Cu Gay Hà Giang

Thảo luận trong 'Thẩm giọng chim cu gáy' bắt đầu bởi hieutrungvuhg, 19/10/12.

1. hieutrungvuhg

hieutrungvuhg Active Member

Thích đã nhận:
    129
    - Nhờ các bác thẩm âm hộ em xem 02 cu gay nha em đang thúc giữ co phải 01 em giọng thổ pha, 01 em giọng kim pha không? và 02 con cu gay Hà Giang địa đầu tổ quốc!
    [video]http://youtu.be/Z1DPVL9fqVo[/video]
    [video=youtube;Z1DPVL9fqVo]https://www.youtube.com/watch?v=Z1DPVL9fqVo[/video]

Last edited: 19/10/12
  2. cungniem_damme

cungniem_damme Well-Known Member

Thích đã nhận:
    520
    âm này nếu dễ ténh thì có thể tạm cho nó là âm thổ rền dư âm rền rất chuẩn nhưng nếu phân chuẩn ra thì âm thổ chú này vẫn chưa đạt, thui thì cứ tạm gọi là thổ pha rền vậy...

3. hungcaonguyenda

hungcaonguyenda Well-Known Member

Thích đã nhận:
    371
    theo em thi dây là 2 con cu trên mạng gáy chứ chim nhà làm gì có em nào gáy mà bình hả các bác bị lừa rùi
    HG lam gì mà co cu gáy như thế mong các bác thông cảm nha em cũng o HG mà

Last edited: 28/3/14
    PHIOMON thích bài này.
  4. hieutrungvuhg

Thích đã nhận:
    129
    Xin chao bác "hungcaonguyenda" lâu rôi tôi cũng không vào xem lại chủ đề. Nay xem lại thấy bác góp ý như trên tôi không đồng tình vì một vài lý do:
    1. Tôi và nhiều anh em vào diễn đàn là để học hỏi, chia sẻ kinh nghiệm cu cò, nâng cao hiểu biết, chứ đâu phải để lừa ai?.
    2. Bác nói "dây là 2 con cu trên mạng gáy chứ chim nhà làm gì có em nào gáy mà bình hả các bác bị lừa rùi" thì hoàn toàn sai. Vì đấy là chim nhà Tôi đấy (Ở trong chuồng to mầu nâu đó. Chim Bắc Quang,HG đấy. ít thì 02 em đó cũng 04 năm tuôi lồng rồi đấy; Còn con Tôi treo ở lồng quả đào Innox có 01 lông trắng mà nhảy loạn xạ ấy... đã lên mồi và bắt 05 bổi rồi đó). Bác muốn mắt thấy, tai nghe thì có duyên minh sẽ gặp (gần mà xa: Tôi và bác cùng thường trú ở TP HG đấy) .
    3. Bác giải thích hộ tôi "HG lam gì mà co cu gáy như thế" ý là sao hả bác? hay, hay giở?
    4. Bác và Tôi đều ở HG nhưng chưa có dịp giao lưu sao bác biết hết được. Tôi cũng là người mê cu gáy trong nhiều người ở HG, Tôi thi có nghe thông tin sơ bộ, mập mờ về bác (bác ở TP HG, có chơi nhiều cu gáy và lồng bẫy cu của cụ Dư - Ỷ La, Tuyên Quang...đúng không). Còn ngược lại bác chắc là hoàn toàn chưa biết về tôi?... Do đó bác không nên khẳng định như trên làm ảnh hửng tới cách nghĩ của mọi ngừi. Tôi thì cũng hay vào diễn đàn này để học hỏi kinh nghiệm về cu cò, cũng không biết nhiều để chi sẻ kinh nghiệm vì còn phải học đã.

Last edited: 3/4/14
  5. hieutrungvuhg

Thích đã nhận:
    129
    Tặng hungcaonguyenda đoạn clip nhỏ (chim đang thay lông co gì mong thông cảm):; Các bác xem giúp em này co nên đãi thóc nũa không? mong sự đóng góp của các bác để em tiến bộ hơn!!!!
    http://youtu.be/KBgDZcQ5rek
    Còn tiếp...

6. Quy_hg

Quy_hg Member

Thích đã nhận:
    87
    chào hiếu con chim mồi của bạn được đấy giọng còi thỉnh thoảng có gù chồng đấu loại lày bắt bổi nhanh lăm đó nhưng hình như bạn ít cho tắm nắng thì phải chông chim tối lông lắm bạn ơ phường lào vậy có dịp anh em giao lưu vì cùng sở thích mà số điện thoại của mình 0912332779 mình ở minh khai đối diện chợ xép minh khai thân chao

7. hieutrungvuhg

Thích đã nhận:
    129
    Cảm ơn bác đã có ý khen ngợi để em có thêm niềm vui đãi thóc tiếp cho em nó. Đúng là con cu của em đợt này đang thay lông lên hơi suy; còn về vấn đề tắm nắng và hạ thổ thì em cũng không thực hiện được thường xuyên vì bận đi làm cuối tuần thì có mới có thời gian tắm nắng, hạ thổ bác ạ.
    Hôn trước em ghi hình vào buổi chiều tối lên hơi mờ. Nay em ắp lại để các bác rễ xem cho đỡ đau mắt:
    [video]https://www.youtube.com/watch?v=u6KRWdalveI&list=HL1396891395[/video]
    Em cũng làm ở gần đó thôi, hôm nào em qua nha bác sau! Cảm ơn bác, thân chào...

Last edited: 8/4/14
  8. hungcaonguyenda

Thích đã nhận:
    371
    sory cu nha tại cu qay chim gáy ko qay lại di quay 2 em chẳng thấy gù gáy gì mọi ngưởi xem ko hiểu gị cả em mới vào dđ có vài lời góp ý ko phải cụ bỏ qua hôm nào rảnh anh em gapự nhau giao lưu nha
    0915379558

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:39 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:25 PM ----------
    cho minh hỏi lại bạn có phải con trong lồng bẫy của bạn có đốm trắng đúng ko? uh thì bạn cho là bạn ghi am rồi quay hình ảnh đi đều là no gáy đúng ko
    ban cho mình số dt đi

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:07 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:39 PM ----------

chim nhà mình chỉ gáy dc như thế này thôi bạn nghe tạm https://www.youtube.com/upload
    ban ko lên post những con ko gù gáy gì cả

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:13 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:07 PM ----------

https://www.youtube.com/watch?v=Af3XTViMORk
    [video=youtube;Af3XTViMORk]https://www.youtube.com/watch?v=Af3XTViMORk[/video]
    mình ko nhiều chim nhưng cũng có vài trục em cu gáy gọi là nuôi cho nó vui nhà tặng lại bạn nghe thử co gì ko phải bạn bỏ quá cho

Last edited: 16/4/14
    hieutrungvuhg and ancugay like this.
  9. hieutrungvuhg

Thích đã nhận:
    129
    xin chào hưng! lại cùng gặp nhau cùng lúc trong mục này rồi

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:41 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:19 PM ----------
    Đang ắp Clip lên mạng a? Hôm trước đọc bài Hưng viết tôi không đồng ý nắm. Nhưng thôi mỗi người một ý, chín người mười ý mà. Mấy hôm đó tưởng là thành viên Hưng ở TP Hà Giang, nhưng hôm nay thì rõ rồi. Nếu không nhầm nữa thi Tôi và bạn đã gặp nhau 01 lần rôi, nhưng chư nói chuyện; bạn nhà ở Vị Xuyên, là một trong ba anh em (Cường, Hà, Hưng) thì phải?.

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:53 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:41 PM ----------
    Trong đoan Video mình ắp sau có 02 con đều có 01 lông trắng (con có lông trắng bên phải là của tôi, con có lông trắng bên cánh trái là của anh bạn); con tôi đưa lên đầu chủ đề là con chim khác.
    Chim nhà bạn tôi đã xem qua sơ bộ ở một vài Video bạn đã đưa lên ở mục khác. Tôi thấy bạn có một số con có dọng khá tốt; còn tôi thì cũng ko có nhiều chim hay vì nhiều lý do, cũng chơi gọi là tý đam mê vì điều kiện, thời gian chưa cho phép.

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:06 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:53 PM ----------
    Tôi đã xem Video bạn mới đưa lên. Về số lượng cu cò thì Tôi và bạn chưa biết ai nhiều hơn (vì chư thống kê và nhiều ít không quan trọng mà quan trọng là ở chất lượng mới nói lên tất cả), nhưng Tôi khẳng định chất lượng thì bạn hơn tôi nhiều.

Last edited: 16/4/14
    hahai, hungcaonguyenda and chim canh like this.
  10. hungcaonguyenda

Thích đã nhận:
    371
    hi toàn là anh em một nhà mình và mọi người xem lại 2 clip thì thấy nó cùng là 1 con chim mà giọng gáy 2 lần lại khác nhau,hay là nó gáy lúc mở mỏ và lúc chua mở mỏ hả bạn hì
    có gì ko phải cụ bỏ qua cho hnao anh em gap nhau bạn biet khá rõ về mình đấy chung niem dam mê mà

hahai thích bài này.
  11. hieutrungvuhg

Thích đã nhận:
    129
    Hai con là khác nhau hoàn toàn, người chơi cu nói thế là chư đúng đâu. Để chuẩn bị cho buổi gặp mặt thì Hưng chuẩn bị thay đổi cách gọi tý đã. Không gọi bằng cụ nữa mà gọi bằng bạn là tạm được, theo thông tin chim lợn được biết Hưng ít hơn tôi tý tuổi. Hôm nào điều kiện thuận lợi anh em mình gợp nhau sau. Thân chào.

Last edited: 17/4/14
    hungcaonguyenda and PHIOMON like this.
  12. hungcaonguyenda

Thích đã nhận:
    371
    ok hom nào rảnh chúng mình gặp nhau ở VX hay HG vậy bạn