu quy và cặp cán,nhỏ mà lùn,móng hậu trắng(nói thật chứ từ lúc biết chơi cu tới giờ con đầu tiên em bắt có móng trắng đó) hihi
    làm 1 tấm bãi đánh khô cháy bụi mù và không có nước(chỗ nào có nước toàn máy tưới nên chịu thua không đánh được
    chúc mấy bác năm mới vui vẻ khỏe mạnh,đễ đi rừng bẫy cu còn quay clip với làm ký sự cho em coi ké với hihi

5. dilinh

dilinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,611
    buồn buồn,kèo tất niên tết chính đi chỉ gặp toàn là bổi dạt lồng,sáng nay bân việc nhà nên không đi được,chiều tính đi thì trời lại mưa mây mù tịt,thôi thì ở nhà ngứa tay ngứa chân mang inox ra làm đại cái khung lồng khoe mấy bác góp ý dùm cho nó hoàn thiện,sẵn up lại hình khoe em mồi cho rõ rõ tý hihi bác binhbaohiem vào xem ạ
    mồi thổ cùi đây ạ
    lên được cái khung rồi hihi
    mấy bác góp ý nhiệt tình cho cái khung lồng của em nha,có cần chỉnh ji không để em làm cho nó đẹp hơn tý

6. dilinh

dilinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,611
    hôm nay thì đánh được có 4 kèo cu,chán quá,đi mỏi cẳng mà chằng em nào chịu vô cây đấu với mồi,thôi thì chụp lại bãi với cội đánh rồi về mấy bác xem cho vui hihi
    nhưng cũng được cái là em lại được 2 cục thịt to về để ăn tết hehe,cả vợ chồng chúng nó cùng về,em vợ dính trước,thằng chồng thấy vợ giãy nên tức khí quay sang đá gà mồi kết quả là đây ạ hehe
    năm hết tết đến chúc mấy anh,mấy chị,mấy bác trên diễn đàng thật nhiều sức khỏe,chân cứng đá mềm để băng rừng lội suối mà kiếm cu hay ạ hehe =P~ =P~

Last edited: 17/2/15
  7. hoang cao

hoang cao Hội cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    6,192
    Cuối năm làm 2 em gà này về ăn tết quá chuẩn rồi cụ nhể

8. dilinh

dilinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,611
    ăn tết thì chưa chuẩn đâu bác,phải thêm được 1 em cu hay về treo tết ngắm ngía nữa mới gọi là chuẩn đấy cụ,sáng làm ly cafe ngắm bổi hay,nghe mồi chiêu,ôi cái cảm giác đó đã lắm cụ hehe

9. dilinh

dilinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,611
    khà khà,hôm nay mùng 2 khai trương năm mới em với thằng bạn cũng mở hàng đầu năm được 2 em bổi hihi,tình hình là bận việc mai lại ra quân đợt 2 nên xin nợ hình tối mai mới up hình gom luôn 2 ngày vậy hihi,

10. dilinh

dilinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,611
    báo cáo là 2 ngày ra quân đầu năm thu thập được 4 em bổi,ngày đầu 2 em,hôm nay 2 em,nhưng cái điện thoại cùi của em nó không cho coppy qua thẻ nên ngày đầu em chỉ đăng được 1 con với thành quả cuối, hôm nay thì điện thoại lại hết pin nên chỉ chụp được 1 em,em thứ 2 về tới nhà tranh thù sạc pin chụp được cái mẹt em nó do về hơi trễ trời tối nên chịu thua mai em sẽ làm vài tấm cái chuồng bổi em làm nhốt tạm vậy hihi
    ngày đầu
    http://photoshare7.com/image/ym4
    http://photoshare7.com/image/ymE
    http://photoshare7.com/image/ymR
    ngày hôm nay
    em này bài bản đầy đủ gù khá(thằng bạn em bắt chứ không phải em hihi)
    http://photoshare7.com/image/ymX
    http://photoshare7.com/image/yma
    em thứ 2 chụp được cái mẹt với lại lưới cuốn quá mất đuôi mai em chụp hình em nó lại sau hihi
    http://photoshare7.com/image/ymw
    http://photoshare7.com/image/ymY

11. dilinh

dilinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,611
  12. hoang cao

hoang cao Hội cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    6,192
    Do cụ chèn link không xuống hàng nên hình ảnh của cụ nó mới loạn xà ngàu thế đấy cụ à :D
    Lần sau cụ chèn link thì nên xuống hàng thì nó mới hiện đầy đủ hình ảnh cụ à.
    Chúc cụ thành công
    Thân chào !

13. dilinh

dilinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,611
    cạp nhật tình hình hôm nay chủ nhật hihi,2 anh em ra quân lúc 5h 20 sáng vào tới bãi đánh đã hơn 6h 30 phút,vì bữa trước đi bãi đông quân gặp toàn chim trận nay 2 anh em quyết định đi đánh cu lẻ, kết quả là được 2 em bổi đồng pha.vài hình ảnh mấy cụ xem cho vui
    wm thứ nhất kèm thưa thưa,gù íu xìu
    em thứ 2 này kèm khá tốt gù tương đối tốt, lại nhanh miệng.nhưng do em ham mê theo tiếp chim rừng làm rơi em nó hic hic,:( buồn thật bỏ hơn 1 tiếng tìm nát cái bãi đánh chỗ nào em di qua mà vẫn không thấy em nó đâu(em nó nằm trong trái lựu đạn) thế mới chán.
    :crying: :crying: :crying:

Last edited: 1/3/15
  14. tuancuco

tuancuco Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,023
    Chúc mừng An nhé, ra quân là có bổi. Mình đi 02 buổi sáng mà chẳng được chú nào;À, trang bị cái băng đạn để khỏi rớt bổi nhé, nếu không mỗi lần đi đánh alo để mình cầm bổi cho... Chúc năm mới sức khỏe, may nắm, chinh phục được nhiều bổi hay! - Thân!

15. dilinh

dilinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,611
    em thi không có băng đạn,rớt mất em bổi hay mà cứ tiếc tới giờ đây ạ,bữa nay em quyết định may túi 3 gang mang theo mà đựng cho chắc ăn,anh cho em lại sdt nha đt kia bị xe nó ăn mất tiêu rồi mất số anh luôn,bãi này bữa trước cũng bắt được 2 em rồi nhưng không có đt nên không chụp hình,hihi

16. tuancuco

Thích đã nhận:
    1,023
    Anh em trên này thường dùng túi ba gang, thấy có vẻ tiện. Mình thì dùng vớ chôm của thằng nhóc nhưng ít khi được đựng chim lắm. Thứ bảy hoặc Cn đi đánh thì alo cho mình nhé, làm kèo và giao lưu cho vui - Đt: 0919815297 ; 01655532246.

17. dilinh

dilinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,611
    thanks bác,bữa nay em đi làm trên đà lạt mà khongco1 sdt để gọi anh ra uống cafe,hẹn lần sau vậy,tuần này thì em chưa dám chắc có đi được không,nếu có thì tối thứ 7 em alo nha.

18. tuancuco

Thích đã nhận:
    1,023
    Tiếc ha, lần sau nhớ ghé đó, để tớ khoe mấy con bổi cùi và thử tửu lượng ...KKK. Có gì Alo sớm để tớ rủ thêm mấy cu thủ trên này đi cùng cho vui - Thân!

19. dilinh

dilinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,611
    ẻm đây,hihi tửu lượng thì em xin xách dép ngồi hóng thôi chứ không uống được đâu,còn cu cò thì được á,bổi anh giữ lại mà cùi thì đám chim nhà em thành chim thịt hết quá @@,em đang tính đi 1 bãi lâu không đi,sợ chim trận nhiều,nhưng hi vọng được chim nuôi,hihi,nếu anh em trên đó không chê thì thứ 7 em alo

20. dilinh

dilinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,611
    nay tiếp đón mấy anh đại ninh với phan thiết mà bãi đánh tệ quá chim thưa mà toàn chim ế mong máy anh thông cảm,lần sau em xin kiếm bãi nào đẹp hơn chuộc tội vậy @@
    anh tuấncuco nhận hình nào ( do em đi gù chim mái nên hơi trễ tý @@ )
    bãi đánh em chụp tạm 2 tấm gọi là @@
    tay xách nách kẹp 2 em bổi
    miệng gặm bánh mì mặt buồn thiu @@
    anh tuấn đang suy nghĩ gì mà mặt buồn vậy ta ???
    kết quả của cà nhóm sau 1 ngày đây ạ
    bác tuấn tấm này cười mới tươi nè.
    (cu mái em bào là mấy anh trốn vợ đi gác cu ) hehe em là em chưa vợ nên không lo lắm
    8/3 là 8/3 chúc anh em vui khỏe còn sức mà đi gác cu hehe