Cu gáy Hà Nội

Thảo luận trong 'Cu gáy cafe' bắt đầu bởi nhan1234, 2/8/10.

1. nhan1234

nhan1234 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    401
    em thấy tình hình ở hà nội cũng nhiều anh em chơi cu gáy sao kô có phong trào hoạt động gì nhì, chỗ vần vò cu gáy cũng kô có nốt, rất mong bác nào tâm huyết kiếm quán cafe thỉnh thoảng vần vò tí cho vui

2. tuandm

tuandm New Member

Thích đã nhận:
    11
    Cafe cu gáy

Sáng chủ nhật cuối tháng này Bác có thể xách tay vài em Gáy ra cafe Kim Ngân trên đường Đông Quan. Hơn 1 năm nay CN cuối tháng nào hội em cũng off.

Thân,

Minh Tuấn

mecugay, chimngoi, phamtheanh and 8 others like this.
  3. tiencuong

tiencuong Moderators

Thích đã nhận:
    3,448
    Bạn có thể up cái sơ đồ hoặc bạn tả đường Đông Quan ở đâu ko?

Tùng Vân, mecugay, hieubeo and 8 others like this.
  4. giothoc

giothoc Bàn tay vàng

Thích đã nhận:
    7,809
    To bạn Tiencuong : Bạn chạy xe máy ở đường Láng, hướng từ chợ Bưởi đi Cầu giấy, gặp cái cầu đầu tiên (cầu T21 hay T40 gì đó ) thì rẽ phải, qua cầu chạy thẳng là đường Đông quan, cafe Kim ngân bên tay phải đường .

5. cuong.ngoc

cuong.ngoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    642
    Hôm nào anh em mình đi thăm quan cái bác nhỉ! Vác chym nhà đi thôi, như hôm nọ mấy anh em bọn em sang Bắc Ninh nghe gáy thổ đồng ấy.:applause:

6. vongmaihonque

vongmaihonque Well-Known Member

Thích đã nhận:
    376
    Hay đây!!! Chú Hoan NC có đi thì alo anh nhé, lâu lắm rồi không có thời gian đi bẫy cu.

---------- Bài viết thêm vào lúc 03:52 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 03:50 PM ----------

Tôi nghĩ sáng chủ nhật anh em lên Cafe Bách Thảo xách theo chim và hạ thổ luôn cho tiện. Ở Đường Đông Quan thì khó kiếm chỗ hạ thổ lắm.

7. tiencuong

tiencuong Moderators

Thích đã nhận:
    3,448
    OK cuối tháng này nhé, hôm trước cũng định đi rồi nhưng mua AE đành ngồi ở Gò nhậu với thịt chó kekekekek.
    Hẹn gặp lại, rất vui được giao lưu với các bác.

8. đồngAK

đồngAK Hội trưởng cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    19,307
    cám ơn bác tiencuong đã có lời mời, có dịp đồngAk sẽ diện kiến ae trong hội.
    chúc ae trong hội sức khỏe, hạnh phúc, ngày càng huấn luyện được nhiều mồi chiến.
    thân chào.

9. isaotran

isaotran Member

Thích đã nhận:
    254
    Cám ơn CLB Chim hót HN.Mình phải đi công tác xa nhiều ( Hàn Quôc ) 3 tháng mới về một lần ,ở nhà mình luôi nhiều cu gáy và rất đam mê đi đánh cu ,đánh lụp và đơn cò ( đơn cò Anh TRONG NGUYÊN mua hộ ).Hôm nào về mình sẽ lên cafe Bách Thảo giao lưu cùng anh em.

10. Loc abc

Loc abc Cu gáy ABV Hà nội

Thích đã nhận:
    7,053
    Theo thông tin của ban tổ chức, hội cu gáy Hà Nội sẽ thi thử cu gáy để rút kinh nghiệm cho cuộc thi chính thức dịp đại lễ 1.000 năm Thăng Long Hà Nội vào sáng 8h00 chủ nhật ngày 26/9/2010 tại quán Cafe Kim Ngân - 34 đường Đông Quan - Cầu Giấy Hà Nội, em sẽ hỏi thêm thông tin và thể lệ cuộc thi để các bác tham khảo trong thời gian sớm nhất có thể để các bác nghiên cứu và tham dự nếu có thể

11. vongmaihonque

vongmaihonque Well-Known Member

Thích đã nhận:
    376
    Đ/C Lộc có thể nói rõ là sẽ thi như thế nào được không? Thi gáy khách hay gáy mồi? Thi kiểu tuyển Hoa Hậu? Hay thi kiểu Sao Mai Điểm Hẹn???

mecugay, loc ct, phutancamau and 5 others like this.
  12. Loc abc

Loc abc Cu gáy ABV Hà nội

Thích đã nhận:
    7,053
    Có ngay đây, đây là quy chế thi của ban tổ chức mà tôi vừa xin được, các bác có thể nghiên cứu và tham dự. Cuộc thi này chỉ mang tính thử nghiệm, rút kinh nghiệm cho các cuộc thi chính thức lần sau, do vậy không có giải thưởng. Ban tổ chức là Hội chơi chim gáy Hà Nội không có mem cu gáy nào của box cu gáy ABV trong ban tổ chức các bác nhé:D Do vậy tiêu chí chấm giải do ban tổ chức quyết định, các bác tham khảo!

Last edited: 25/9/10
  13. QuangDT

QuangDT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    290
    hi hi bác Lộc có hay đến uống cafe ở đây đâu mà rành chỗ này nhỉ ? :D Mai hy vọng nắng đẹp sau một đêm mưa mát để có buổi giao lưu tuyệt vời 。

14. loc ct

loc ct Hội trưởng cu Sài Gòn

Thích đã nhận:
    19,636
    Cụ Mod Loc abc cho hỏi, không biết ở Sài Gòn có được gửi chim ra HN thi không nhể ? Thân

hoctro_mechim thích bài này.
  15. tieuho

tieuho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    Không biết các bác ngoài Hà Nội có gửi chim tham gia cuộc thi không? và kết quả thế nào rồi? Bác Locabc có thể cập nhật thông tin cho anh em ở xa như chúng tôi được học hỏi đôi chút không? Xin cảm ơn.

hoctro_mechim and loc ct like this.
  16. almanach

almanach Cu gáy ABV Thủ Đô

Thích đã nhận:
    2,726
    Sáng hôm qua tại cafe Kim Ngân cuộc thi cu gáy Hà nội lần thứ nhất đã diễn ra với sự tham gia của khoảng > 50 cu thủ với khoảng 50-60 lồng cu các loại . Theo BTC ( CLB chim gáy Hà Nội ) đây là cuộc diễn tập mang tính chất giao lưu rút kinh nghiệm nên các cu thủ được đăng ký thoải mái và không phải đóng bất cứ khoản kinh phí gì. Theo cảm nhận của em thì cuộc thi khá bổ ích và lý thú và đã có rất nhiều chim hay với đủ các thể loại giọng son, đồng , thổ ,tiếng chu, lèo , vấp....Tuy nhiên do là lần đầu tổ chức nên cũng có một số hạn chế.
    - Đây là cuộc thi gáy "hót" nên thành phần đủ loại từ chim mồi, chim khách, bánh tẻ BTC cho lên sào mỗi lần hơn chục lồng quá sát nhau nên rất khó để đánh giá con chim hay.
    - Mùa này đa số chim gáy đang và vừa thay lông nên khó căng.
    - Nếu các bác xem phần ảnh sẽ thấy các cu thủ trình diễn đủ loại lồng dẫn đến BGK rất khó quan sát con chim nào đang đấu (theo em một số con chỉ gù và sa cầu máy cánh sớm sẽ được hưởng lợi) cái này như bên vành khuyên, mi họ quy định về lồng đấu rất rõ ràng.
    - Các tiêu chí đánh giá cần được hoàn thiện và thống nhất hơn nữa
    Tuy còn một số hạn chế nhưng theo em đây là cuộc thi thành công, mong rằng những cuộc thi như thế này sẽ diễn ra thường xuyên để AE chơi cu gáy có chỗ giao lưu học hỏi, tiếp tục nuôi dưỡng niềm đam mê với con chim cu gáy.
    P/S: Em có chụp được ít ảnh sẽ pót lên hầu các cụ sau nhé máy ở cơ quan lag quá em ko pót được

17. tiencuong

tiencuong Moderators

Thích đã nhận:
    3,448
    Ảnh đâu rồi kụ ơi? Up lên cho AE ngắm nghía cái nào..............................

18. neuvaisau

neuvaisau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,505
    thi mà em ko cập nhật kịp thời để đi xem nhỉ. tiêc.

19. almanach

Thích đã nhận:
    2,726
    đây em up ít ảnh hầu các cụ , vì tay nghề ảnh kém nên ảnh không được đẹp các cụ thông cảm:p

Uploaded with ImageShack.us

Last edited by a moderator: 6/10/10
  20. almanach

Thích đã nhận:
    2,726
    O' sao em up hơn 20 cái ảnh lại chỉ hiện lên được có mấy cái :(

tiencuong thích bài này.